หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครจะทำอนิเมชั่น ให้ระวังปาก...  (อ่าน 7774 ครั้ง)
(ไม่เข้าใจนิดๆว่าทำไมจ๊ะทิงจาเวลาพูดต้องทำมือเป็นผีกองกอยตลอดเลย แป่ว)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
จ๊ะทิงจา มีแม้กระทั่งโมชั่นแคปเจ้อ
เปรียบเหมือนเอารถเบนซ์ขี่ไปซื้อโอเลี้ยงหน้าปากซอย

I ROCK , THEREFORE I AM
โมชั่นแคปเจอร์คืออะไรหรือคะ
(ดูจากการเปรียบเทียบ เดาว่าเป็นอะไรเจ๋งๆแน่ๆ  แต่ว่าใช้ไม่คุ้ม)

คือลูกปิงปองลูกละ 5 ล้านเอามาแปะตามตัวคนแล้วเอากล้องถ่ายการเคลื่อนไหวเพื่อจะเอาไปขยับ model 3d ครับ  (อิอิ)

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
น่าเสียดายจริงๆด้วยครับ (เหงื่อแตกพลั่ก)

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
 เฮ้ย!? เฮ้ย!?
เสียดายจริงๆด้วย

ก็มันไม่ใช่ลูกปิงปองธรรมดานี่ครับ ข้างในลูกปิงปองนั้นบรรจุเอาสิ่งที่ใช้แทนสายตาและความรู้สึกที่ไวและแม่นยำกว่าคนทั่วไปเอาไว้

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
 ฮิ้ววว หมายถึงเสียดายของอ่ะค่ะ (เอาเห๊อ การ์ตูนรายวันนี่)

ชะ ชะ

พี่อ๋าห์ครับ ขอถามนอกเรื่องหน่อย
Kungpow มันออกภาคสองยังครับ
ผมดูแต่ภาคแรก

ถือเป็นหนังบ้าพลังที่โดนใจที่สุดในรอบ 10 ปี

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มันมีภาคสองด้วยเรอะแอน
ฮิ้ววว

มีก็ดีสิ หนังโคตรฮา

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
มันบอกคัมมิ่งซูนมาจะห้าปีแล้ว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
Kungpow คืออะไีรครับ  งง

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
คือลูกปิงปองลูกละ 5 ล้านเอามาแปะตามตัวคนแล้วเอากล้องถ่ายการเคลื่อนไหวเพื่อจะเอาไปขยับ model 3d ครับ  (อิอิ)

ตอนผมทำ thesis ป.ตรี
ผมทำ 2d motion capture... แล้วผมก็ใช้ลูกปิงปองจริงๆ
ลูกปิงปองลูกละ 3 บาทนั่นแหล่ะ
Kungpow คืออะไีรครับ  งง

www.kungpowmovie.com ฮิ้ววว

อืมม...ทีแรกนึกว่าเรื่อง กุ้งเผา ที่ต่อเนื่องมาจากต้มยำกุ้งซะอีก แป๊ะยิ้ม

เดี๋ยวจะดูดตัวอย่างไปดูสักหน่อย...
หน้า: 1 [2] 3