หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 186

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงนี้อาจเป็นคุณ  (อ่าน 618346 ครั้ง)
พี่แอนวาดได้อารมรณ์มาก  กรี๊ดดดดด

สงสาร  (อิอิ)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ

ยุ่งคงกลัวสัตว์ประหลาดด้านหลังนะ เลยรีบขับเร็วๆ  (อิอิ)

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
   ถือว่าเป็นความสามารถเฉพาะตัวที่ยากจะเลียนแบบและบริษัทประกันไม่แนะนำให้ทำบ่อยครับ แต่ก็ถือว่าเป็นหญิงยุคใหม่ที่ขับรถแล้วทำให้ผู้ชายที่นั่งด้วยไม่บ่นว่าขับช้ายืดยาดครับ  เจ๋ง

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
กรี๊ดดดดด
น้องยุ่งน่าร๊ากกก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ยุ่งบรรทุกสัตว์ประหลาด ไว้เต็มรถเลย.........

กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

Today you , Tomorrow me.
ก็ไปแซวยุ่งมากอ่ะดิพี่แอนอ่ะ กร๊าก
(แถมช้ากันนัก ยุ่งเค้าจะรีบกลับบ้าน)

ยุ่งเลยดริฟมรณะ
(ฉายาใหม่ ยุ่งดริฟมรณะ)

ต้องไปถนนทางลัดแถวๆกรมทหารไรนี่แหละ ทางตรง โล่งด้วย
ยุ่งเหยียบรถแทบปลิว  เจ๋ง

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
พี่แอ๊นนนนน กร๊าก
วาดลำดับนั่งผิดด้วย

แต่จริงๆ ก็เอามือเกาะเบาะที่พี่ยุ่งนั่งด้วยนะ
กลัวเอียง

ไม่เคยเจอผู้หญิงขับรถแบบนี้เลย
สุดยอดมาก กรี๊ดดดดด
พี่ยุ่งสอนเค้าขับรถหน่อยจิ้

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ชินละ ชิวๆ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก

ยุ่งนี่ขับได้.... เหวอ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ขุดมาเล่า
ชื่อ ตั๊ก
อายุ 18
เริ่อง  มอเตอร์ไซด์ชนประตูรถแท๊กซี่
  เรื่องนี้เกืดขึ้นมาประมาณ 11 ปีที่แล้ว วันนั้นตั๊กนั่งอยู่บนรถแท๊กซี่กับแม่ พอถึงที่หมายแล้วตั๊กก็ดันไปเปิดประตูรถข้างขวา ปรากฏว่ารถมอ' ไซด์ที่ขับตามหลังมาก็ได้พุ่งเข้าชนประตูรถแท๊กซีอย่างแรงแต่ดีนะที่เค้าไม่เป็นอะไรมากและตั๊กเองก็ยังไม่ได้ก้าวขาลงไปไม่อย่างนั้นล่ะก็... ฮือๆ~

ฤดูกาลผันผ่านอาจเปลี่ยนวันวานไปได้ แต่คำว่าเพื่อนความหมายเป็นเช่นไร ต่อจากนี้ไปความหมายเหมือนเดิม
 เอือม/ เคยทำอย่างนั้นค่ะ ไม่ได้มองข้างทางให้ดี

แุุถมมันเป็นรถบ้านเพื่อน (เบนซ์)  ฮือๆ~ แต่โชคยังดี ไม่เป็นอะไรมาก แต่รู้สึกผิดโคตรๆ  เศร้า
หลังจากนั้นเวลากลับบ้านกับเพื่อนคนนี้ คนขับรถเค้าต้องจอดชิดฟุตบาทให้จั๊วเลยล่ะ  เอือม

there are no regrets in life, just lessons . .
ชื่อ คุณชาย

ครั้งนึงในชีวิตท่ีเกือบจะไม่ได้อยู่ต่อในโลกใบนี้ ตอนนั้นเป็นช่วงที่อยู่มัธยมต้น ที่อำเภอมีงานเกี่ยวกับการเชิญชวนให้ไปใช้สิทธิ์เลือกตั้ง จึงถูกเชิญให้ไปร่วมแสดงละคร ตอนที่เรากำลังเตรียมตัวกันอยู่หลังเวที เพื่อนผมคนนึงมองเห็นปืนเอ็มสิบหก เอทู ของทหาร (ผมจำไม่ได้แล้วว่าทหารเขาเอาปืนมาวางไว้ทำไม) เพื่อนผมก็หยิบขึ้นมาเล่น ที่ปืนไม่ได้ใส่แม็กกาซีนเอาไว้ครับ เพื่อนผมก็เล็งนู่นเล็งนี่ สักพักมันก็หันปากกระบอกปืนมาทางหัวผม แล้วก็ทำท่าเหมือนจะเหนี่ยวไก แต่มันก็ไม่เหนี่ยว สักพักทหารเจ้าของปืนเดินมา ก็เตือนเพื่อนผมว่าอย่าเอาปืนไปเล่นโดยไม่ได้รับอนุญาตซิ แล้วก็ห้ามเล็งไปทางคนด้วย เพื่อนผมมันก็เถียงไปว่า ก็ปืนมันไม่มีลูกนี่ครับ ทหารคนนั้นก็เลยดึงคันรั้งลูกเลื่อน ปรากฎว่ามีลูกกระสุนกระเด็นออกมาจากลูกเลื่อนหนึ่งนัด  ลองคิดดูซิครับว่าถ้าเพื่อนผมปลดเซฟเหนี่ยวไก  ผมคงไม่ได้มานั่งเล่าประสบการณ์นี้ให้ใครๆฟังหรอกครับ จำไว้ครับ ปืนทุกกระบอกมีลูก อย่าหันปากกระบอกไปทางคนที่คุณจะรักหรือไม่รักก็ตามที

กรี๊ดดดดด อยู่ที่กระจู๋นี้เองหรือนี่ เป็นอุทาหรณ์สอนใจนะครับ ปืนมีลูก ยิงถูกก็ตายครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ถือว่าโชคยังดีนะคะเนี๊ย

ฤดูกาลผันผ่านอาจเปลี่ยนวันวานไปได้ แต่คำว่าเพื่อนความหมายเป็นเช่นไร ต่อจากนี้ไปความหมายเหมือนเดิม
ขุดมาเล่า
ชื่อ ตั๊ก
อายุ 18
เริ่อง  มอเตอร์ไซด์ชนประตูรถแท๊กซี่
  เรื่องนี้เกืดขึ้นมาประมาณ 11 ปีที่แล้ว วันนั้นตั๊กนั่งอยู่บนรถแท๊กซี่กับแม่ พอถึงที่หมายแล้วตั๊กก็ดันไปเปิดประตูรถข้างขวา ปรากฏว่ารถมอ' ไซด์ที่ขับตามหลังมาก็ได้พุ่งเข้าชนประตูรถแท๊กซีอย่างแรงแต่ดีนะที่เค้าไม่เป็นอะไรมากและตั๊กเองก็ยังไม่ได้ก้าวขาลงไปไม่อย่างนั้นล่ะก็... ฮือๆ~
เอือม/ เคยทำอย่างนั้นค่ะ ไม่ได้มองข้างทางให้ดี

แุุถมมันเป็นรถบ้านเพื่อน (เบนซ์)  ฮือๆ~ แต่โชคยังดี ไม่เป็นอะไรมาก แต่รู้สึกผิดโคตรๆ  เศร้า
หลังจากนั้นเวลากลับบ้านกับเพื่อนคนนี้ คนขับรถเค้าต้องจอดชิดฟุตบาทให้จั๊วเลยล่ะ  เอือม

เคยครั้งนึง  ฮิ้ววว

โดนสายตาชาวบ้านประนามมากๆ มอไซไม่ได้มาเร็วแต่ที่แคบแล้วขี่เลาะมาไง เลยล้ม

แล้วรู้สึกผิด

แล้วขอโทษ

แล้วรีบหนีออกมาจากที่เกิดเหตุ  อี๋~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
พี่แอ๊นนนนน กร๊าก
วาดลำดับนั่งผิดด้วย

แต่จริงๆ ก็เอามือเกาะเบาะที่พี่ยุ่งนั่งด้วยนะ
กลัวเอียง

ไม่เคยเจอผู้หญิงขับรถแบบนี้เลย
สุดยอดมาก กรี๊ดดดดด
พี่ยุ่งสอนเค้าขับรถหน่อยจิ้

สอนให้ไหมจ๊ะเดือน  ด้วยความเต็มใจ   ยิ้มน่ารัก

.V.+ busy_boy .V.+
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 186