หน้า: 1 ... 44 45 46 47 48 49 50 [51] 52 53 54 55 56 57 58 ... 186

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงนี้อาจเป็นคุณ  (อ่าน 618472 ครั้ง)

อะไรกัน ห๊ะ ห๊ะ นินทาอะไรกัน  เหลือบ

ว่าแล้วมาต่อกันดีกว่า วันนี้เพื่อนเล่าให้ฟังว่าไปนอนค้างหอเพื่อนสนิท (เพื่อนผู้ชาย) แล้วก็แฟนเพื่อน

เป็น หญิง 2 ชาย 1 และ ........เพื่อนส้ม เสือกลืม ชั้นในเอาไว้

และด้วยความที่เป็นห้องผู้ชาย ไม่ได้เก็บ  อีกหลายวันแฟนมาค้างอีกรอบ ก็ดันเจอเสื้อในอยู่ใต้เตียง เหวอ

เห็นว่า จะเลิกกันเลย ผู้ชายก็เครียด เพราะตูไม่เค๊ย ไม่เคย พาผู้หญิงมานอน

เพื่อนตู ก็ลันล๊า ไม่รู้เรื่องอะไร  รู้แค่เสื้อในหายไป 1 ตัว เลยถามลอยๆในกลุ่มว่า เสื้อในกูไปอยู่บ้านใครรึเปล่าวะ

โป๊ะเชะ ....เพื่อนผู้ชายกะแฟน จะด่าก็ด่าไม่ออก  โวย

\\ แฟนผู้หญิง บอกเครียดเรื่องที่คัพใหญ่กว่ามัน 2 คัพ  กร๊าก

\\ วันหลังไปบ้านแอน จะทิ้งจีสตริงเอาไว้ ต่างหน้านะจ๊ะ เกย์ออก

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
กำลังจะแสดงความเห็น
พออ่านถึงบรรทัดสุดท้าย

อ๊ากกกก หื่นนนนน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

โบว์บอกให้เอามาโปรยหน้าบ้านมันเลย

จีสตริงผู้ชายเอาด้วยมั้ย  ฮี่ๆ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
อ่านแล้วนึกถึงนี่

กับนี่

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 ขำการ์ตูนหมอแฮะ กร๊าก

อ้วก

กร๊าก

มีอีกเรื่องมาให้อ่านครับ เรื่องของการขอบริจาคสิ่งของแบบแปลกๆ จากสมาชิกท่านนึงในบอร์ด อวป.

...วันนี้เมื่อเวลาซักประมาณเกือบบ่ายสามโมง มีโทรศัพท์จากเบอร์ 08-0230-88XX โทรเข้ามาที่มือถือผม โดยผมขออนุญาตเล่าเรื่องการสนทนาครั้งนี้ดังนี้...

-----------------------------------------------------------------------------

..."ครับ"...

...มีเสียงผู้หญิงตอบกลับมาว่า "กรุณารอซักครู่นะคะ" แล้วเสียงก็เหมือนมีการส่งโทรศัพท์ไปยังอีกคนหนึ่ง แล้วก็เป็นเสียงผู้หญิงอีกคนหนึ่งพูดว่า "นี่แบมพูด"...

...ผมเลยพูดตอบกลับไปว่า "ต้องขอโทษทีครับ ผมนึกไม่ออกจริงๆ ว่า คุณแบมจากที่ไหนครับ" (ผมนึกไม่ออกจริงๆ เพราะเท่าที่ผมนึกได้ผมไม่มีเพื่อนหรือคนรู้จักที่เป็นผู้หญิงชื่อนี้เลย)...  :o :o :o

...“ก็แบม-จณิสตา ลิ่ว.... จากพรรคชาติไทยไงคะ จำได้รึยังคะ” (หมายเหตุ ด้วยความเคารพผมต้องขออนุญาตเอ่ยนามบุคคลที่ผู้พูดกล่าวอ้าง)...

..."อ๋อ...นึกออกแล้วครับ มีอะไรรึปล่าวครับ"... (ด้วยความเคารพ ผมมีความรู้สึกในวินาทีนั้นเลยว่ามันมีอะไรแปลกๆ ที่ไม่ชอบมาพากลแล้วแน่ๆ เพราะจากน้ำเสียงและการใช้คำพูดรวมถึง tone ที่ผู้หญิงคนนี้ใช้ไม่น่าจะเป็นคุณจณิสตาแน่ๆ ผมเคยเห็นคุณจณิสตาครั้งนึงที่สถานทูตแห่งนึง ซึ่งนานมาแล้ว และผมก็ไม่เคยสนทนากับเธอหรือรู้จักกับคุณจณิสตาเป็นการส่วนตัวเลย นอกจากเคยฟังการให้สัมภาษณ์ของคุณจณิสตาทางโทรทัศน์เท่านั้น)...

..."ตอนนี้แบมอยู่ที่ปัตตานี กำลังบริจาคข้าวสารให้กับผู้ได้รับผลกระทบจากเหตุการณ์ภาคใต้ เลยอยากชวนให้ "คุณ" ร่วมทำบุญด้วย โดยมาช่วยบริจาคข้าวสารเป็นกระสอบให้กับชาวบ้านน่ะคะ"...

...ผมก็ตอบกลับไปว่า   "เอ่อ...ตอนนี้บริษัทผมก็กำลังทำ project ในเรื่องการจะบริจาคให้กับโรงเรียนรือเสาะทางใต้อยู่เหมือนกันครับ (ไม่ทราบว่าสะกดชื่อรร. ถูกหรือไม่) รอแค่ผู้ใหญ่อนุมัติเท่านั้นครับ และผมและเจ้าหน้าที่ของบริษัทก็จะลงไปเร็วๆ นี้เหมือนกันครับ"...

..."ก็แบมอยู่ที่ปัตตานีตอนนี้ เลยอยากชวนให้ทำบุญด้วยกันจริงๆ กระสอบละ 1500 บาทเอง ช่วย 2-3 กระสอบก็ได้"...

..."ต้องขอโทษคุณแบมด้วยครับ เพราะผมและพรรคพวกที่บริษัท กำลังจะลงไปเร็วๆ นี้แล้วครับ ผมคงไม่สะดวกเท่าไหร่ครับ...

..."งั้นไม่เป็นไร" แล้วผู้หญิงที่สนทนากับผมอยู่ก็วางสายทันที...  ??? ??? ???

-----------------------------------------------------------------------------

...ด้วยความเคารพ เรื่องที่ผมเขียนเล่ามาทั้งหมด ผมขอยืนยันด้วยเกียรติของผมว่าเกิดขึ้นกับผมจริงๆ ในวันนี้ ผมมีการกล่าวอ้างชื่อบุคคลที่สาม ซึ่งผมต้องขออนุญาตเอ่ยนามของท่านผู้นั้นและชื่อของพรรคการเมืองพรรคหนึ่งในการบรรยายเรื่องราวของผมในครั้งนี้ ผมเชื่อว่ามีความพยายามในการชักจูงให้ผมเชื่อว่าเรื่องเหล่านั้นเป็นเรื่องจริง ซึ่งผมพิจารณาแล้วว่าเป็นไปไม่ได้เลยที่จะมีการขอรับบริจาคในลักษณะนี้ อีกทั้งคุณจณิสตานั้น ผมไม่รู้จักเธอไม่ว่าจะเป็นเรื่องของธุรกิจหรือการรู้จักเป็นการส่วนตัวเลย แล้วจะโทรเข้ามือถือผมเพื่ออะไร อีกทั้งตลอดการสนทนาผู้หญิงคนนี้ไม่พูดชื่อผมซักคำ แสดงว่าไม่รู้จักผม ผมเลยขอสรุปว่าเป็นการโกหกเพื่อหวังผลประโยชน์อะไรบางอย่าง...

...ด้วยความเคารพ ที่ผมเล่ามาทั้งหมดนี้ ก็เพื่อเป็นการเล่าสู่กันฟังเป็นอุทาหรณ์ เพราะอาจจะมีบางท่านที่ประสบเหตุการณ์คล้ายๆ ผม เราคงต้องระมัดระวังในเรื่องต่างๆ ให้มากขึ้น เพราะเริ่มมีวิธีการแปลกๆ ในการหลอกลวงหาผลประโยชน์ เศร้าจริงๆครับ...  ::004:: ::004:: ::004::

ปล. ถ้าท่าน RO เห็นว่าเป็นเรื่องที่ไม่เหมาะสม รบกวนลบกระทู้ได้เลยครับ เพราะผมไม่แน่ใจว่าการกล่าวอ้างชื่อบุคคลที่สามนั้นจะเหมาะสมหรือไม่ครับ

มีใครเคยเจอแนวนี้กันบ้างครับ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เวรก๊รรม เวรกรรม ไหว้

ไม่น่าให้ตายดี ฮิ้ววว

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
แบมบูแล้วแบบนั้น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กร๊าก แบมบู

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog

อินทัช  ชิ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
แพง  ชิ

xp-pen ถูกกว่า  ชิ
ชื่อ มีน

สถานภาพ นักเีรียน

อายุ 15 ปี

เหตุการณ์ รถเกือบเฉี่ยว

ตอนนั้นมีนไปเรียนเปียโนอะึค่ะ คือว่าข้างโรงเรียนมันมีเซเว่น(ตอนนั้นติดเกมส์ จะไปซื้อบัตรเติมเกม) ก็จะเดินไปเซเว่นกับเพื่อน แต่ก่อนจะถึงเซเว่น มันจะมีซอยใหญ่ รถเข้าออกเยอะ มีเลนนึงเข้า เลนนึงออก ขาไปไม่มีอะไร แต่ตอนกลับนี่สิ มีนเกือบตาย คือ(ถ้าหันเข้าเซเว่น ซอยอยู่ทางซ้าย) ถ้าหันหน้าเข้าซอย จะมีแถวรถออกทางขวา แถวรถเข้าทางซ้าย ถนนใหญ่จะมีแถวรถไปทางขวา จะเข้าซอยได้ มองเห็น หลบรถทันไม่มีอะไร แต่อีกถนนนึงมีเกาะกลางพร้อมให้ยูเทิร์น พอดี จุดยูเทิร์นมันตรงซอย ขณะที่มีนเดินกลับกับเพื่อนนั้น มีำไอรถ(ขอนุญาตหยาบ)ส้นตีนคันนึง ขับประมาณ110วิ่งเข้าซอยค่ะ!!มีนกำลังจะเดินกลับโรงเรียนเปียโน ตัดหน้ารถพอดี ไอเพื่อนมันเห็นรถมันก็เลยดึงแขนมีนกลับมา มีนก็เซกลับมา เกือบโดนชนทั้งตัว เฉี่ยวเท้าไปนิดนึง นี่ค่ะรูป หลังจากนั้นมา มีนก็ปฏิญาณกับตนเองว่า "กรูจะไม่ซื้อบัตรเติมเกมส์อีกแล้วโว้ยยย กรูจะไม่ยอมเสียเงินให้กับไอเกมส์บ้านี่อีก" มีนจะไม่ใช้บัตรเติมเกมส์
 ยกเว้นเพื่อนจะให้เป็นของขวัญ ถึงจะใช้

เข้าใจไหมคะ ไม่เข้าใจจะอธิบายให้ ฮือๆ~

เลขา Layiji Fanclub  กรี๊ดดดดด รับสมัครแล้ว วันนี้
อ๋อ บัตรเติมเกมเลยรับเคราะไปนั่นเอง  อืมมมมห์

หน้า: 1 ... 44 45 46 47 48 49 50 [51] 52 53 54 55 56 57 58 ... 186