หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งกำลังใจถึงครูจุ้ย  (อ่าน 19095 ครั้ง)
แต่ รถเก่า .. ป้ายจังหวัดอื่น เค้าก็ไม่ตรวจนะคะ .. ไอ้ป้ายจังหวัดอื่น มันไม่ได้หายากนะคะ เราว่า

เดี๋ยวนี้ขโมยป้ายรถก็ยังมีเลย .. คนรู้จักเราโดนอะ เมื่อวันก่อน ต้องไปแจ้งความไว้
เพราะว่าที่โดนขโมย อาจจะถูกนำไปใช้ในการกระทำที่ผิดกฏหมายได้

ไอ้คนที่ยุยงให้จับครูเป็นตัวประกัน มันเป็นเมียของไอ้ห่าที่ฆ่านาวิกโยธินไงครับ ผมถึงโมโห  โวย

โหย ชั่ว
เห็นว่าส่วนใหญ่ที่ทำเป็นผู้หญิงกับวัยรุ่น แล้วแอบไปทำกันตอนคนอื่นเค้าละหมาดกันด้วย

แอบอ้าง
ขอแช่งด้วยการเอาคำด่าของคนทั้งประเทศมาคูณสอง

ไอ้พวกที่ทำมันไม่ใช่คน  โวย

เหี้ยมากครับ!!!

ผมว่าพวกแม่งขี้ขลาดครับ
ต้องไปลอบทำร้าย ต้องทำร้ายผู้หญิง

ทำไมไม่ไปเผชิญกับทหารซึ่งๆหน้าหละครับ
ที่แท้ไอ้พวกนี้ก็กลัวตาย

ผมเห็นหน้าไอ้ผู้หญิงที่เป็นตัวการยุยง
หน้ามันน่าตบมากครับ ไม่รู้สึกรู้สาอะไรเลย
ถ้าผมเป็นตำรวจที่สอบสวนมัน คงกระทีบจนแม่งตายไปเลยหละครับ

ส่วนทหารตำรวจนี่
ผมว่าไปด่าพวกเขาไม่ได้หรอกครับ
เค้าก็ต้องเซฟตัวเองเหมือนกัน
เค้าไม่ได้ทำอะไร ก็โดนพวกเราด่า หาว่านิ่งดูดาย
แต่ถ้าเค้าบุกเ้ข้าไป ก็จะมีอีกพวกด่า (โดยเฉพาะ NGO (โง่)) หาว่าใช้ความรุนแรง ไม่มีมนุษยธรรม

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
เหี้ยมากครับ!!!

ผมว่าพวกแม่งขี้ขลาดครับ
ต้องไปลอบทำร้าย ต้องทำร้ายผู้หญิง

ทำไมไม่ไปเผชิญกับทหารซึ่งๆหน้าหละครับ
ที่แท้ไอ้พวกนี้ก็กลัวตาย

ผมเห็นหน้าไอ้ผู้หญิงที่เป็นตัวการยุยง
หน้ามันน่าตบมากครับ ไม่รู้สึกรู้สาอะไรเลย
ถ้าผมเป็นตำรวจที่สอบสวนมัน คงกระทีบจนแม่งตายไปเลยหละครับ

ส่วนทหารตำรวจนี่
ผมว่าไปด่าพวกเขาไม่ได้หรอกครับ
เค้าก็ต้องเซฟตัวเองเหมือนกัน
เค้าไม่ได้ทำอะไร ก็โดนพวกเราด่า หาว่านิ่งดูดาย
แต่ถ้าเค้าบุกเ้ข้าไป ก็จะมีอีกพวกด่า (โดยเฉพาะ NGO (โง่)) หาว่าใช้ความรุนแรง ไม่มีมนุษยธรรม

เป็นหลักการของการสืบสวนครับ  ทำรุนแรงย่อมไม่ใช่ทางที่ดี  ถือว่าผลการสืบสวนได้มาโดยมิชอบ  ดังนั้นการพิจารณาในชั้นศาล  แม้จะชนะความก็เป็นชัยชนะที่มิชอบ  ถึงศาลฎีกาแล้วหลุดแน่ๆ  แบบนี้จะเอาไง  ก็ต้องเซฟไว้ครับ  ต้องเข้าใจว่าความผิดฐานนี้มิได้ใช้ปราบเฉพาะโจรใต้ แต่ใช้กับทุกคนครับ  ดังนั้นมาตรฐานจึงต้องมีอยู่ให้เท่าเทียมกันไม่เลือกปฏิบัติ  เพื่อความยุติธรรมที่ยั่งยืนครับ

พี่เคยคิดเหมือนหรั่ง  แต่มองให้กว้างออกไป  การทำอะไรให้มันถูกต้องแต่แรก  ไม่ใช้อารมณ์  เอาเหตุผลเข้าว่า  คงดีกว่า  และไม่ซ้ำรอยในหลายกรณีครับ

โล่ง
ถ้าเกิดทุกคนเกิดมาแล้วรู้จักทดแทนคุณแผ่นดินคงไม่มีปัญหาแบบนี้เกิดขึ้นคงไม่มีปัญหาการเมือง
เพราะถ้าทุกคนรู้จักทดแทนคุณแล้วทุกคนก็จะเป็นเหมือนฟันเฟืองที่คอยขับเคลื่อนสังคมในประเทศให้ดีขึ้นเรื่อยๆไม่ใช่มาคอยขัดกันอยู่แบบนี้

ฮิ้ววว  น้องหรั่งเอย    ด่าสะใจตูมากเลยค่ะ !!!! โวย

อิผู้หญิงที่มันเป็นตัวการ น่าส้น...มาก ๆ ค่ะ
นึก ๆ อยากเอาปรมาณูไปบอมบ์  

เหี้ยนจริงๆ   ง่ะ

เลวยั้นเงา
ประเทศไทย เพิ่งมาเป็นประเทศไทยจริงๆ ในสมัย ร.5 เองนะครับ

มันย่อม มีเชื้อความรู้สึกแปลกแยก และรู้สึกถูกรุกรานอยู่ และเราต้องยอมรับอย่างหนึ่งว่า พท. ใน 3 จชต. นั้นเป็นเสมือนกระโถนที่ภาครัฐโยนข้าราชการเฮงซวย ห่วยแตก ที่ทำผิดมาอยู่ในพื้นที่เป็นการลงโทษ มาตลอด ทั้งๆ ที่ รัชการที่ 5 เคยมีำพระราชปรารภเกี่ยวกับการสรรหาข้าราชการที่ต้องลงไปอยู่ใน พท.3 จชต. ว่าต้องมีคุณธรรม และเป็นคนดี เป็นพิเศษ แต่ที่ผ่านมาเป้นอย่างไรก็รู้ๆ กันอยู่

อยากจะบอกว่าอย่ารู้สึกแปลกแยกกับคน  3 จชต. เลยครับ

ไม่อยากให้่เิกิดการใช้ความรุนแรงกับคนในพื้นที่เลย เพราะทุกที่ย่อมมีทั้งคนดีและัคนไม่ดีปะปน กัน

ไม่ อยากให้ประเทศไทย เ็ป็นเหมือน อินโดนีเซีย ที่ต้องสูญเสีย ติมอร์ ตอ. ไป เพราะความรุนแรงที่เกิดจากความรู้สึกแปลกแยกอันเกิดจากการปลุกปั่น ของผู้นำ ผู้มีอำนาจ

ป.ล. ไม่รู้จะยุบ ศอบต. ไปทำไม เฮ้่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2006, 23:35 น. โดย zigaratte » บันทึกการเข้า

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ดูข่าว หมอที่รักษาบอกว่าอันตรายถึงก้านสมองนี่มันต้องเป็นการกระทบกระเทือนจากอุบัติเหตุอย่างรุนแรง
เกิดจากการทำร้ายร่างกายนี่ มันนึกภาพไม่ออกจริงๆ  ว่าทำกันขนาดไหน

-------------------------------
ช่วยส่งกำลังใจให้คุณครูหายไวๆ ครับ
http://medinfo.psu.ac.th/pr/WebBoard/readboard.php?id=8201

กำลังโหลดข้อมูล .....
ก็ทุบขมับซิ

ไม่รู้เหมือนกันลองถามพี่หมอโฮแมวดู  ว่าต้องขนาดไหนเป็นอย่างต่ำ

โล่ง
เมื่อกี้ก่อนลงมาเล่นเน็ต ดูรายการเมืองไทยวาไรตี้มาค่ะ

ที่กรรชัยเข้าไปเยี่ยมครูจุ้ยน่ะ   เห็นสภาพแล้ว สงสารเป็นที่สุดเลย  ฮือๆ~
มีภาพตอนเอาครูจุ้ยขึ้นรถโรงพยาบาล มีเลือดไหลออกจากปาก

ไอ้คนทำนี่มันสารเลวจริงๆ   โวย

เลวยั้นเงา
แม้จะไม่ใช้ญาติพี่น้อง แต่เจ็บจริงๆ ครับ เจ็บใจ เสียใจ
จะเกิดเรื่องอย่างนี้อีกนานเท่าไหร่ ทุกครั้งที่ฟังข่าว แค้นจริงๆ

..

ขอแค่อย่าให้มีตาต่อตา-ฟันต่อฟันเลย

งบน้อย
 ฮิ้ววว  หนักมาก ๆ เดี๋ญวก็คงมีค่ะ  เอือม

เลวยั้นเงา
 หน้าแตก

จะมีทางไหนที่ทำให้ฉันค้นพบคนดีของหัวใจ และเจอกับใครที่ฉันรอ..
จ้างเกาหลีเหนือเอาระเบิดไปลงเลยครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7