หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 186

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงนี้อาจเป็นคุณ  (อ่าน 618451 ครั้ง)
เรื่องปืน ผมก็ระลึกแบบที่คุณชายบอกครับ ให้จำไว้ปืนทุกกระบอกมีลูกกระสุนอยู่เสมอ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เรื่องปืน ผมก็ระลึกแบบที่คุณชายบอกครับ ให้จำไว้ปืนทุกกระบอกมีลูกกระสุนอยู่เสมอ

บางคนมันก็เล่นปืนครับ  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
เห็นรูปแล้วมันเสียวจังเลยครับ ทำให้นึกถึงเหตุการณ์นั้นทุกที  ฮือๆ~

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เท่่

Las Noches Rubicundior
เอาเหอะ  หมีโหดดดด

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เห็นรูปแล้วมันเสียวจังเลยครับ ทำให้นึกถึงเหตุการณ์นั้นทุกที  ฮือๆ~

โทษครับ  ฮือๆ~

เห็นด้วยครับ ต้องระวังและโปรดจำไว้เสมอว่า

ทุกปืนมีบุตร

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
All guns have sons.

จำไว้ครับ
ตรงตัวมากครับ  สามมม  สุดยอด  เจ๋ง  เข้าใจได้ทันทีเลยทีเดียว

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
โทษครับ  ฮือๆ~

แฉตูอีกแล้ว  โวย
อย่านะเว้ย อย่านะเว้ย  ฮี่...

ชื่อ - แอน
อายุ - 7 ขวบ
อาชีพ - นักเรียน

วิ่งมาหาแม่ (แม่เป็นครู) แล้วหกล้ม หัวเข่าแตก ร้องไห้
นั่นเป็นอุบัติเหตุที่สร้างความบาดเจ็บมากที่สุดในชีวิตให้ตู

ส่วนเรื่องปืน ปีก่อนนี่เองตอนตูเป็นทหาร อยู่หน้าห้อง ผบ.หน่วยบัญชาการอากาศโยธิน
มีรายงานข่าวภายใน ว่ามีพลทหารเสียชีวิต 1 นายขณะเข้าเวร
จากการสอบถามทราบว่า มันเล่นกัน
เพื่อนคนนึงตื่นมาอาบน้ำกลางดึกเลยขอเอาปืนมาเล่นดู (ปืนยามเป็นเอชเค)
ปรากฏว่าไปดึงคันรั้งลูกเลื่อนแล้วกระชาก ... เปรี้ยง!!
ระยะเผาขน กระสุนทะลุคางออกหลังศีรษะ กระเด็นชิ่งผนังคานแล้วตกลงมาที่พื้นอีกที
จบครับ

แต่ตูหัวเข่าแตกนะ  ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ชื่อ - กิ๊ง
อายุ - 13
อาชีพ - เปรต

ขับมอเตอร์ไซค์ด้วยความเร็วหกสิบกิโลเมตรหน้าแยก เพื่อนที่ขับอยู่ข้างหน้าหยุดกระทันหัน ตกใจเลยบีบเบรคหน้าสุดแรง รถไถลออกข้างทาง แต่คางผมกระเด็นไปฟาดกับท่อไอเสีย แล้วไถต่อไปหยุดอยู่กลางแยก ลงไปนอนดิ้น - ยังดีที่เพื่อนลากหนีสิบล้อทัน (เพื่อนที่ซ้อนมาด่าดังลั่นเลย ขับภาษาเหี้ยอะไรวะ - ตัวมันมีรอยช้ำตรงต้นแขนวงหนึ่ง  ง่ะ ผมเลือดโชกเต็มถนน  หน้าแตก)
ชื่อ - เอ้
อายุ - 25
อาชีพ - อิสระ

สดๆ ร้อนๆ เมื่อ 3 มิถุนายน 2549 เวลาประมาณ 19.00 น.
ด้านหน้าธนาคารไทยพานิชย์สาขาย่อยอุดมสุข(วัดตะกล่ำ)
กำลังข้ามถนนไปกดเงินที่ตู้ atm รออยู่เส้นกลางถนนนานมาก
รถค่อนข้างเยอะ ยืนรอนานเลยยังข้ามไม่ได้
เห็นจังหวะรถว่างเลยวิ่งข้ามถนนทันที จนเมื่อถึงริมฟุตบาท
โครม!! รถมอเตอร์ไซต์สองคันเกี่ยวกันล้มตรงจำแหน่งที่ผมยืนอยู่เมื่อสักครู่
แล้วพุ่งมาทางที่ผม แล้วมาหยุดตรงริมฟุตบาทพอดี

ขาสั่น!! อีกเมตรเดียวถึงตัวผมแล้ว  เฮ้ย!? ดีที่ติดฟุตบาท
แล้วถ้าผมยังยืนอยู่กลางถนนที่เดิมล่ะ  หน้าแตก

เหตุจบลงด้วยดี ไม่มีใครเลือดตกยางออก แค่กระโผลกกระเผลก แต่รถมอเตอร์ไซต์พังครับ
และผมยังมีชีวิตอยู่ ระทึกจริงๆ  ฮิ้ววว

อีกเหตุการณ์เมื่อนานมาแล้ว
http://f0nt.com/forum/index.php/topic,3403.0.html

ชื่อ - แมค
อายุ - 13
อาชีพ - เรียน

ฮูเร่.. ไม่มีดาวแล้ว!! .. เชิญไปทำงานทำการต่อครับ

นานา
อายุ 13 (แต่ตอนนี้นอายุ10ขวบ)
รับจ้างเรียน

ไปเล่นกับเพื่อนๆที่เกาะใหญ่ค่ะ ไปที่แพแล้วก็หากระชังปลาๆว่างๆมาว่ายน้ำเล่นกัน  ฮิ้ววว
แล้วทุกคนจะมีแกลลอนน้ำมันปิดฝาผูกเชือกเอาไว้เกาะและลอยเล่นอย่างสนุกสนาน

เล่นไปสักพักนานาเหนื่อยค่ะ เลยขึ้นมาก่อน แล้วก็พบว่าในแกลลอนทั้งสองข้างมีน้ำอยู่เกือบครึ่ง  เฮ้ย!?
ไม่งั้นก็จมน้ำตายไปละค่ะถ้าขึ้นมาช้ากว่านี้  ฮิ้ววว

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ชื่อ อู๋
อายุ 23
อาชีพ พนักงานบริษัทเอกชน

เหตุเกิดตอนเรียนมหาลัยจะขึ้นปี 4 ซึ่งผมกำลังจะไปเป้นทหาร(วันทื่ 1 พ.ย.) วันที่ 30 ต.ค. ผมแวะเอาของไปฝากเพื่อนพี่ที่เป็นทหารในค่าย ขากลับต้องข้ามถนนมิตรภาพ( ด้วยมอเตอร์ไซค์เน่าๆ ) มันเป็นช่วงรถเยอะมากและผมต้องรีบกลับไปขึ้นรถบัสเพื่อกลับบ้าน ก็เลยตัดสินใจบิดข้าม   ระหว่างข้ามก็ดันบิดไม่ขึ้นรถที่มาด้วยความเร็วเลยอัดท้ายมอเตอร์ไซค์ แล้วไถลไปกับพื้นถนน ฮิ้ววว ตอนนั้นรู้สึกมีสติมาก เนื่องจากใส่กางเกงยีนต์มาเลยให้เอาก้นลงพื้น รถที่ชนก็หยุด แต่หัวผมดันเลยเลนมานิดนึง มีรถสวนมาเกือบหัวขาด หน้าแตก

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 186