หน้า: 1 ... 16 17 18 19 20 21 22 [23] 24 25 26

ผู้เขียน หัวข้อ: ที่มาของชื่อ login  (อ่าน 67727 ครั้ง)
ล็ิอกอิน nananiranam
ก็นานานั่นแหละ แต่ทำไมต้องนิรนามก็ไม่รู้
คิดออกตอน ป2 มั้ง ชอบเพราะ น หนูเยอะดี  หมีโหด~

ไม่มีเหตุผลเลย  กร๊าก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ใช้ adrinaline มานานแล้วล่ะ คิดถึงฮอร์โมนที่หลั่งตอนเราตื่นเต้นหรือเครียดๆ น่ะ กรี๊ดดดดด
จริงๆ น่าจะใช้ pheromone มากกว่านะ หึหึหึ ยิ้มเหี้ยมเกรียม

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
ตอนนี้ใช้ rpash ละ มาจากคำว่า sharp แต่สลับตัวอักษร

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ผมใช้จักรีมานานแล้วครับ   จริงๆหลายๆคนก็ใช้จักรีนะ  วันนั้น ป้าข้างบ้านก็ใช้จักรี รดน้ำต้นไม่หน้าบ้านให้หน่อย

ซึ่งผมก็ถือว่าเป็นชื่อ ล๊อกอินที่น่าใช้มากๆ ชื่อนึงเลยครับ

ส่วนใหญ่ใช้ชื่อ จักรีนี่แหละ แต่ถ้าตั้งไทยไม่ได้จริงๆ ก็  jakkree  หรือไม่ก็ kree ชื่อเล่นอะ
แต่มีอยุ่เว็บนึงตั้งชื่อว่า  ลูกชาวนาฝึกกระบี่ ชื่อนี้ พีตอนพี่ชายไปสอนที่มหาลัย
มักบอกกับนักศึกษาที่มาเรียนกับแกว่า  เราไม่ได้เลิศลอ
เก่งกาจ แต่เรามีความอดทน เหมือนลุกชาวนา  เรามีใจแม้ไม่มีโอกาศ
เราฝึกฝนโดยไม่ต้องใช้ตำรา เราฝึกฝนเองในแบบเราเอง
เหมือนดังเช่นลูกชาวนาที่ฝึกกระบี่ ที่มากกว่าเอากระบี่มาขุดดิน

นับจากนั้นมาผมมามองตัวเองผม ว่าผมเหมาะที่จะใช้คำนี้มากที่สุด
เพราะก่อนหน้านี้ เคยใช้ ชื่อว่า พฤกษาสวรรค์ และ หลานย่า  
เขียนบทความ ตอนอยู่มัธยม แล้วชอบมากแต่พอมาเล่นเน็ต
ความรู้สึกมันเปลี่ยนไป รุ้สึกว่าสองชื่อหลังเช้ยเชย....ก็เลยลืมตีนไป  ดังนั้นแล...........

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

PungPun ค่ะ ที่มาไม่มี เพราะจู่ๆก็นึกได้ก็ใส่เลย  ฮิ้ววว

เพราะปกติจะใช้ PungYuo เลยอยากเปลี่ยนดูบ้างค่ะ  ลันล้า

zz ขี้ลืม สุดๆ  zz

มาจากชื่อตัวเองกลับด้านครับ  Tiraw / Warit

ที่มา : เนื่องจากเมื่อก่อนเป็นคนเล่นเกมอย่างหนัก
         สมัครแม่มทุกเกมทำให้หา ID ที่ไม่ซ้ำ ไม่ได้สักที
         เลยเอาชื่อตัวเองมากลับซะเลย หลังจากนั้นไม่เคยซ้ำอีกเลย

ปล.    แต่รู้สึกว่ามันไปตรงกับภาษาอะไรไม่รู้ มีความหมายด้วยแหละ ( แต่ผมไม่รู้ความหมายนะ )

perfectionist
reroyd ครับ มาจากไหนก็ไม่รู้ รู้แต่ว่าเดิมมีแค่ reroy
แล้วไปสมัคร hotmail ไม่ได้เลยเติมตัว d เข้าไป
หลังจากนั้นมาก็ใช้ reroyd กับทุก ๆ เว็บเพราะจำง่ายดี

ป.ล. เพื่อนมันชอบอ่านว่า "เรือยอช"  ง่ะ

ใช้ momixzaa  มานานแล้วจ๊ะ เพราะเคยเป็นดีเจในเว็บเพลงออนไลน์เว็บหนึ่ง เลยติดแล้วก็ใช้แทนตัวเองตลอด
จริงๆๆชื่อ momay  คริคริ

ดีเจส่องกบ  กรี๊ดดดดด

ล้อเล่นนะครับ  ลันล้า

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
 หน้ามึน/ seacrazy
คลั่งทะเล เพราะชอบทะเลมาก

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
มาจากชื่อตัวเองกลับด้านครับ  Tiraw / Warit

ที่มา : เนื่องจากเมื่อก่อนเป็นคนเล่นเกมอย่างหนัก
         สมัครแม่มทุกเกมทำให้หา ID ที่ไม่ซ้ำ ไม่ได้สักที
         เลยเอาชื่อตัวเองมากลับซะเลย หลังจากนั้นไม่เคยซ้ำอีกเลย

ปล.    แต่รู้สึกว่ามันไปตรงกับภาษาอะไรไม่รู้ มีความหมายด้วยแหละ ( แต่ผมไม่รู้ความหมายนะ )

เหมือนกันเลยครับ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ถ้าของที่นี่ใช้ juafern ค่ะ ไม่มีความหมายอะไร
แถมตอนนั้นชื่อ jua ยังไม่มีตัว r อีกต่างหาก

แต่ตอนนี้ที่ใช้ทั่วไปคือ chiple ก็ไม่มีความหมายอะไรอีก
แต่เพราะชอบ Chip 'n' Dale แล้วเติม le เข้าไปอ่านแล้วเพราะดี  หมีโหด~

there are no regrets in life, just lessons . .
ชื่อ login  enormityboy ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน
เมื่อก่อน  เปิดดิกแล้วหาคำที่ไม่คุ้นหู มันแปลกดี เดี๋ยวนี้เลยใช้ติดมาตลอด อืมมมมห์

ชื่อล๊อกอิน NakedSnake
เป็นตัวละครโปรดในเกมโปรดครับ กรี๊ดดดดด

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ชื่อล๊อกอิน NakedSnake
เป็นตัวละครโปรดในเกมโปรดครับ กรี๊ดดดดด

Metal Gear ใช่ปะ กรี๊ดดดดด
หน้า: 1 ... 16 17 18 19 20 21 22 [23] 24 25 26