หน้า: 1 ... 69 70 71 72 73 74 75 [76] 77 78 79 80 81 82 83 ... 186

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงนี้อาจเป็นคุณ  (อ่าน 618420 ครั้ง)
ไม่ชอบกินยา หลับง่าย คะแนนเลยน้อย  หนูยังเด้กอยู่ค่ะอาจารย์ วัยกำลังกินกำลังนอนเลย  อ๊าง~

ไข้เลือดออกนี่น่ากลัวอ่ะ  อู้ย..  ไม่ล่ะ

เป็นไหวัดมา เกือบ 4 วันแล้ว และไม่ได้กินยาเลย  น้องดำ
ตอนนี้ใกล้จะหายแย๊ว เหลือไอกะมีน้ำมูก นิดหน่อย 
หายหน้าหายตาไปหลายวัน เนื่องจากไม่สบายเล็กๆ

วันอาทิตย์ที่ 10 ที่ผ่านมานี่หล่ะค่ะ กลับบ้าน
วันนั้นใส่คอนแทคเลนส์ แล้วก็เขียนตาเล็กน้อย + เจ็บคอตั้งแต่ช่วงคืนวันที่ 9

ด้วยความขี้เกียจพอกลับถึงบ้าน ก็กินขนม เปิดหนังดูเพลิน
ยังไม่ไปล้างหน้า ถอดคอนแทค ซักพัก รู้สึกเคืองตาข้างซ้าย
ก็ขยี้ตา คือเอานิ้วถูๆบนเปลือกตาหน่ะค่ะ แต่มันก็ไม่หายเคือง
เลยถอดคอนแทคออก เพื่อปรับมุมมองภาพให้ชัดเจน
(เวลาเคืองๆมองลำบาก)

รู้สึกเคืองๆ เจ็บๆลูกตายังไม่หาย มัน ตุบ ตุบ เวลาถลึงตาเหมือนเส้นเลือดแตก  ง่ะ
ก็เลยไปส่องกระจก โอ้ว แม่เจ้าแบบว่าตาแดงแป๊ด เส้นเลือดแจ่มจรัสชัดเจน (ตอนนั้นประมาณตี 1)
ตาในตอนนั้นลักษณะอย่างกับหน้าปกการ์ตูน Emerging ไม่เหมือนตรงเลือดไม่ไหลออกตา
เลยหาน้ำแข็งประคบ ตอนประคบก็รู้สึกดีค่ะ ตามันก็ตุบ ตุบ สังเกตไปมา

มีจุดสีขาวในตาดำ  เหวอ  โวย

วันที่ 11 ก็เลยบอกป้าซึ่งเป็นพยาบาลเค้าเลยให้รีบมา รพ.
และหมอวินิจฉัยว่า ติดเชื้อรุนแรงที่กระจกตาดำ  อู้ย..
ไม่เคยเป็นหน่ะค่ะ รุนแรงไม่รุนแรงไม่รู้หรอก รู้แต่มันจะหายไหมเนี่ย  โวย

แล้วก็ได้ยาหยอดตาที่ต้องหยอดทุึก 1 ชั่วโมง ยากินแก้ปวด ยาป้ายตาก่อนนอน งดใส่คอนแทค แล้วก็ให้มารอดูอาการวันพุธ
(คือเมื่อเช้านี่แหละค่ะ ไปพบมาแล้ว หมอคนละคนส่องกล้องไวประนึงลมพัดผ่าน ง่ะ)
หยอดตาไปด้วย ปากก็อมฟิชเชอร์แมน เฟรนด์ เลยไม่รู้หรอกว่ายาหยอดตามันลงจมูก ลงคอ   หมีโหด~
พอไม่ได้อม โอ้ว เวลาหยอดตาแล้วจะรู้สึกถึง รสชาติ ปูแหล่ม

วันนี้อาการดีขึ้นแล้วค่ะ ตาแดงน้อยลงกว่าวันแรก แต่จุดขาวยังไม่หายไป
หยอดตาจนเมื่อยคอแล้วเนี่ย  ฮือๆ~

อ่อ ตอนนี้เลยขยาดคอนแทคไปเลยค่ะ กร๊าก
หมอบอกว่า มันอาจจะใกล้หมดอายุ แล้วก็ทำความสะอาดไม่เพียงพอ (จริงๆแล้วเฟิร์นเป็นคนสะอาดนะคะ ขอบอก  กรี๊ดดดดด)
หรือใส่อยู่ในตานานเกินไปจึงก่อให้เกิดอาการระคายเคือง  อู้ย..

Las Noches Rubicundior
น่ากลัวจัง หายไวไวนะคะ
ยังไงช่วงนี้อย่าฝืนใช้ตามากเลยเนอะ ระวังลมกับแสงด้วยนะคะ (ไม่รู้เกี่ยวป่าว เหมือนมันจะทำให้แย่ลง)

หายหน้าหายตาไปหลายวัน เนื่องจากไม่สบายเล็กๆ

วันอาทิตย์ที่ 10 ที่ผ่านมานี่หล่ะค่ะ กลับบ้าน
วันนั้นใส่คอนแทคเลนส์ แล้วก็เขียนตาเล็กน้อย + เจ็บคอตั้งแต่ช่วงคืนวันที่ 9

ด้วยความขี้เกียจพอกลับถึงบ้าน ก็กินขนม เปิดหนังดูเพลิน
ยังไม่ไปล้างหน้า ถอดคอนแทค ซักพัก รู้สึกเคืองตาข้างซ้าย
ก็ขยี้ตา คือเอานิ้วถูๆบนเปลือกตาหน่ะค่ะ แต่มันก็ไม่หายเคือง
เลยถอดคอนแทคออก เพื่อปรับมุมมองภาพให้ชัดเจน
(เวลาเคืองๆมองลำบาก)

รู้สึกเคืองๆ เจ็บๆลูกตายังไม่หาย มัน ตุบ ตุบ เวลาถลึงตาเหมือนเส้นเลือดแตก  ง่ะ
ก็เลยไปส่องกระจก โอ้ว แม่เจ้าแบบว่าตาแดงแป๊ด เส้นเลือดแจ่มจรัสชัดเจน (ตอนนั้นประมาณตี 1)
ตาในตอนนั้นลักษณะอย่างกับหน้าปกการ์ตูน Emerging ไม่เหมือนตรงเลือดไม่ไหลออกตา
เลยหาน้ำแข็งประคบ ตอนประคบก็รู้สึกดีค่ะ ตามันก็ตุบ ตุบ สังเกตไปมา

มีจุดสีขาวในตาดำ  เหวอ  โวย

วันที่ 11 ก็เลยบอกป้าซึ่งเป็นพยาบาลเค้าเลยให้รีบมา รพ.
และหมอวินิจฉัยว่า ติดเชื้อรุนแรงที่กระจกตาดำ  อู้ย..
ไม่เคยเป็นหน่ะค่ะ รุนแรงไม่รุนแรงไม่รู้หรอก รู้แต่มันจะหายไหมเนี่ย  โวย

แล้วก็ได้ยาหยอดตาที่ต้องหยอดทุึก 1 ชั่วโมง ยากินแก้ปวด ยาป้ายตาก่อนนอน งดใส่คอนแทค แล้วก็ให้มารอดูอาการวันพุธ
(คือเมื่อเช้านี่แหละค่ะ ไปพบมาแล้ว หมอคนละคนส่องกล้องไวประนึงลมพัดผ่าน ง่ะ)
หยอดตาไปด้วย ปากก็อมฟิชเชอร์แมน เฟรนด์ เลยไม่รู้หรอกว่ายาหยอดตามันลงจมูก ลงคอ   หมีโหด~
พอไม่ได้อม โอ้ว เวลาหยอดตาแล้วจะรู้สึกถึง รสชาติ ปูแหล่ม

วันนี้อาการดีขึ้นแล้วค่ะ ตาแดงน้อยลงกว่าวันแรก แต่จุดขาวยังไม่หายไป
หยอดตาจนเมื่อยคอแล้วเนี่ย  ฮือๆ~

อ่อ ตอนนี้เลยขยาดคอนแทคไปเลยค่ะ กร๊าก
หมอบอกว่า มันอาจจะใกล้หมดอายุ แล้วก็ทำความสะอาดไม่เพียงพอ (จริงๆแล้วเฟิร์นเป็นคนสะอาดนะคะ ขอบอก  กรี๊ดดดดด)
หรือใส่อยู่ในตานานเกินไปจึงก่อให้เกิดอาการระคายเคือง  อู้ย..

แล้วคุณน้องก็มาจ้องคอมเนี่ยนะคะ ไปนอนเลย

http://www.head2toeshop.com เครื่องสำอาง อาหารเสริม

หรือเลือดเหยื่อกระเด็นไปโดนคอนแทคเลนส์  อู้ย..

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
วันนี้ตอนเช้าไปหาหมอแล้วก็เพิ่งกลับมาชลบุรีหน่ะค่ะ
คืออยู่บ้านไม่มีโอกาสได้เล่น  กร๊าก

แบบว่าแม่ให้นอนเฉยๆ เพราะหมอบอกว่าจะรอดูอาการ ถ้าหนักจะให้นอน รพ.
็เลยกินๆนอนๆ กินยา หยอดตาท้างงงวันจริงๆ ขึ้นอืดนอนดูหนังบ้าง เปิดแว่บมาดูโอลิมปิกบ้าง
แล้วก็หลับๆๆๆๆ  ใช่ซี้~ หลี่ตาดูด้วย

//
เอ้า พี่รสไล่กันซะเฉย  โวย เดี๋ยวก็ไปแล้วค่ะ  ฮือๆ~

เอก็พูดไป  อ๊าง~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ส.ค. 2008, 00:02 น. โดย Sorisori* » บันทึกการเข้า

เคยเป็นแบบเฟิร์นนะ
แต่แก้วตาดำฉีก

เป็นคล้ายๆดิ ไม่เหมือนๆ  ไม่ล่ะ

นอน รพ 2 คืน หมอห้ามใช้ตา กินยานอนหลับสองวันสองคืนเลย

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
 โวย พักสายตาเ้ยอะๆ นะ เฟิร์น

หายไวไวนะครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น

อายไลน์เนอร์ มันแห้งเป็นผง แล้วเข้าตารึเปล่าเฟิร์น

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
วันนี้เพื่อนที่ ซย ไปทัศนศึกษากันที่ชลบุรี
หนิงโทรไปหาเพื่อนตอนเลิกเรียน เพื่อนๆกำลังอยู่ที่วัดอ่างศิลา
ทันใดนั้น เสียงกรี๊ดวิ้ดว้ายดังมาก
เพื่อนบอกว่า เดี๋ยวโทรกลับนะ แล้วรีบกดวาง

ผ่านไปซักพัก เพื่อนโทรมา
สรุปคือ
พื้นศาลาที่วัดมันพังครืนลงมา  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ยังดีที่เพื่อนที่โทรคุยด้วยไม่เป็นอะไร
แต่ที่รู้ข่าวตอนนี้คือ มีเพื่อน หลังหัก สะโพกหัก  (เหงื่อแตกพลั่ก)

http://news.mcot.net/local/inside.php?value=bmlkPTUwMjQ0Jm50eXBlPXRleHQ=

<3.
ดูข่าวเหมือนกัน

เห็นน้องๆ บางคนร้องไห้ อยากไปปลอบ  ยิ้มน่ารัก

แต่น่ากลัวจริงๆ ละ เห็นเค้าบอกว่าอายุมากแล้ว เลยเป็นแบบนั้น

ดูแลตัวเองดีๆด้วยเฟิร์น  กรี๊ดดดดด

-------------------------------------------------------------------------------------------------

มีเรื่องน่าใจหายจากอีกบอร์ดที่ผมสิงอยู่

เมื่อสักครู่ ญาติของน้องที่ทำงาน ได้โทรศัพท์มาแจ้งข่าวร้าย โดยแจ้งว่าโก๋ ได้เสียชีวิตแล้วเมื่อเช้านี้ ทางที่ทำงานจึงเช็คข่าวกันให้วุ่น น้องที่ทำงานจึงโทรไปเช็คกับแฟนโก๋

ก็ยังไม่รู้เรื่อง จึงโทรถามทางญาติที่โทรมา จึงได้ทราบเรื่อง เขาบอกว่าโก๋ออกจากบ้านที่บางบัวทองประมาณ 05.00น.ได้มีคนร้ายเข้าจี้ชิงทรัพย์ โดยปกติแล้ว โก๋เป็นคนตัวสูงใหญ่

สูงประมาณ 175-180 ซม. คงจะต่อสู้ขัดขืน จึงถูกคนร้ายแทงเข้าที่หัวใจพอดีเสียชีวิตทันที โก๋เพิ่งเป็นพ่อลูกอ่อนแฟนเพิ่งคลอดลูกได้ไม่กี่เดือนเอง สู่สุขคตินะโก๋

สู่สุขคติครับพี่โก๋  ไหว้ ใจหายครับ สงสารเจ้าตัวน้อยด้วย  ฮือๆ~

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ดีขึ้นแล้วค่า ตาไม่แดงเป็นน้องๆวีเจจ๋าแล้ว  กร๊าก
แฮ่น มาเล่นได้ ยังหยอดตาอยู่ หมอนัดวันจันทร์ เกย์ออก

ขอบคุณทุกคนค่ะ  ไหว้  เกย์ออก

แล้วตาพี่เฟิร์นก็จะเป็นแบบนี้

หมีโหด~
หน้า: 1 ... 69 70 71 72 73 74 75 [76] 77 78 79 80 81 82 83 ... 186