หน้า: 1 2 [3] 4

ผู้เขียน หัวข้อ: จุดมุ่งหมาย?  (อ่าน 12596 ครั้ง)
เคยพูดไปแล้วครับ  ฮิ้ววว

สนองความต้องการ สวยไม่สวยไม่รู้ แต่ทำเสร็จแล้วก็

สบายตูด สบายใจ นอนตายตาหลับ  ฮิ้ววว
แกบอกว่าศิลปะน่ะ ถ้าทำแล้วได้ระบายออก สบายใจ
นั่นก็บรรลุวัตถุประสงค์แล้ว

ถ้าได้ระบายออก แล้วจะสบายใจ ใช่มั้ยครับ
 งง

อืม....

My Life, My Pride, is Broken
เวลาอัดอั้นก็ ระบายออกมา

ก็สบายแล้วครับ

เหมือน เครียดมากๆ ได้แหกปากบ้าง ก็สบายใจ  ฮิ้ววว
แหมมม ตูนึกว่าระบายแบบอย่างอื่น   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
เออ จะบอกแบบนั้นเหมือนกัน แต่ตุ๊เรด  ฮิ้ววว
แหมมม ตูนึกว่าระบายแบบอย่างอื่น   ฮิ้ววว
แบบที่ระบายออกแล้วไปใส่คนอื่นน่ะเหรอครับ  ฮิ้ววว
 เกย์แอบ  คล้าย ๆ อย่างนั้นแหละเร่

ถ้าไม่รู้ลองให้พี่กัมสาธิตกับเร่ดูสิจ๊ะ   ลันล้า

เลวยั้นเงา
เอาไอ้เคนดีกว่า ประสบการณ์มันเยอะ

เกย์แอบ
//โอว..ปั่นกันกระจุย มีคนตัดหน้าตั้ง 2 คนแน่ะ
 โวย

อ่า....
พยายามจะไม่คิดแล้วนะครับ
แต่....
 ง่ะ

My Life, My Pride, is Broken
 เกย์แอบ  นั่นสินะ เจ๊ลืมเคนไปสนิท   เกย์ออก

เลวยั้นเงา
ชีวิตก็ไม่มีจุดมุ่งหมายที่แท้จริงนี่ครับ
แล้วจะเอาอะไรกับแค่จุดมุ่งหมายในการสร้างสรรค์งาน

ฮิ้ววว

พูดเล่นน่ะครับ
ผมไม่ค่อยสร้างสรรค์มันหรอกครับ
แต่ผมจะขีดเล่นในโปรแกรมยามเบื่อในบางเวลา
เพราะมันไม่มีอะไรจะทำแล้วครับ
และมันก็ระบายอะไรได้ดีทีเดียว

สรุปคือ อยากทำ จึงทำครับ
แต่ส่วนใหญ่ก็เพื่อคะแนน
ฮิ้ววว
ทำเพราะอยากทำ
เหตุผลง่ายๆค่ะ

ไำม่ได้ทำเพราะถูกใครบังคับ
ทำด้วยความต้องการของตัวเอง

แล้วทำไปให้ตัวเองได้รู้
ว่าตัวเองก็ทำได้
ถึงจะไม่ดี
แต่ก็ยังดีกว่าไม่ทำ

(พูดให้ตัวเองรู้สึกอยากวาดรูปนะเนี่ย)

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
ระบายอารมณ์
เห็นด้วยกับพี่หรั่ง

คะแนนค่ะ ฮือๆ~
งานศิลปะคืออะไร........งานศิลปะคือผลของความตั้งใจของคนๆนั้น
                                      งานศิลปะไม่จำเป็นต้องสวยงาม
                                      ถึ้งจะดูไม่ดีเท่าไรแต่งานชิ้นนั้นก็สูงค่าเพราะเกิดจาก...ใจ..
เขาว่าอย่างนี้หละ   กร๊าก

Look in to my eyes  -  you will soul
What you mean to me
Search you heart  -  search your soul !!!
หน้า: 1 2 [3] 4