หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15

ผู้เขียน หัวข้อ: เงินเก็บ  (อ่าน 65140 ครั้ง)
เอ๊ะ! เงินเก็บคืออะไร งง

等着
คือ เงินที่คนลืมไว้ แล้วมีอีกคนไปพบเข้า
ควรนำไปให้ตาหนวดครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ผมพอดีมีหนวดด้วยสิ  ฮี่ๆ

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
เมื่อตอนสมัยมัธยม เก็บได้เกือบหมื่น  กรี๊ดดดดด
ด้วยค่าขนมวันละ 50บาท-100บาท

แต่เมื่อตอนปี2

ได้นำเงินก้อนนั้นไปถอยน้องเกจออกมา

บัดนี้ เงินเก็บก็ไม่มีเลย  ฮือๆ~
ต้องขอพ่อเอาไปฝากในแบงค์ เพื่อจะกดออกมา
(ตอนนี้กดออกมาเหลือ 600 กว่าบาทเอง) ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก

ลองสำรวจตัวเองแล้วพบว่าถ้าเก็บเงินเป็นเงินในบัญชีแล้วโอกาสเงินรั่วไหลมีเยอะมาก ตอนนี้ก็เลยเก็บไว้ในรูปแบบของหน่วยลงทุนแทนครับ เอาสภาพคล่องที่เสียไปเป็นเครื่องมือช่วยเก็บเงิน

ปัญหาใหม่ที่พบคือ คิดการใหญ่ไม่สะดวกขึ้น หมีโหดดดด

งบน้อย
ตอนนี้ถ้าเล่นหุ้นอาจได้ดอกเบี้ยะประมาณ 15% แต่ถ้าฝากธนาคารได้ 5 % แต่ด้วยเศรษฐกิจแบบนี้ฝากธนาคารดีกว่า (อิอิ)

ซื้อหน่วยลงทุนระยะยาว

ไม่ได้เล่นหุ้นเก็งกำไรซื้อเช้าขายบ่ายนะครับ (อิอิ)

งบน้อย
แบบไหนครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร งั้นเหรอ

LTF - Let's acTivate your LTF by SET Trade

คริคริ

งบน้อย
แต่บ้านเล่นหุ้นนะ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ตอนนี้เงินเก็บตูเหลือหลักพันแล้วครับ
(ไม่นับเงินก๐งทุนฟ๐นต์ นี่ว่าจะกู้มาหมุนก่อน)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 โวย

http://f0nt.com/download/
(แอนลองนับดูครับว่ามีทั้งหมดมีกี่คน (แล้วเอาไปคูณ 2 จะได้จำนวนเท้า))
 งง

Today you , Tomorrow me.

ลองสำรวจตัวเองแล้วพบว่าถ้าเก็บเงินเป็นเงินในบัญชีแล้วโอกาสเงินรั่วไหลมีเยอะมาก ตอนนี้ก็เลยเก็บไว้ในรูปแบบของหน่วยลงทุนแทนครับ เอาสภาพคล่องที่เสียไปเป็นเครื่องมือช่วยเก็บเงิน

ปัญหาใหม่ที่พบคือ คิดการใหญ่ไม่สะดวกขึ้น หมีโหดดดด

ถูก  เอือม

อุ้ยเล่นตัวไหนหรอ  กรี๊ดดดดด

B-LTF ปลื้ม

งบน้อย
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15