หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 26

ผู้เขียน หัวข้อ: ที่มาของชื่อ login  (อ่าน 87267 ครั้ง)
ทุกๆคนคะ ชื่อ login ของคุณ มีที่มาที่ไปยังไง มีความหมายว่าอะไร
หรือสื่อถึงอะไร .. รีบมาชี้แจงกันค่ะ

โดยเฉพาะของ คุณ นัท ค่ะ  กร๊าก
---------

ของเรา LunarChan
มาจากเจ้าเหมียว ลูน่าร์ ในการ์ตูนเรื่อง Sailormoon ค่ะ
ชอบมาตั้งแต่เด็ก แล้วพอดีชอบอะไรที่เกี่ยวกับพระจันทร์ด้วย

ป.ล. LunarChan อ่านว่า ลูน่าร์จัง บางที่เค้าอ่าน ลูน่าร์จัน รู้สึกเหมือนเป็น ญาติกะ ลีน่า จัง ยังไงไม่รู้  ง่ะ

ที่แท้อยากรู้เรื่องรูๆใช่้ไหมหล่ะ  เกย์แอบ

Las Noches Rubicundior
 กร๊าก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ที่แท้อยากรู้เรื่องรูๆใช่้ไหมหล่ะ  เกย์แอบ

ง่ะ

... แล้วเข้ามาแล้วทำไมไม่ บอกชื่อของตัวเองละ   เกย์แอบ
จะอายทำไม เผยซะ

เอือม recommended ขนาดนั้นกันเลยเหรอคะ

คือว่า....อยากหาชื่ออะไรที่มันอกุศลกับชีวิตน่ะคะ
เลยมาลงที่ชื่อนี้.....ถ้าคนคิดอกุศลมันก็เป็นไปตามที่คนคิดค่ะ

ถ้าคิดแบบดีดี ก็ ได้ค่ะ

เอือม  คล้ายๆ  ปริศนาธรรม  

เลวยั้นเงา
อ่าว มีเรื่องกุศลๆด้วยเหรอเจ๊  (อิอิ)

กร๊าก

แล้วรูเชียงละคะ

กร๊าก

แล้วรูเชียงละคะ

นั่นน่ะสิคะ ตีความหน่อยค่ะ งง มากตั้งแต่เข้ามานี่ใหม่ๆแล้ว
อ่านยังไงก็ไม่เข้าใจ

คือมันจะ กุนเชียงก็ไม่ มีรูอยู่เชียงใหม่ก็ไม่เชิง  มึนตึ้บ

บ้าแล้วชั้น  แป่ว

ฮิ้ววว  ทีแรกว่าจะเอาคำว่ารูเฉียงๆ  มันดู   ฮี่ๆ เหี้ยนเกินไปน่ะค่ะ

รูเชียง...มีคำประสม ประมาณว่า คนมีรู+กุนเชียง  

ถ้ายังมึนกับความหมาย   หื่น  กรุณา จมล. ค่ะ

ps. หมี ไม่น่ารีบนอนเลยว่ะ   เอือม

เลวยั้นเงา
คนมีรู .....

โอว์  ปริศนาทุกอย่างไขกระจ่างแล้ว

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
งงค่ะ  มึนตึ้บ

ส่งไปถามแล้วนะครับ

คนมีรู .....

โอว์  ปริศนาทุกอย่างไขกระจ่างแล้ว

คนมีรูเชียง V.02 (ไข)รหัสลับระทึกโลก

โอว คู่แข่ง The Da Vinci Code นี่เอง

เอือม หวังว่าคงได้รับคำตอบ

น้องเดือนคะ....ไว้โทรมาถามเจ๊สิคะ

เจ๊จะบอกทุกอย่าง   เกย์แอบ

เลวยั้นเงา
Sori มันเป็นศัพท์ทางชีวะหน่ะ บังเอิญเคยเห็น  ง่ะ

ก็หมายถึงชื่อตัวเองไง ใบเฟิร์น  ฮิ้ววว

Sori เดียวมันสั้น เลยต้อง Sorisori

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 26