หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 26

ผู้เขียน หัวข้อ: ที่มาของชื่อ login  (อ่าน 87252 ครั้ง)
แล้วผมล่ะ...
 ชิ

ผมก็ำไว้ยาวเหมือนเดิม  ไอ้มืดหมี

Las Noches Rubicundior

ง่ะ

My Life, My Pride, is Broken
แล้วผมล่ะ...
 ชิ

เหลือบ  ไปลืมที่รักเอ็งให้ได้ก่อนแล้วค่อยมาป๊ะกัน 

ชิ

เลวยั้นเงา
 (อิอิ) อันเนื่องมาจากชื่อผม ......

ก็แค่นั้นแหล่ะ 555+ เหวอ

มีหลายชื่อครับ แต่ขอปกปิด แต่มีอันนี้ที่เติม อี เป็น อีจาบอล อีแรดดดด~

เกี่ยวมั๊ย ไม่เกี่ยว ไปดีกว่าตู
me/ค่อยๆคลานออกจากกระทู้
มาจากการตะบี้ตะบัน แนว ค่ะ
เดิมชื่อsolid มาจากsolidality เพลงการสู้รบ ของโปแลนด์ค่ะ (มีแปลเป็นภาษาไทยแล้วใส่ทำนองด้วย)

Cannot find server - iLLUSiON
ชอบคำว่า zodaa
ไม่มีอะไรมาก
ก็แบบว่าชอบชื่อ โซดาไฟร์ อ่ะ
แต่ไม่ชอบตัวสารมัน  โดนแล้วแสบ แสบแล้วคัน  อี๋~

อีกชื่อที่ใช้คือ
pinK_Rabbit
เป็นชื่อสิ้นคิดที่นำมาเป็นนามปากกาเวลาเขียนนิยาย

เวลาทำนิยายแปลจะใช้ชื่อ
poor little girl ~*
มากจากชื่อเพลงของ suede

ส่วนเวลาจะเขียนนิยายอีกเรื่อง แต่ไม่อยากให้คนอ่านจับได้ว่าเป็นเรา
เรื่องจากงานเขียนอันเก่าค้างไว้นานโข
จะใช้ชื่อแล้วแต่จะนึกได้  ฮิ้ววว

แล้วถ้าจะเขียนชื่อตัวเองเวลาลงท้าย ชอบใช้ว่า
may-zz
เพราะในบรรดาอักษรอังกฤษทั้งหมดชอบตัว z ที่สุด  กรี๊ดดดดด

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
ชายคลองกับผักแว่น ที่มา มาจากชื่อเล่นของตัวเองและอาการแว่นตาที่ใส่อยู่ชอบหลุดมาอยู่ปลายจมูก ก็เลยต้องออกแรงผลักแว่นให้มันกลับเข้าที่เข้าทาง แต่ถ้าใช้ ผลักแว่น มันจะไม่เข้ากับชายคลองเลยครับ ก็เลยเปลี่ยนเป็น ผักแว่นแทนครับ  แป๊ะยิ้ม

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
kitty มาจากแรกๆที่เป็น kitty นรกถล่มโลกัณฑ์ แล้วกลัวเปลี่ยนแล้วคนจำไม่ได้เลยคงไว้
ไอ้หมีอ้วน มาจากเพื่อนที่บริษัทตอนแรกๆก็เรียกหมีๆ พอกวนมันมากๆมันเลยด่าว่าไอ้หมีอ้วน ฮิ้ววว

ชายคลองกับผักแว่น ที่มา มาจากชื่อเล่นของตัวเองและอาการแว่นตาที่ใส่อยู่ชอบหลุดมาอยู่ปลายจมูก ก็เลยต้องออกแรงผลักแว่นให้มันกลับเข้าที่เข้าทาง แต่ถ้าใช้ ผลักแว่น มันจะไม่เข้ากับชายคลองเลยครับ ก็เลยเปลี่ยนเป็น ผักแว่นแทนครับ  แป๊ะยิ้ม

สุดยอด............  โวย

ทหารเกณฑ์
ลันล้า นกพิราบดำหละครับ เดิมก็คืออะจ๊ากว๊ากแว๊กไม่ใช่เหรอครับ แล้วที่มาหละครับ

ลันล้า นกพิราบดำหละครับ เดิมก็คืออะจ๊ากว๊ากแว๊กไม่ใช่เหรอครับ แล้วที่มาหละครับ

ช่วยค่ะ ย้อนกลับไปไม่กี่หน้าก็เจอ  ไอ้มืดหมี

อ่อ อยู่หน้า 13 ค่ะ  ฮิ้ววว

อุตส่าห์แอบใช้เครื่องคอมทหารเข้ามาตอบเลยนะเนี่ย

ชื่อ Login คือ BrownSepia เพราะชอบสีนี้ง่ะ
ส่วนชื่อ อะจ๊ากว้ากแว้ก เคยใช้ในเกม แรกนาร็อก ชื่อมันเท่ดี เลยเอามาใช้
ส่วน นกพิราบสีดำ หรือ Black-Pigeon ได้มาจาก http://black-pigeon.blogspot.com/2006/07/blog-post_115295276077341092.html

นอกนั้นยังมีนามแฝงหลายๆอย่าง เช่น
BrownBoen ก็เหมือนๆกับ BrownSepia
SharpShooter เป็นชื่อที่ใช้ในเกมส์ Fortress เมื่อก่อน

นอกจากนั้น ก็มี Nazkul,Lord Darth Sidious ที่ใช้ในโปรแกรมฝึกพิมดีดสมัยก่อน (ก็ Pirch ไง โปรแกรมนี้ล่ะ ทำให้ตูพิมคอมได้ไว) ได้มาจากตัวละครในหนังดังนั่นเอง(คงไม่ต้องบอกว่าเรื่องอะไร) ซึ่งตัวละครสองตัวนี้มันจะเอาผ้าคลุมมืด(Hood) คลุมหัว

Las Noches Rubicundior
ชิ ขอบใจนะเฟิร์น

ps. หมี ไม่น่ารีบนอนเลยว่ะ   เอือม

ทำไมเหรอ  งง

ชื่อloginว่า ornami อ่านว่า orn-am-i
เพราะว่า ชื่อloginอันเก่าชื่อ iamorn (i-am-orn)

ส่วนหมีๆๆๆนี่ จำได้ลางๆว่าพี่แอนเรียกคนแรก  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
 ไอ้มืดหมี นี่ตูมีส่วนช่วยสร้างประวัติศาสตร์โลกเลยเหรอเนี่ย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ไอ้มืดหมี อู้วววววว ตำนานหมีโหด

หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 26