หน้า: 1 ... 175 176 177 178 179 180 181 [182] 183 184 185 186

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงนี้อาจเป็นคุณ  (อ่าน 618497 ครั้ง)
เราว่าจริงๆ แม่ก็รู้แหละ แต่กลัวเสียฟอร์ม  กร๊าก
มาอัพเดทกันครับ
- เมื่อวานเราสองคน ถามแม่ว่า ... วันนี้วันที่ 26 แล้วนะ ไหนเค้า (พระ) บอกว่าจะได้ตังค์ไม่เกินวันที่ 20 ล่ะ
แม่เล่าว่า วันที่ไปอุบล (ประมาณวันที่ 20-21) พระโทรมา แต่ไม่ได้คุย แล้วก็โทรกลับมาอีกวัน บอกว่า

ตังค์ได้แล้วนะ...
แต่ยังให้ไม่ได้ (แหน่ะ)
เพราะ บลาๆๆๆ ๆๆๆๆ  ๆๆๆ  ๆ
ต่อจากนี้ไม่นัดวันแล้วนะ ได้เมื่อไหร่จะโทรบอก (นั่น)

หลังจากนั้นแม่ก็เล่าให้ฟังเรื่องที่เขาเล่าว่า ได้เงินจาก Lotto ยังไง ซึ่งก็ยังไม่เคลียร์อยู่ดี
เขาบอกกับแม่ว่า อาตมาบอกให้โยมที่อยู่เมืองนอกซื้อด้วย แล้วพระก็ซื้อด้วย ที่นี้ดันถูกรางวัลใหญ่ อีโยมนั่นโลภ
กะเอาเงินไว้ทั้งหมดไม่แบ่งเขา เงินเลยได้ช้า เพราะต้องเจรจากับโยมก่อน บลาๆๆๆๆๆ ๆๆๆ

ผมตอบกับแม่ไปว่า... เพราะเขาเริ่มเห็นแล้วว่า แม่คงไม่ยอมให้เขายืมเงิน ตามที่เขาขออีก
เขาก็เลยบอกปัดกับแม่แบบนั้น คือไม่กำหนดวันละ (คือไม่เอารายนี้ก็ได้วะ ไรงี้)
ผมบอกว่า ยังไงผมก็ไม่เชื่อหรอกว่าจะได้เงินอะไรนั่น แต่แม่จะปักใจเชื่อก็ได้นะ ไม่ว่าอะไร
ขออย่างเดียวคือ ถ้าจะให้ใครยืมเงินอีก มาถามเราสองคนก่อน นั่นเป็นข้อตกลง

แล้วก็ฮาๆ เรื่องหลานต่อ เรื่องนี้รอลุ้นอีกทีตอนที่พระโทรเข้ามาอีกรอบหน้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มี.ค. 2014, 09:46 น. โดย โก้ » บันทึกการเข้า

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
อัดเสียงๆๆ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โทรศัพท์แม่มีแต่ปุ่มโทรออก กับ รับสาย  fuc yea

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
กดปุ่มโทรออกสองครั้งรัวๆ จะเป็นการบันทึกเสียงครับ

กาก
โทรออกด้วยตัวเลขย้อนหลังมาหน้า ตำรวจจะรู้ว่ามีอันตรายและมาช่วยเหลือด้วยครับ
แจ้งจับไอ้พวกนี้ก่อนเลยครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โทรออกด้วยตัวเลขย้อนหลังมาหน้า ตำรวจจะรู้ว่ามีอันตรายและมาช่วยเหลือด้วยครับ

191 ก็ย้อนเป็น 191 สินะ สินะ

เจาะข่าวเด่น 9 เมษายน 2557 - เตือนภัย แก๊งแฮกเอทีเอ็ม อาละวาด [HD]

เรื่องตู้เอทีเอ็มมาอีกละครับ เห็นว่ามีที่ปั๊ม ปตท แถวนนท์ด้วย

http://pantip.com/topic/32136000
แอบถ่ายคนแอบถ่าย

เป็นคนดีนะ ไม่ปล่อยผ่านอะ ถึงแม้เป็นคนดีแล้วจะเสียเวล่ำเวลา ต้องไปขึ้นโรงพักกับเขาก็ยังยอมทำ [Like]

คือจะแอบถ่ายอยู่แล้วแต่โดนคู่แข่งต่างถิ่นตัดหน้าน่ะครับ

กฎหมายโคตรแรงเลยครับ ปรับพันเดียว  กร๊าก
ศาลเศิลอะไรก็ไม่ต้องขึ้น ชิลๆ

โทษเบา คนแบบนี้ถึงยังลอยนวลอยู่ร่ำไป

เมื่อวันที่ 11 ที่ผ่านมาครับ ขี่มอเตอร์ไซค์ไม่ได้เร็วมาก แต่สิ่งที่เร็วมากกว่าคือสุนัขวิ่งบนถนน

เมื่อรถวิ่งมาเจอสุนัขวิ่ง คนแน่นิ่งคือผมเองครับ สลบไปร่วมครึ่งชม. ได้ ตื่นขึ้นมายังงงๆ ว่าตัว

เองโดนอะไร

สรุปได้ว่า ข้อมือขวาหนักสุด เพราะหักและเคลื่อนด้วย ตามมาด้วยแผลถลอกตามใบหน้าและ

แขน ดวงดีหัวไม่มีโนหรือแตกให้แอนตาซิลต้องจ่าย กลายร่างเป็นมนุษย์เฝือกไปอีกหนึ่งเดือน

ได้หัดใช้งานมือซ้ายแทนมือขวา อาบน้ำลำบากดีเพราะต้องระวังเฝือก

ปล. เจ้าสุนัขตัวนั้นคงไม่เป็นไร แต่อีกสองคืนต่อมา แถวๆ ที่ผมโดนมีคนขี่ชนสุนัขเหมือนกัน แต่

หนักกว่าทั้งคนและสุนัข สุนัขตาย คนขี่ก็บาดเจ็บมิใช่น้อย ระวังกันด้วยนะครับ สายขี่ชิวๆ ไม่สวม

หมวกกันน็อค  ฮือๆ~  

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
หน้า: 1 ... 175 176 177 178 179 180 181 [182] 183 184 185 186