หน้า: 1 ... 18 19 20 21 22 23 24 [25] 26

ผู้เขียน หัวข้อ: ที่มาของชื่อ login  (อ่าน 87269 ครั้ง)
ก๊อดซี่

ก๊อด ชื่อผม เอง ครับ ส่วน ซี่ กระแดะ ครับ

ตรงดีครับ ตรงกระแดะเนี่ย กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เติมซี่หลังชื่อนึกว่าอยากเป็นเกย์ กร๊าก

จะได้รับเข้าชมรม เกย์ออก

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
มาม่ามั้ย

ช่วงที่เป็นเด็กติดเกม อาหารหลักประจำวันคือมาม่า
ใช้ชื่อ katelada

มาจากชื่อเล่นบวกชื่อจริง (kate+chatlada) อย่างนี้นี่เอง

จริงๆก็เพราะเพื่อนตอนมหาลัยชอบเรียกเกดลดาด้วย เลยใช้ชื่ีอนี้มาตลอด ไม่ต้องคิดกันเลยทีเดียว  (แจ๋ว แจ๋ว)

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
เติมซี่หลังชื่อนึกว่าอยากเป็นเกย์ กร๊าก

จะได้รับเข้าชมรม เกย์ออก

ไม่ใช่ ครับ ไม่อยากเป็น - -*

ผู้หญิงดีกว่ามั้ง 5 5 5+
 ง่ะ

ก้าวแรกที่พลาดพลั้ง คือก้าวหลังที่มั่นใจ ก้าวแรกที่เสียไป คือก้าวใหม่ที่ได้มา...
ใช้ชื่อ NuMickeY ค่ะ
ก็ชื่อมิก(mick)แล้วก็ชอบมิกกี้เมาส์ก็เลยใช้มิกกี้
ส่วน Nu ก็เติมให้ดูน่ารักไปงั้นแหละ ไม่รู้จะใช้อะไรดี
ก็เป็น หนูมิกกี้ (หรือว่า นู๋ ที่วัยรุ่นสมัยนี้ใช้กันน่ะค่ะแต่ไม่ค่อยชอบหรอก)

ยิ่งเรียน ยิ่งเครียด ยิ่งกิน ยิ่งอ้วน -*-

ไม่ใช่ ครับ ไม่อยากเป็น - -*

ผู้หญิงดีกว่ามั้ง 5 5 5+

ก๊อดน่ากลัว... ไอ้มืดหมี
งั้นต้องเจื้อนนะ

๕๕
ตอนแรกที่สมัคร ใช้ august30 เพราะเป็นวันเกิด ตอนหลังก็เปลี่ยนเป็นหนูแฮม เพราะเมื่อก่อนก็เลี้ยงมัน แต่มันตายไปแล้วก็คิดถึง (แถมเป็นนามปากกาเวลาเขียนพวกเรื่องสั้นอะไรพวกนี้)

หนูแฮมนี่เป็นสัตว์เลี้ยงที่ชอบมาก ชอบพอๆ กันกับตัวการ์ตูนแฮมทาโร่เลย เพราะน่ารักมาก
L มันไม่นอน...

L มันเป็นแพนด้า...

L มันมีศัตรูคนเดียวกันกับผม...

เหตุผลมีแค่นี้ครับ

ก้าวแรกที่พลาดพลั้ง คือก้าวหลังที่มั่นใจ ก้าวแรกที่เสียไป คือก้าวใหม่ที่ได้มา...
Hideric เป็นคนชอบตั้งชื่อด้วยตัว H นำหน้า เหมือนชื่อจริงหัสดิน (Hasadin)
เลยมักตั้งชื่อต่างๆด้วยตัว H นำหน้าตลอด

อีกอย่างชอบตัว Hydralisk มาก หนึ่งในunit ที่ชอบมากใน starcraft

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
doyouseethesky

อ่านสิ.. ดูยูซีเดอะสกาย

เธอเห็นท้องฟ้านั่นไหม

อื้มมม ชอบเพลงนี้อ่ะค่ะก็เลยเอามาตั้ง
ก๊อดน่ากลัว... ไอ้มืดหมี
งั้นต้องเจื้อนนะ

๕๕

ไม่ใช่ อยากเป็นผู้หญิง นะ

หมายถึง ชอบผู้หญิงดีกว่า

ไม่อยากเจื้อน 5 5 5 5+

ไม่อยากเป็น ขันธี
ก๊อดซี่

ก๊อด ชื่อผม เอง ครับ ส่วน ซี่ กระแดะ ครับ

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
หน้า: 1 ... 18 19 20 21 22 23 24 [25] 26