หน้า: 1 ... 176 177 178 179 180 181 182 [183] 184 185 186

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงนี้อาจเป็นคุณ  (อ่าน 618391 ครั้ง)
โห ตรงไหนเนี่ยครับ อู้ย..

ปลอดภัยก็ดีแล้วครับ ไหว้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โอ้ว หายดีแล้วนะครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
@iannnnn ไปโดนแถวระยองครับ ปลอดภัยดีแล้วครับ ขอบคุณครับ

@พี่Ah! แผลหายดีแล้วครับ เหลือตรงเข่านิดหน่อย กับแขนขวามากับเฝือกครับ ขอบคุณครับ

มันเป็นประสบการณ์มอเตอร์ไซค์ล้ม ที่เฉียดเจียนอยู่เจียนไปในชีวิตเลยครับ ถ้าไม่ฟื้นนี่ผม

คงไม่พ้นขีดอตร. แน่ๆ ครับ วันที่เกิดเหตุ ช่วงเช้าไปทำบุญ มาชนสุนัขเอาช่วงบ่ายเกือบเย็น

ครับ เลยมโนฯเอาได้ว่า จากหนักเลยเบาลงมาหน่อย  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ค. 2014, 14:21 น. โดย คุณชาย ( 737 ) » บันทึกการเข้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ต้องไปลงคอสเรียนวิธีการล้มแล้วครับ ไหว้

ต้องไปลงคอสเรียนวิธีการล้มแล้วครับ ไหว้

ผมเอาหน้าซีกซ้ายลงแน่ๆ ครับ สภาพสดหลังล้ม มันฟ้องเป็นตาซ้ายปูดโตเป็นนกฮูก

มาพร้อมเลือดออกในลูกตา  อ๊าก ฮือๆ

นึกภาพตาม ฮ่าๆ ฮือๆ

หายไวๆ นะคะ  ไหว้

//หลังจากที่มอเตอร์ไซค์ล้มเพราะแมวตัดหน้าเมื่อหลายปีก่อน
ตอนนี้ขี่รถทีไรต้องใส่หมวกกันน๊อคทุกครั้งเลยค่ะ ภาพตอนที่ล้มมันตามมาหลอกหลอน
หายไวๆ นะคะ
หายไวๆ นะคะ

มิ้นเคยจักรยานล้ม เกือบโดนรถเหยียบ
เข่าเป็นแผลเละเลย แต่สวมหมวกกันน๊อคอยู่ ไม่งั้นคงหัวแตก
แค่นั้นก็ปวดไปทั้งตัวแล้ว
 ยิ้มน่ารัก ขอบคุณกำลังใจจากทุกๆ ท่านนะครับ สู้เว้ย !

อุบัติเหตุนี่พอจะเกิดมันก็เกิดง่ายจนน่ากลัวเลย ลองดูคลิปนี้ครับ

LiveLeak com Scooter and Car Crash and Die

เตือนไว้ก่อนว่ามีคนตายในคลิปนะ เป็นมอไซค์วินที่ขี่เร็วครับ ให้ดูว่าอุบัติเหตุมันเป็นแบบนี้นะ
แต่ไม่มีแหวะๆ นะ คือตายเลย ชนปั๊บก็นอนเลย เศร้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หัวโหม่งเต็มๆ  ฮือๆ~
 (เหงื่อแตกพลั่ก) ยังไม่กล้าดูครับ ขอผ่านก่อน

น่าจะคอหัก ไม่ก็ย่นเข้าไปเลย........

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
ย้อนรอย 24 ปี แห่งโศกนาฏกรรม "รถบรรทุกก๊าซระเบิด" ที่ถนนเพชรบุรีตัดใหม่ 24 ก.ย.2533 : มติชนออนไลน์
http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1411540508&grpid=03&catid=03

ตอนนั้นยังแค่ ป.3 ก็พอรู้ข่าวนะ แต่ไม่ได้สนใจอะไร
พอมาอ่านแล้วแบบ โอ๊ย โคตรสุดยอดโหดระดับโลก

หน้า: 1 ... 176 177 178 179 180 181 182 [183] 184 185 186