หน้า: 1 ... 72 73 74 75 76 77 78 [79] 80 81 82 83 84 85 86 ... 186

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงนี้อาจเป็นคุณ  (อ่าน 618400 ครั้ง)
เหอ  เฮ้ย!? 

สงสัยเบรกเกอร์จริงๆล่ะครับ ที่บ้านผมถ้าใช้ไฟเยอะๆ เบรกเกอร์มันจะเด้งเองนะ ไม่ดังตู้มต้ามด้วย แค่ แต่ก!

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
มันคือเบรคเกอร์รึเปล่า

เคยเป็นเหมือนกันที่บ้านไฟช๊อตที่ไหนซักแห่ง
แต่ไม่มีอะไรเสียหาย เช็คฟิวส์เช็คมันหมดทุกอย่างทำไงก็ไม่ติด

สรุปต้องเอาเบรคเกอร์ลง แล้วก็เปิดใหม่ ไฟติดทันที
นั่งหา เหงื่อแตกพลั่กตั้งนาน  ง่ะ

เบรคเกอร์ สั่งได้ดังใจ  กรี๊ดดดดด

เค้าเรียกเบรคเกอร์เหรอคะ  (เหงื่อแตกพลั่ก) ไม่เชี่ยวชาญ คงใช่หล่ะค่ะ
เมื่อกี้เดินไปเปิดดูมันเขียน Load Center  กรี๊ดดดดด

ตอนนั้นทั้งตึกมีเปิดไฟอยู่ประมาณ 3 ห้อง
ไม่ค่อยมีคนเพราะมันใกล้เช้าแล้ว เสียง ปัง เลยดังหน่อย
แต่ห้องที่สิงอยู่นี่ไม่น่ามีอะไรช็อตนะคะ ลอง ดมๆ เล็งๆ แหย่ๆ
หรือไม่ก็พวกจิ้งจก แมลงสาบ พวกนั้นหล่ะมั้งคะ

ไอ้ตอนดับก็เดินไปดูอิแผงนี้ทีนึงแล้วค่ะ เค้าเขียนเลขบอกแต่ยกแล้วก็ไม่ติด
เลยกลับห้องนอน งงๆ นั่นแล อีกวันมายกถึุงติดค่ะ  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
แกก็อย่าลืมหามาติดมั่งล่ะ อืมมมมห์

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เดี๋ยวระเบิด  น้องดำ

Las Noches Rubicundior
 กรี๊ดดดดด

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ชื่อ - ต่อ

อายุ - (ตอนนั้น) 10 ขวบมั๊ง

อาชีพ - อันธพาลแบบมินิ

เหตุการณ์ - ใบมะพร้าวแห้ง

อันนี้ตัวเองาจจะเป็นฆาตกรโดยไม่รู้ตัวครับ

สืบเนื่องจากความดื้อสมัยประถม คาดว่าประมาณ 10 ขวบนะ
เห็นใบมะพร้าวแห้งมันห้อยลงมาครับ เลยโหนเล่น ต้นมันก็สูงพอควร แต่ใบมันห้อยลงมาพอเขย่งไปจับโหนได้

น้องเล็กคนนึง เป็นคู่หูดื้อตอนเด็กก็จะเอาด้วย เราก็เลยโหนใบมะพร้าววสนุกกันเลย
พอเบื่อแล้ว ก็เลยจะเลิกครับ
เลยคิดดื้อๆว่า เราต้องทำลายมัน เลยเอามือไปกระตุกแรงๆครับ กระตุกสองครั้งแรกยังไม่เป็นไร แต่ครั้งที่สามยังไม่ทันรู้ตัวเลย
ใบมะพร้าวก็ร่วงหวือลงมาเลย ส่วนไอ่น้องคู่หูก็ไม่ดูตาม้าตาเรืออะไรครับ
โคนของใบมะพร้าวทั้งลำพุ่งลงมาอย่างเร็ว เฉียดหัวมันไปวืดเดียว นิดเดียวจริง นาบุญมากๆ

ตอนนั้นนั่งหัวเราะกันสองคนพี่น้องครับ ว่าใบมะพร้าวเกือบหล่นใส่หัว
ตอนนี้... นึกถึงทีไรก็เสียว เพราะโคนใบมะพร้าวทั้งลำมันใหญ่นะ ตกมาเร็วและแรงขนาดนั้นหัวแบะชัวร์  (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก)

เหตุการณ์ - กุแม่นนะ

เหตุการณ์นี้ก็ช่วงเด็กอีกเช่นกันครับ อายุอานามราวเดียวกับเรื่องข้างบน

เห่อหนังสติ้กใหม่ครับ

ชวนน้องมาเล่นด้วยกัน
เอากระป๋องน้ำอัดลมมาตั้งๆเรียงๆกัน แล้วยิงใส่กระป๋อง ทดสอบว่าใครแม่นกว่ากัน
ก็เล่นกันไปได้สักพัก เลยกะแกล้งน้องมันด้วยการยิงไปใส่กระป๋องตอนที่มันกำลังตั้งให้
ไม่ได้โกงมันแรงมากครับ กลัวไปโดนน้องแล้วมันเจ็บ เพราะมันเป็นก้อนหินทั้งลูก (ยังคิดได้อีกนะว่ามันจะโดนน้อง  เอือม)
เลยยิงไปครับ

คุณพระช่วย!!  มันโดนลูกต่ข้างซ้ายของน้องเต็มเบ้าเลย... เต็มๆเบาเลย เหมือนจับวาง
น้องมันก็ตาแดงครับ ร้องไห้กลับบ้านไปเลย

พอแม่รู้เรื่อง แม่โกรธมาก ใช่ครับ ไม้เรียวกิ่งไผ่เซทใหญ่เลย
แม่บอกว่าพรุ่งนี้ถ้าจะไปโรงเรียน ให้ไปรับน้องไปด้วยกัน ไปให้พ่อกับแม่ของน้อง(ความจริงน้องคนนี้มันก็หลานกันนี้แหละครับ ลูกพี่ลูกน้องกัน)
ตีด้วย ถ้าเค้าจะตี

เป็นการเดินทางจากบ้านตัวเองไปบ้านน้องเค้าที่ยาวมากครับ ปรกติจะวิ่งไปแป้บเดียวถึง เพราะสนิทมาก ซนด้วยกันทุกวัน
แต่เช้าวันนั้นโอ้โห....  หัวใจบีบยิ่งกว่าเอาเชือกมัดอีกครับ กลัวโดนตีอีกมากๆ

พอไปถึงบ้านน้องแล้ว ก็เห็นพ่อกับแม่น้องเค้าครับ สั่นเลย กลัวมาก เค้าคงเห็นรอยจารึกจากเมื่อวานตอนเย็นที่ต้นขาครับ
เลยไม่ตี แต่ด่าครับ
ตาน้องบวมแดงมากๆ ยุ้มสุดๆว่าน้องเค้าจะตาบอดหรือเปล่า
จะได้ว่าตอนนั้น เก็บเอาคำพูดอาไปคิดตลอดครับ

"ถ้าน้องตาบอดขึ้นมา อาจะเอาของแกมาแทนน้อง"

แต่อาการของน้องก็ดีขึ้นครับ
และเข็ดกับการยิ่งเป้าแบบนั้นมากๆ
เพราะตัวเอง 'แม่นแบบจับวาง' จริงๆ  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

DiggityDaw aka วัวโหดด
เมื่ออาทิตย์ที่แล้วหยุดพักร้อนหลายวันครับ 
เอา Super Four ไปซิ่งหลายที่แบบไม่มีปัญหาอะไรทั้งคนและรถ ลันล้า
จนมาเมื่อวันอาทิตย์ตอนเย็นครับ ผมนัดกับเพื่อนๆ พี่ๆ ชาว Bigbike ไว้
ว่าเจอกัน 6 โมงเย็นเพื่อจะไปร่วมงานศพพ่อของเพื่อนผม ที่วัดแถวบ้าน (ไม่ไกลจากบ้านนัก)

เหตุการณ์และเวลา เดินไปอย่างปรกติจนกระทั่งขี่รถมาได้ครึ่งทาง
เสียงดัง "ปุ่กกกกกกก~" ที่หน้าอกด้านซ้าย เยื้องหัวใจอันอ่อนแอไปนิดนึง (ฮูวว)  อืมมมมห์
พลันเสียงหมด สายตาก็เหลือบไปเห็นวัตถุบินได้ชิ้นนึง เกาะแหม่ะ... ~ อยู่บนคอเสื้อ  อู้ย..

คร่าวๆ ด้วยสายตาว่าวัตถุชิ้นนั้นมันกระดิกได้ มีสีดำ และลายสีส้ม อู้ย.. อู้ย..
แต่เนื่องจากกะลังขี่รถอยู่ ก็เลยมิอาจหยุดรถแบบกระทันหันได้ครับ เพราะเกรงว่าจะวัดพื้นซะก่อน
ก็เลยเอานิ้วขยับเสื้อ 2-3 ครั้ง เป็นการเตือนไอ้วัตถุมีชีวิตตัวนั้นว่า "อย่ามายุ่งกะกรู๊วววว!@#$%%"   หมีโหด~

ขยับเสื้ออยู่สองสามรอบ มันก็พลันหายไปครับ  ชิ แต่ด้วยความที่ไม่แน่ใจว่าชัวร์หรือมั่วนิ่ม
ก็เริ่มเอามือคลำๆ ที่คอ ไล่ไปที่นม (นมผมนี่ล่ะครับ) ลามลงไปตรงจักกะแร้ด้านซ้าย แล้วก็รำพึงว่า
..."เห้อ รอดตายละกู มันไปละ" แล้วก็บิดแมงกะไซค์ต่อไปด้วยความสบายใจเฉิบครับ  ปลื้ม ปลื้ม

ไม่นาน (ไม่นานเลยจริงๆ) จั๊กกะแร้ด้านซ้ายของผมมันก็ร้องดังสนั่นว่า "เจี๊ยกกกกกกกกกก~!@# "  อี๋~
พลันสิ้นเสียง กูก็เบรคล้อลากเลยครับ จอดรถได้แน่นิ่งเสร็จแล้วก็เขย่าเสื้อ
(มะกี้ขยับแล้วแม่งคงไม่พอ) แถบจะถลกเสื้อออกมาคลุมหัวในตอนนั้น
ไอ้วัตถุดำส้มในตำนานนั่น มันก็ร่วงตุ้บ~ .... ลงมาที่ตีนครับ พร้อมนอนดิ้นกะแด่วๆๆ ~~~  เฮ้ย!?

"แม่งต่อยกู๊วววววว~~~.... แสร๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด"  โวย โวย  ฮือๆ~ หยี ฮือๆ~

ผมตะโกนดังๆ เหมือนคนบ้าอยู่ในหมวกกันน็อคได้พักนึง จะกระทืบไอ้ต่อที่อยู่เบื่้องล่าง
ก็เห็นมันกำลังกลับตัวขึ้นบิน หลังจากหล่นลงไป เอ๊ะ ... ไม่ได้การณ์ละ
ในใจคิดว่าถ้ากูอยู่กับที่อีกซักพัก มันกลับมาต่อยกูรอบสองแน่
เพราะมันคงแค้นที่ส่งมันไปอยู่ในจักกะแร้ซะตั้งนาน
...มันเอากูตายแน่ทีนี้  (เหงื่อแตกพลั่ก)  หยี

ก็เลยจำใจต้องลา (บิดหนี) ไอ้วัตถุดำส้มบินได้นั้นอย่างรวดเร็ว และอย่างแร็งงง@##@!  เอือม
พร้อมกับร้องซี๊ดดดด ที่ไม่ได้เกิดจากความสยิวมาตลอดทางงงง
เป็นสามกิโลที่เสียวซ่านและซี๊ดอูยมากครับ ไม่เคยเจอมาก่อน
ทางมีเป็นร้อย รถมีเป็นพันคัน ดันมาต่อยกู มึงบินมาชนกูเอง แล้วจะมาโกรธอะไรกู๊วววว
ไอ้แสร่ดดดดดดดดดดดดดดดด  ฮือๆ~ ฮือๆ~

ปล. ไปงานศพพ่อเพื่อนได้ถึง 1 ทุ่ม ก็ไปหาหมอดีกว่าครับ บอกเพื่อนว่า "เดี๋ยวกูมา คันนมว่ะ มะกี๊กูโดนต่อยมา"  หน้ามึน หน้ามึน
พร้อมหมดค่ายาไปเกือบสองร้อย โดนหมอฉีดยาที่แขนซ้ายอีก 1 เข็ม กันแพ้ (เพราะผมเป็นภูมิแพ้)
โดนต่อต่อยก็เจ็บพอละ นี่มาโดนหมอฉีดยาเข้าให้อีก แขนข้างเดียวกันอีก~
ไอ้แสร๊ดดดดดดดดดดดดดดด >_<  ฮือๆ~ ฮือๆ~

(ผมด่าไอ้ต่อนะครับหมอ)

ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
แล้วมันคือตัวอะไรอ่ะครับพี่โก้  ง่ะ

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง

ขี่มอไซค์เอาล้อเหยียบมือมันเลยพี่โก้ มาต่อยได้ไง  โวย

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ตัวต่อ เท่านิ้วก้อย ตัวดำๆ ปล้องส้มๆ
ตำเข้าไปที่ราวนมซ้าย ระยะเผาขน
ไม่ต้องทับมันหรอกครับ แค่นี้ผมก็แย่แล้ว

คันนมมา 3 วันติดละ
 ฮือๆ~

จะทำอึ๋ม ไม่ไปยัดซิลิโคนละครับ ไปให้ต่อมันต่อยอึ๋มไม่ถาวรนะ  น้องดำ

Today you , Tomorrow me.
บวมมั้ยพี่  ง่ะ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ตัวต่อ  อี๋~ เคยโดนตอนเด็ก เข็ดจนตาย
ดีนะครับ ที่ไม่แพ้เหล็กใน หายไวๆนะครับ

เจ็บแทน  อี๋~

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ซี้ดดดด คันแทน   

หายไว ๆ นะ พี่โก้   กร๊าก

เลวยั้นเงา
ข้างซ้ายบวมกว่าขวาอย่างเห็นได้ชัด
เข้าใจความรู้สึกของหมีได้ทันทีเลยว่า
นมไม่เท่ากันเป็นไง  หยี

ยังคงเกากะยิกๆ อยู่เหมือนเดิม

หน้า: 1 ... 72 73 74 75 76 77 78 [79] 80 81 82 83 84 85 86 ... 186