หน้า: 1 ... 81 82 83 84 85 86 87 [88] 89 90 91 92 93 94 95 ... 186

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงนี้อาจเป็นคุณ  (อ่าน 618358 ครั้ง)
จั๊วอาจจะยังลองตามได้จากในมหาลัยนะ
ลองปรึกษาพี่ยามสิว่าเขาสามารถช่วยตรวจสอบลักษณะรถได้ไหม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตอนอยู่มอ โดนเหมือนกันหายไปครึ่งวัน
เจอตอนสีทุ่ม ยามเอาไปขี่ ง่ะ

แล้วไม่มีกุญแจ เอาไปขับได้ไง งง

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
โอ่ย... รถเก่าๆ บางคัน เอาเหรียญบาทหมุนที่รูกุญแจได้เลยครับ  น้องดำ
ขอให้ตามเจอนะน้องจั๊ว  แป๊ะยิ้ม

Las Noches Rubicundior
เมื่อกี้ดูรายการเรื่องจริงผ่านจอ
เป็นเทปจากกล้องวงจรปิดที่หอไหนซักที่
โจรจะมาขโมยรถป๊อป (เชียงใหม่เรียกหลีด)
ตอนแรกก็จะหักคอ หรืองัดอะไรซักอย่าง
งัดไม่ได้ เรียกเพื่อนมาช่วยยก
เอาไปวางบนฟิโน่ แล้วขี่ออกไปเลย
มันขโมยง่ายขนาดนี้เลยหรือนี่  โวย
ยกพาดฟีโน่ไปเลยเนี่ยนะ  โวย
ยามเยิมทำอะไรอยู่  เอือม

ยกพาดฟีโน่ไปเลยเนี่ยนะ  โวย
ยามเยิมทำอะไรอยู่  เอือม

ทำเป็นไม่เห็นสิครับ
ขืนทะเร่อทะร่าออกไป
เดี๋ยวโดนยิงหมวกกระเด็นเหมือนกับในจู๋ตกข่าว
โคตรโหดเลย  เอือม
ก็อย่าทะเร่อทะร่าสิคะ  อู้ย..
มีหน้าที่ก็อย่าละทิ้ง  เกย์ออก

ก็อย่าทะเร่อทะร่าสิคะ  อู้ย..
มีหน้าที่ก็อย่าละทิ้ง  เกย์ออก

คือเรื่องนี้ ผมค่้อนข้างเห็นใจพี่ยามนะ
เพราะการฝึกอบรมต่างๆ ก็ค่อนข้างน้อย

เจอโจรจริงๆ ก็ไม่มีปัญญาอะไรจะไปทำอะไรมันได้
รวมถึงกฎหมายก็ไม่ได้คุ้มครองด้วย

โจรมีปืน ยามมีกระบอง
เห็นยามพลเมืองดีกี่คนแล้วที่ต้องตายไป
ลูกเมียก็อยู่ลำบากข้างหลัง
สวัสดิการอะไรก็ไม่ค่อยจะมี

ทำได้ดีที่สุดก็คือเป็น พยาน
เวลาที่ตำรวจจับคนร้ายได้
เสร็จแล้วก็โดนไอ้พวกโจรตอนมันได้ประกันตัวออกมาตามฆ่า

นี่เป็นเรื่องจริงๆ ชีวิตจริงๆ ที่เกิดขึ้นในบ้านเรานะครับ เฟริน

อันนั้นทราบ และเข้าใจค่ะ สงสารและเห็นใจเป็นค่ะ
พูดคุยกับยามที่นี่อยู่บ้างค่ะ
ไม่ได้หมายความว่ายามไม่ใช่คน
ไม่ได้บอกว่ายามเป็นคนเหล็ก

หมายความว่ามีหน้าที่เฝ้ายามก็ทำหน้าที่ค่ะ

ไม่ได้บอกให้ออกไปสู้กับเหล่าร้าย
ไม่ได้ให้เค้ากลายร่างเป็นตำรวจ
แต่ให้ตรวจตรา เห็นท่าไ่ม่ดี ก็รีบแจ้ง

ทำเป็นไม่เห็นสิครับ
ขืนทะเร่อทะร่าออกไป
เดี๋ยวโดนยิงหมวกกระเด็นเหมือนกับในจู๋ตกข่าว
โคตรโหดเลย  เอือม

ถ้าจ้างมาให้มาทำเป็นไม่เห็น
จะจ้างมาให้เราอุ่นใจขึ้นทำไม?

กรณีถ้าจอดรถไว้ใต้หอ
มียามเฝ้า รถหาย เราก็ต้องหา
อันดับแรกก็ต้องถามยามก่อน ว่าเห็นหรือไม่
มีอะไรผิดปกติ แล้วถ้าเค้าเอาแต่ไม่รู้อะไร จะรู้สึกยังไงคะ
ลองตรองดู มันก็มองได้หลายด้านค่ะ

และถ้าจำไม่ผิด ก็ได้ดูข่าวอยู่ในประเทศไทยนี่หล่ะค่ะพี่ณต

ช่วงนี้เค้าตามล่ารถป๊อปกันนะ  เฮ้ย!?
คุยกับเพื่อนเรื่องมอเตอร์ไซด์ KSR
แล้วเพื่อนมันบอกว่าช่วงนี้เค้าเอารถป๊อปมาโมใหม่ขายกันเพียบเลย
แถวรัชดาไนท์  ไอ้มืดหมี

พนักงานบริษัท.

ทำได้ดีที่สุดก็คือเป็น พยาน
เวลาที่ตำรวจจับคนร้ายได้
เสร็จแล้วก็โดนไอ้พวกโจรตอนมันได้ประกันตัวออกมาตามฆ่า

ตรงนี้ไงครับ ที่พี่กำลังบอก
ว่าแจ้งตำรวจเสร็จ กว่าตำรวจจะมาก็โน่น
ฟลุ๊คๆ อาจจับคนร้ายได้
ก็ต้องไปเป็นพยานในศาล เสร็จแล้วก็ต้องคอยระวังไอ้พวกโจรมันมาแก้แค้น

นี่ทำไมหลายๆ ที่เขาถึงต้องติดกล้องวงจรปิด
เพราะว่า ยามไม่กล้าที่จะไปเป็นพยานในศาลนี่แหละ
อันนั้นทราบ และเข้าใจค่ะ สงสารและเห็นใจเป็นค่ะ
พูดคุยกับยามที่นี่อยู่บ้างค่ะ
ไม่ได้หมายความว่ายามไม่ใช่คน
ไม่ได้บอกว่ายามเป็นคนเหล็ก

หมายความว่ามีหน้าที่เฝ้ายามก็ทำหน้าที่ค่ะ

ไม่ได้บอกให้ออกไปสู้กับเหล่าร้าย
ไม่ได้ให้เค้ากลายร่างเป็นตำรวจ
แต่ให้ตรวจตรา เห็นท่าไ่ม่ดี ก็รีบแจ้ง

ถ้าจ้างมาให้มาทำเป็นไม่เห็น
จะจ้างมาให้เราอุ่นใจขึ้นทำไม?

กรณีถ้าจอดรถไว้ใต้หอ
มียามเฝ้า รถหาย เราก็ต้องหา
อันดับแรกก็ต้องถามยามก่อน ว่าเห็นหรือไม่
มีอะไรผิดปกติ แล้วถ้าเค้าเอาแต่ไม่รู้อะไร จะรู้สึกยังไงคะ
ลองตรองดู มันก็มองได้หลายด้านค่ะ

และถ้าจำไม่ผิด ก็ได้ดูข่าวอยู่ในประเทศไทยนี่หล่ะค่ะพี่ณต

เฟรินพูดยาวๆ พิมพ์ยาวๆก็ดีนิ กร๊าก
หัดไว้ก็ดี เพราะเวลาพิมพ์สั้นๆ มันชวนมาคุ ชวนทะเลาะพิกล
ถ้าใครไม่รู้จักคงคิดว่า โคตรวีนเลย จริงๆนะ
ถ้ารู้จักก็น่าร๊ากกกกกกกกกกกกก  เกย์ออก

ตั้งเรียนมา
เพื่อนโดนขโมยมไซค์ไปหลายคันเลยครับ
ล่าสุดรุ่นพี่คนนึงยืมมอไซค์เพื่อนผมไป
แล้วโดนยกไปตรงทางรถไฟ

เพื่อนบางคนถือพวงกุญแจมา
ก็แซวกันเล่นๆ
"เหลือแต่กุญแจหรอวะ"

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
ถ้าเป็นนครปฐมนี่จอดริมถนน หน้าร้านหมูกระทะคนพลุกพล่านไม่ถึงสิบนาทีก็หายมาแล้วครับ
ถ้าที่เปลี่ยวนี่ไม่ต้องคิดจะตามเลย

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หน้า: 1 ... 81 82 83 84 85 86 87 [88] 89 90 91 92 93 94 95 ... 186