หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10

ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเบื่อ กันบ้างไหมครับ  (อ่าน 32287 ครั้ง)
เคยเบื่อ กันบ้างไหมครับ
นี่ก็เบื่ออยู่ค่ะ   เอือม

เลวยั้นเงา
ขอแบบงานบวชนะ แอน  หื่น

ยิ่งดึก ยิ่ง  หื่น

ของคุณกัม .. เอาแบบงานบวชพี่แอนไม่ได้หรอกค่ะ ..
เพราะว่าสาวๆเค้าเต้นกัน แต่ของคุณกัม ต้องหนุ่มๆไม่ใช่เหรอคะ  ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ค. 2006, 00:12 น. โดย LunarChan » บันทึกการเข้า

เบื่อครับ
ไม่ใช่ว่าไม่มีอะไรทำ
แต่ไอ้ที่อยากทำหลายๆอย่าง
ตอนนี้มันกลายเป็นสิ่งที่เคยอยากทำน่ะสิครับ
 ง่ะ

My Life, My Pride, is Broken
เบื่อแบบไม่มีเหตุผลค่ะ ฮือๆ~

ทั้งๆที่ทุกอย่างก็ยังดูใหม่อยู่ ยังมีอะไรน่าตื่นเต้นให้ทำอีกเยอะแยะ
แต่มันรู้สึก ว่าัตัวเองเปลี่ยนไป ทำอะไรเหมือนไม่ใช่ตัวเองเลย
มาลองนั่งคิดดู ว่าบางอย่างทำลงไปได้ยังไง? ไม่เข้าใจการกระทำของตัวเอง

สิ่งที่กลัวจริงๆ ก็เกิดขึ้น
สิ่งที่หวังไว้ ก็หลุดลอยไปต่อหน้าต่อตา

อยู่ในที่ๆผู้คนเยอะแยะ กลับดูเหมือนตัวเองแปลกแยกออกมาคนเดียว
สิ่งที่เคยรู้ ก็กลายเป็นไม่รู้ สิ่งที่เป็นตัวเอง ก็ถูกริดรอนจนหายไป

สังคมที่ดูตื่นเต้น เมื่อสิ่งที่คิดไม่เหมือนกับที่เคยเ้ข้าใจ
มันก็ทำให้ ทุกอย่างดูเฉยชา น่าเบื่อไม่หมด

เฺฮ้อ.....วันนี้เป็นอะไร  ฮือๆ~

there are no regrets in life, just lessons . .
เป็นมันเสาร์ล่ะจั๊ว  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
เป็นมันเสาร์ล่ะจั๊ว  ฮิ้ววว

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
มันเป็นวันเสาร์อ๊ะป่ะ

ฟังดูเหงาๆ นะจั๊ว
อย่าเบื่อเลยค่ะ ยิ้มไว้เหอะ

..ชีวิตต้องเรียนรู้..

วัน  ชิ

Today you , Tomorrow me.
เวลา
จั๊ว
เวลา

จริงๆ นะ
ปี 1 เนี่ย
เป็นช่วงชีวิตที่เปลี่ยนแปลงมากที่สุดแล้ว

เหมือนทางแยกทางนึงใช่มั้ยคะ

..ชีวิตต้องเรียนรู้..
 ยิ้มน่ารัก

คิดว่าเหมือนช่วง หักดิบ อะค่ะ
ไม่รู้ทำไมถึงเรียกอย่างนี้นะ

ที่เจอมาคือ ชีวิตในรั้วโรงเรียนจะมีกรอบมากกว่าในมหาวิทยาลัยเยอะ
เด็กม.6 กับเด็กปี 1 มีอะไรต่างกันเหรอ?
มันขึ้นอยู่กับสิ่งที่ไปยัดให้ภายนอกดูต่างกันนะ

เด็กม.6 ไว้ผมยาวไม่ได้ แต่งตัวเสื้อนักเรียนรัดๆ ดูสิ อาจารย์ปกครองเชือดแน่
ในมหาวิทยาลัย จะใส่ชุดยังไงก็ นะ
ถ้ามีอาจารย์มาเตือนสักคน ก็จะถูกมองว่าเป็นลุง เป็นป้าแก่ๆ

อยู่มหาวิทยาลัย อยากเรียนก็เรียน อยากโดดก็ช่าง รอไทร์ทีเดียว
เหมือนถูกปล่อยเกาะเลย จากที่มีคนคอยจี้ คอยเตือน
ก็เปลี่ยนสภาวะ ถูกยัดเยียดให้เป็น "คนที่โตแล้ว สามารถคิดเองได้แล้ว ไม่ต้องให้เตือนกันแล้ว"
แล้วจะมีสักกี่คนเชียวที่เป็นคนแบบนั้นได้

ฮือๆ~ ฮือๆ~ 3วันที่ผ่านมา ทุกอย่างเข้ามาเร็วจริงๆค่ะ รับไม่ทัน  ฮือๆ~ ฮือๆ~

there are no regrets in life, just lessons . .
ผ่านได้ก็สดใสแล้วนะ สู้ๆ

ม.6 ไว้ผมยาวได้แต่พี่จั๊วไม่ไว้ค่ะ  ฮี่ๆ
แปลว่าอะไรคะ
..
.

แปลว่าหล่ิอ  ฮิ้ววว

<3.
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10