หน้า: 1 ... 174 175 176 177 178 179 180 [181] 182 183 184 185 186

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงนี้อาจเป็นคุณ  (อ่าน 618436 ครั้ง)
ปกติโอนเงินข้ามประเทศ โอนผ่านแบงค์โดยตรง (BANK TRANSFER) โดยใช้ SWIFT CODE ปกติก็โดนค่าธรรมถูกสุดตั้งแต่ใช้มานะครับ เงินเข้าภายใน 2-5 วัน (ไม่เกินอาทิตย์วันทำงาน) อย่างผมรับงานจากสเปนกับลอนดอน เวลาเค้าโอนรวบยอดถ้าเยอะ ก็จะโดนค่าธรรมเนียม$30-$40ต่อการโอนหนึ่งครั้งครับ

หรือในกรณีแค่หลักหมื่นจะให้โอนผ่าน paypal เพราะสะดวกและประหยัดกว่าครับ (โอนปุ๊ปได้ปั๊ปเลย
เพราะเงินส่วนนี้ปกติจะนำไปซื้อของออนไลน์นะครับเลยสมัครเป็น paypal เอาไว้และก็เอาไว้รับเงินจากในส่วนของที่ขายงานให้ shutterstock ด้วย)
แล้วเช็คที่ไปแจกแต่ละวัดเค้าได้เงินกันจริงรึเปล่า  กร๊าก
หรือร่วมกันเป็นขบวนการกับพระวัดอื่น สร้างความน่าเชื่อถือรึเปล่าอ่ะ
แล้วเช็คที่ไปแจกแต่ละวัดเค้าได้เงินกันจริงรึเปล่า  กร๊าก
หรือร่วมกันเป็นขบวนการกับพระวัดอื่น สร้างความน่าเชื่อถือรึเปล่าอ่ะ

fuc yea เชื่อไหมว่า เรื่องแบบนี้คนไทยเรากลับสามัคคีทำงานกันเป็นระบบ และกอบโกยกันเป็นล่ำเป็นสันเลยทีเดียวนะครับ
อารมณ์เดียวกะแก๊งตกทอง หรือแชร์ข้าวสารนั่นแหละครับ
น้าเมียผมก็เคยโดนด้วยกรณีแบบนี้เหมือนกัน เห็นการจ่ายเยอะๆ แล้วตาลุกวาวกันทั้งนั้น

ถ้าแข็งขันหน่อยก็แจ้งความได้เลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แม่แฟนได้สร้อย เครื่องประดับ (ที่เขาอ้างว่า) ราคาเป็นแสนเชียวนะเอ้า ได้มา 1 ชุด
แต่ผมกับแฟนเอามานั่งดูกันสองคน มองหน้ากัน พอแม่ออกไปเราก็บอกกันว่า
แบบนี้แฮปปี้แลนด์สวยกว่า (เพื่อนขายอยู่) แถมสร้อยเก่าๆ ของแฟน ยังผ่องกว่าอี๊กก

ไอ้เรื่องเช็ค ที่เอาไปแจกพร้อมเงินในแต่ละวัด ผมก็ไม่ได้คำตอบจากแม่นะ
ว่าเขาเอามาจากไหน หรืออะไรยังไง

เดี๋ยวรอวันที่ 20 เนี่ย เรื่องน่าจะมีมาให้เราเดากันอีก จะอัพเดทเรื่อยๆ ละกัน  น่าสนุก กร๊าก

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
อ๋อ คือไม่ได้เห็นว่าเช็กเป็นเช็กยังไง อาจจะเขียนเลขเองงี้รึเปล่า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เห็นกองเงินกองใหญ่ กับเช็ค ตอนไปถวายแต่ละวัดนะ ไปกันเป็นคันรถทัวร์เลย
แม่ไปตั้งหลายวัน กว่าจะกลับมาเล่าเรื่องน่าตื่นเต้นยกใหญ่

สมมติคันรถทัวร์นึงมี 50 คน .. (คงผ่านการคัดกรองมาแล้วว่าน่าจะเป็นทาร์เก็ต)

อย่างต่ำก็คนละแสน หรือแล้วแต่ความหน้ามืด แถมได้ invite อีก

ก็คุ้มอยู่ครับ

อย่างที่ตอบป๋าโก้ไปในทวิตนั่นแหละ
ไม่ได้เป็น Residence ประเทศเขาแล้วจะขึ้นเงินได้ยังไง
ล็อตโต้ต่างประเทศระบุไว้อยู่แล้วว่าต้องเป็น Residence

แต่ฟังจากที่เล่ามานี่น่าจะเป็นแกงค์ใหญ่เลย  ปลื้ม
จริงๆ แค่เป็นพระในกรุงเทพก็รวยแล้ว  ปลื้ม
ถลอกย้ายวัดทันไหม หยี

ถลอกย้ายวัดทันไหม หยี

เกรียน เงินซื้อถลอกไม่ได้หรอกครับ ถ้าไม่ใช่สีกา
ก่อนหน้านั้น พระจำวัดอยู่ที่วัดแถวเยาวราชครับ หลังจากมีเรื่องเงินๆ ทองๆ อย่างที่มาบอกแม่
แกก็ย้ายมาจำวัดที่ พระรามเก้า ไม่รู้วัดไหนนะ แต่เห็นบอกแม่ยังงั้น ด้วยเหตุผลที่ว่า มีคนรู้เรื่องว่าแกได้เงินเยอะ
เลยมีแต่คนจะมาขอไปทำโน่น นี่ นั่น บลาๆๆๆ

ผมก็ถามแม่ว่า ก็ตังค์ยังไม่โอนข้ามประเทศมา แล้วจะกลัวอะไร๊ ย้ายวัดหนีแล้วเงินมันจะอยู่บนฟ้า คนเอาไม่ถึงเรอะ ไม่ล่ะ

ก็รู้ว่าหลอกนี่ครับ แค่อยู่ที่ว่าจะบอกแม่ยังไง กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
อยู่ที่ว่าจะทำให้แม่เชื่อ ว่าพวกนี้ดูต้มตุ๋น

หน้า: 1 ... 174 175 176 177 178 179 180 [181] 182 183 184 185 186