หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: iannnnGMO กะ postscript file  (อ่าน 21090 ครั้ง)
แปลว่า ลุงระจันจะใช้ ทหาร มาแก้โรคเหลี่ยม?

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แปลว่า ลุงระจันจะใช้ ทหาร มาแก้โรคเหลี่ยม?

ร้อยเข้ากับเหตุการณ์ดีเหมือนกันแฮะ

แต่ ทหาร ของใคร (อิอิ)
ท. ทหารของผม
ต้องไปอัญเชิญมา
ตรงไหนเป็นเหลี่ยม ก้เอา ท. ทหารใส่

มันมีสระ อำ ด้วยนะ
ต้องเอาไอ้จุดกลมๆ
ไปวางแทนจุดทึบๆ ตัวนึง
ผมจำไม่ได้แล้วเหมือนกัน
นี่ว่าตะลองเปิดเข้าไปดูเหมือนกัน
รอว่างหน่อย

สระอำ ที่ว่าคือตัวที่ใช้หลบหางตัวปลาครับ รู้สึกว่าจุดนี้เกือบทุกค่ายมองข้ามหมดเลย

ลองเปิดโปรแกรม PhotoShop มาแล้วพิมพ์คำว่า

ป้ำ ป่ำ ดูกันครับว่าเกิดอะไรขึ้น
เจอแล้วครับ กระทู้ที่ผมแนบฟอนท์สำหรับเพจเมกเกอร์ ลองทดสอบดูครับ ไม่รู้ว่าเวิร์คหรือเปล่า  ฮี่...

http://f0nt.com/forum/index.php/topic,4767.15.html

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
 หน้าแตก ต้องขอโทษคุณนายพลด้วยที่ด่วยกล่าวหา ผมลองดูอีกครั้งปรากฎว่าไม่มีปัญหาครับ ใช้งานได้จริงๆ

ยิ้มน่ารัก ไม่รู้ว่าครั้งที่ลองไปครั้งแรกจะใช่กับโปรแกรม PageMaker7.0.1 บน Windows XP หรือเปล่า เดี๋ยวจะลองดูให้อีกทีกับ PageMaker7.0.1 บน Windows XP

และนี่คือผลการทดสอบกับ PageMaker6.5.2 บน WindowsME ครับ
ส่วนนี่เป็นภาพที่ Scan มาว่าเมื่อพิมพ์ลงกระดาษแล้วไม่มีปัญหา

ขอเข้ามาแปะเสริมความรู้ด้วยคนครับ เจ๋ง

ตอนเริ่มงานชิ้นแรกที่ปูนซิเมนต์ก็มึนๆกะ font เหมือนกันครับ
ได้ใช้เครื่องแมคเป็นของตัวเองครั้งแรก

เวลาเอาจากที่นี่ไปไม่ค่อยเจอปัญหานะครับ
แต่บางทีถ้าไม่ได้ ผมครีเอทแล้วเซฟเป็น eps จาก illus มาแปะเลย กร๊าก
ขอบคุณมาก ๆ เลยครับที่ช่วยทดสอบ  ปลื้ม

มีประโยชน์มากต่อการพัฒนา มีอะไรผิดพลาดแจ้งได้เลยครับ เพราะบางทีคนทำไม่ได้ใช้ บอกได้เลยครับไม่ต้องเกรงใจ เพราะบางทีเห็นเงียบ ๆ ไม่มีใครแจ้งข้อผิดพลาดมันก็เป็นไปได้ 2 อย่างคือ

1.  ดีเลิศประเสริฐศรีไม่มีผิดพลาด
2. ไม่มีใครเอาฟอนท์ไปใช้เลย (ฟอนท์ผมน่าจะเป็นข้อนี้ซะมากกว่า  (อิอิ))

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
ตกลง ผมแก้ปัญหาโดยการไปออกเครื่องอื่นครับ ไม่รู้ว่าทำไมเครื่องที่โรงพิมพ์ถึงออกแล้วมีปัญหา เครื่องที่ออกแล้วไม่มีปัญหาต้องออกด้วยการสั่ง print แล้วเลือก printer เป็น distiller ด้วย ถ้า export ไม่เวิร์ค ก็เลยยังงงอยู่ถึงเดี่ยวนี้เลยว่าเป็นเพราะอะไรกันแน่

คราวนี้มีปัญหาใหม่ขึ้นมาอีก เพราะ ps ที่ออกมาตัวอักษร bold มันจะเบียดกันจนเกินงาม ไม่รู้พี่มีโครงการจะทำ iannnnGMO_bold แยกต่างหากจาก iannnnGMO_normal หรือเปล่าครับ คือว่าชอบฟอนต์นี้ น่ารักมาก

ลืมไป ยังไม่ได้ขอบคุณเลยครับ เอาไว้ผลงานหนังสือออกมาแล้วจะนำมาอวด

อ๊ะ ผมว่า GMO ตัวนี้มันก็ Bold แล้วนะครับ

ไม่แน่เหมือนกัน วันไหนผีเข้าผมอาจนั่งเพิ่มน้ำหนักฟ๐นต์ไอ้แอนฯ ให้มันทุกตัวไปเลย
แต่ต้องรอผีเฮี้ยนๆ หน่อยครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
รอเฮี้ยนด้วยขะรับ

หน้า: 1 2 [3]