หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องแปลกบน flash  (อ่าน 9963 ครั้ง)
การใช้ device font ไม่สามารถ Fade alpha ได้ครับ แม้ว่าจะทำเป็น mc แล้วก็ตาม

นักเขียนการ์ตูนรายปี
คับ ไม่ได้ครับ
ใช้ Mask กับมันก็ไม่ได้คับ

*แต่ไม่รู้ว่า Flash 8 ได้หรือป่าวนะ... ยังไม่เคยลอง... ไม่เคยลง  ง่ะ

วิธีแก้ก็ต้อง Embed font ครับ
embed ไม่ได้ครับ เป็น static  ฮือๆ~

embed ไม่ได้ครับ เป็น static  ฮือๆ~

ก็เปลี่ยนเป็น dynamic สิคับ แต่ก็ไม่ต้องไป set ตัวแปร หรือ instance name อะไร
เปลี่ยนแล้วก็ใช้เหมือนมันเป็น static
ผมเล่น mask กับ dynamic+input text ได้นะ ง่ะ

ฮิ้ววว
อ่า วรรณยุกต์จะลอยครับถ้าไม่ใช่ device font (โทษทีลืมบอกว่าผมใช้เพื่อให้มันตบวรรณยุกต์ลงน่ะครับ)

อ๋อ พอดีที่ใช้ส่วนใหญ่ทำภาษาอังกฤษครับ ง่ะ
ใช้โปรแกรมแก้สระลอยสิครับ  ฮิ้ววว
ผมใช้ alpha ไปบังเอาครับ
ทำมาตั้งกะสมัยแฟลช 4-5

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 เจ๋ง  ถูกจุดจึ้กเลยครับ

อ้าว เวร

แต่มันแค่วิธีมวยวัดนะครับ
เอาไปใช้แบบซับซ้อนไม่ได้นัก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โห วิธีนี้

อุเหม่...

ตูก็ใช้ ฮิ้ววว
ผมเล่น mask กับ dynamic+input text ได้นะ ง่ะ

ฮิ้ววว

ทำไงอ่ะ  งง

อ่า วรรณยุกต์จะลอยครับถ้าไม่ใช่ device font (โทษทีลืมบอกว่าผมใช้เพื่อให้มันตบวรรณยุกต์ลงน่ะครับ)

ไม่พิมพ์ให้มันไม่ลอยหล่ะคับ  กดพวก Alt+xxx อะไรแบบนั้นหน่ะ เหลือบ
ถ้าเยอะใช้โปรแกรมแปลงที่มีหลายๆคนทำก็ได้
 ฮี่...
ไรเนี่ย พี่X saintคอยตอบคำถามAS ของFlashประจำอยู่ที่นี่ด้วยเหรอเนี่ย?!

ระหว่างที่นี่กับไทยดิฟอยู่ไหนมากกว่าครับ?

# โปรแกรมที่ว่าก็เช่น dogdog's ReVoWel เป็นต้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ค. 2006, 06:05 น. โดย soluwan » บันทึกการเข้า
ไปเรียกเขาพี่
ลุงท็อปเขาจะโกรธเอานะครับ

หน้า: [1] 2