หน้า: 1 ... 169 170 171 172 173 174 175 [176] 177 178 179 180 181 182 183 ... 186

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงนี้อาจเป็นคุณ  (อ่าน 618422 ครั้ง)
เบิ้ล

ใช้บริการธนาคารออนไลน์ ระวังจะโดนแฮ็กนะครับ
(ระบบของธนาคารน่ะปกติดี ที่ไม่ปกติคือมีคนแทรกซึมเข้ามาแฮ็กรหัสผ่านถึงเครื่องเรา)

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=554793104572148&set=a.151701018214694.46762.100001243910957&type=1&theater

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เบิ้ล

โอย เศร้ากับข่าวนี้มาก ฮือๆ~

แก๊งปาหินอาละวาด! นิสิตสาววิศวะกะโหลกยุบ

น้องน่ารักด้วย โกรธ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โกรธเพราะน้องน่ารัก

อู้ย..

There's only one "Jack Russell"
จริงๆน่าจะเอามาพูดเพราะเป็นผู้หญิงและเรียนมหาวิทยาลัย  เจ๋ง มันใกล้ชีวิตพวกเรา

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
แท็กซี่มหาโหดในตำนาน
มีคนมาโพสต์ในพันทิป สืบไปสืบมา อ้าว มีคนโดนกันเยอะเลยกับคันนี้

http://pantip.com/topic/30871940

อ่านแล้วน่ากลัวนะ อยากรู้ความจริงว่าสืบไปให้สุดแล้วได้ผลยังไง

เพิ่มๆ // นี่ก็ด้วย http://pantip.com/topic/30608292

ดังแล้ว แบบนี้ไม่น่ารอด  หมีโหด~
เมื่อวานน้องชายโดนรถชน ยังดีไม่ได้เป็นอะไรมาก และเมื่อวานไปเจอสุนัขที่สถานีตำรวจสามตัว

น้องผมขี่จักรยานไปทางเส้นเลียบทางรถไฟสวนผัก ระหว่างทางตอน 5 โมง ปั่นๆอยู่ จากนั้นก็จะเลี้ยวเข้าซอยที่อยู่เลนด้านตรงข้าม  ก็ค่อยๆออกจากช่องซ้ายสุด มาที่เส้นกึ่งกลางถนน มองดูฝั่งตรงข้ามไม่มี จากนั้นให้สัญญาณมือแล้วก็ปั่นข้ามถนนไป
พอกำลังจะเข้าซอยฝั่งตรงข้าม ก็มีรถมอเตอร์ไซค์วิ่งมาชน โดยฝั่งนั้นวิ่งย้อนศรในเลนฝั่งตรงข้าม(เค้าให้เหตุผลว่าเค้าจะหลบน้องผมและบอกว่าน้องผมไม่ได้ให้สัญญาณมือ เลยวิ่งย้อนศรแต่ไม่พ้น)

จากความงง น้องผมก็ถ่ายรูปเก็บไว้ จากนั้นก็โทรมาคุย ก็ไปตรวจที่โรงพยาบาล

ตรวจเสร็จ แม่ก็บอกให้ไปแจ้งความไว้ก่อน

ไปแจ้งความตอน 3 ทุ่ม ตอนขับเข้าไปเจอแมว 2 ตัว สีขาวหม่นๆเหมือนกันวิ่งไล่จับกันอยู่ เดินมาที่หน้าสถานี เจอสุนัข 2 ตัวนั่งที่หน้าสถานี แล้วก็มีอีกตัวนึงนั่งที่พื้นกลางสถานีกระดิกหาง ...

แล้วเราก็เดินเข้าไป เจอตำรวจในห้องรับแจ้งความ
ขอย่อให้สั้นๆ เพราะคุยกันยาวมาก
ตำรวจ : มาทำอะไร
น้องชาย : แจ้งความครับ
ตำรวจ : จะมาแจ้งเรื่องอะไร
น้องชาย : คือผมโดนรถมอเตอร์ไซค์ชน ตรงแถวxxxxxxxx
ตำรวจ : มันมีที่ตรงนั้นด้วยเหรอ ............................... นึกไม่ออก
น้องชาย : ก็ตรงที่มันเป็นแบบzzzzzzzzzzz
ตำรวจ : ฮื้อ มันมีที่นั้นด้วยเหรอ ตกลงโดนชนที่ไหน
น้องชาย : นี่ครับ (ยื่นภาพถ่ายถนนบริเวณนั้นให้ดู)
ตำรวจ : ถนนเส้นนี้มีที่แบบที่คุณว่าด้วยเหรอ ผมขับเกือบทุกวันไม่เห็นมีที่แบบนั้น
น้องชาย : ....

ตำรวจ : แล้วเรื่องเป็นยังไง
น้องชาย : ผมปั่นจักรยาน
ตำรวจ : เดี๋ยวนะ กี่โมงนะ
น้องชาย : ประมาณ 5 โมงเย็นครับ
ตำรวจ : อ๋อนึกออกแล้ว จำได้ละ
น้องชาย +หมอแมว เริ่มใจชื้น
ตำรวจ : ตอนขับรถไปที่ศาล ก็ว่าอยู่ จักรยานคันสีดำๆ ใส่หมวกดำๆใช่ไหม ... ตอนขับมาเห็นขับมืดๆคนเดียว ขับฉวัดเฉวียนน่ากลัว ผมคิดไว้แล้วว่าต้องเกิดอุบัติเหตุ อย่างนี้ประมาทนี่นา
น้องชาย : ผมใส่หมวกสีแดงครับ จักรยานสีขาว
ตำรวจ : ขับแบบนั้นมันอันตรายนะ ผมเห็นแต่แรกแล้ว ขับมืดๆในที่แบบนั้นเกิดอุบัติเหตุก็ไม่แปลกหรอก
น้องชาย : ไม่ใช่หรอกครับ ตอนที่ผมขับยังสว่างอยู่ ภาพตะกี้ที่เอาให้ดูก็สว่างอยู่
ตำรวจ : ผมจำได้
น้องชาย : เส้นนั้นคนขี่จักรยานเยอะคงไม่ใช่ผมหรอกครับ สีจักรยานก็ไม่ใช่

ตำรวจนั่งหันไปทางอื่น แลบลิ้นดุนขี้ฟันประมาณ 1 นาที .... คือคุณตำรวจดุนนานมาก ดุนจนเข็มวินาทีมันครบรอบ 1 นาทีเลย

ตำรวจ : แล้วไง ว่ามา
น้องชาย : (เล่าเหตุการณ์)
ตำรวจ : อย่างที่เล่ามา คุณประมาท
น้องชาย : ห๊ะ!
ตำรวจ : ก็รถคุณเปลี่ยนช่องทาง ถ้ารถเปลี่ยนช่องทางแล้วชนกัน แปลว่าคันที่เปลี่ยนประมาท  
น้องชาย : แต่ตอนที่ผมโดนชน เค้าย้อนศรมาชนผมตรงหน้าปากซอยนะครับ
ตำรวจ : แล้วตอนเลี้ยว คุณเห็นมอเตอร์ไซค์ไหม
น้องชาย : ไม่เห็นครับ เพราะผมมองไปเลนที่สวนมา ผมอยู่ชิดเส้นกลางถนน
ตำรวจ : คุณไม่เห็น แปลว่าคุณประมาท เพราะถ้าคุณไม่ประมาท คุณต้องเห็นจักรยาน
น้องชาย : ห๊ะ!

ตำรวจ2 : อย่างนี้นะ ถ้ามีอุบัติเหตุเกิดขึ้นให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่าไม่มีใครอยากให้เกิด แปลว่าต้องมีคนประมาท จักรยานเป็นรถความเร็วช้า ถ้ามีอุบัติเหตุเกิดขึ้นแบบนี้แปลว่าเราช้าเกินไป ถ้าคันหลังมาชนก็เพราะจักรยานประมาทวิ่งช้าไป ... ถ้าคุณเปลี่ยนเลน แล้วคุณไม่เห็นเค้า เค้ามาชน ก็แปลว่าคุณประมาท
น้องชาย : งั้นผมขอลงบันทึกไว้ก่อนครับ

ตำรวจ : เอ้า ลงก็ลง มานั่งนี่ (ย้ายไปนั่งกับตำรวจอีกคน) จำได้ไหม ตอนที่เราขับไปเส้นนั้นกัน ที่ผมชี้ให้คุณดูน่ะ
ตำรวจ3 : น้องขับแบบนั้นก็ไม่แปลกหรอก ขับอันตรายอย่างนั้นเกิดอุบัติเหตุง่ายอยู่แล้ว ใครไปขับมืดๆแบบนั้น
น้องชาย : ตอนที่ขับยังสว่างครับ
ตำรวจ3 : ตอนนั้นน้องใส่ชุดสีดำใช่ไหม
น้องชาย : ไม่ใช่ครับ
ตำรวจ3 : จริงเหรอ มีหลักฐานหรือเปล่า
น้องชาย : นี่ครับ(ยื่นกล้องให้ดู ภาพฟ้าสว่าง ชุดจักรยาน+หมวก +เสื้อ สีไม่ตรงกับที่ตำรวจว่า)
ตำรวจ : แต่ไปขับที่นั่นก็อันตรายแหละ ขับขี่จักรยานต้องระวังอย่าประมาท รถเรามันรถช้า

หลังจากลงบันทึกประจำวันเสร็จ .... หมอแมว ภรรยา และน้องชาย เดินออกมาจากสถานี ... สุนัขอ้วนตัวนั้นเดินตามตำรวจอีกนายกลับเข้ามาในสถานี มีสุนัขสีน้ำตาลและสีนัขสีขาวดำนั่งหน้าประตูอีกสองตัว

ผมกลับออกมาจากสถานีตำรวจด้วยความสงสัยว่าใครคือนักปั่นลึกลับที่ขับขี่ประมาทจนตำรวจสองรายนั้นมั่นใจนักหนาว่าเป็นน้องชายของผม
แล้วสุนัขสามตัวที่ผมเจอที่สถานีตำรวจ ... มันเข้าไปนั่งๆนอนๆในสถานีตำรวจได้ยังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ส.ค. 2013, 10:08 น. โดย หมอแมว » บันทึกการเข้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
โอย ฮือๆ~

อุตส่าห์ลืมภาพลักษณ์ตำรวจรับแจ้งความแย่ๆ ไปแล้ว เพราะเจอ สน.บางเขนที่หมวดแกบริการดีนะเนี่ย
นี่เหมือนย้อนไปสมัยผมเป็นทหารเกณฑ์ เฝ้าตึกให้เจ้านายเลย ปรากฏว่ามีขโมยมาขึ้นห้องน้องนักศึกษาข้างบน (ตึงด้วย โดนขโมย กกน อีก)
พอเรียกตำรวจมาก็พูดประมาณนี้แหละ สรุปคือมึงไม่ต้องมาก็ได้ ประชาชนจะรับสภาพกันเอง

จริงๆไม่ได้สงสัยเรื่องตำรวจมากนักหรอก ... เพราะคิดไว้แล้วว่าจะประมาณนี้ ไปแจ้งความหรือเกิดเรื่องอะไรก็ให้เราประมาทก่อน
ตอนนั่งไปกับพ่อ รถบรรทุกฝ่าไฟแดงมาชน ตำรวจก็บอกว่าเราฝ่าหรือเปล่า ฝั่งนั้นจะโกหกทำไม
ตอนแฟนจอดรอไฟแดงแล้วเจอรถของตำรวจขับชนท้าย รถพุ่งไปกวาดพินมอเตอร์ไซค์ที่จอดอยู่ ตำรวจก็บอกว่าเราเบรกกระทันหัน (เบรกเชี่ยไร รถจอดข้างหน้าเต็มไปหมด) พอญาติมอเตอร์ไซค์มา ก็โบ้ยให้ฝั่งเราไปรับหน้าเจอญาติคนเจ็บด่าฟรี (สรุป ตำรวจโดดเวรมา เลยจะโบ้ยให้เราผิด ไม่งั้นจะเจอจับได้ว่าหนีเวรมา)

คือที่ผมสงสัยคือ หมาไปทำอะไรในสถานีตั้งสามตัว  หมีโหด~

คือรู้ว่ามันไม่ใช่เรื่องตลกนะ แต่ฮาหมอแมว  กร๊าก

ความเหี้ยไม่เคยหนีไปจากวงการกากีไทยครับ

เซ็งแม่งจริง ๆ

ไหว้

There's only one "Jack Russell"
ไปแจ้งความ ต่อไปต้องเอาโกโปรผูกติดหัวไปด้วยล่ะ  กร๊าก
อ่านแล้วท้อใจ... ฮือๆ~  ฮือๆ~ ฮือๆ~
จะพึ่งพาอะไรได้มั้ยเนี่ย  fuc yea

จะตายอย่างวีรบุรุษ หรือจะอยู่นานพอที่จะเห็นตัวเองกลายเป็นวายร้าย
ควยเหอะ เอือม

ขอแชร์ได้มั้ยฮะหมอแมว  หมีโหด~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เอ้า ด่าแล้วยังจะขอแชร์อีก นิสัย

หน้า: 1 ... 169 170 171 172 173 174 175 [176] 177 178 179 180 181 182 183 ... 186