หน้า: 1 ... 22 23 24 25 26 27 28 [29] 30 31 32 33 34 35

ผู้เขียน หัวข้อ: 100 โรงเรียนที่เก่งสุดในไทย  (อ่าน 137670 ครั้ง)
จบ ป.ตรี ยังมาขายน้ำเต้าหู้เลย  ฮิ้ววว

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
จบปริญญาตรียังเป็นทหารเลย ฮิ้ววว

(แม้แต่บวกลบก็ไม่ได้ใช้)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 หมีโหดดดด ไม่คิดจะใ้ช้ เลยไม่อยากเรียนน่ะค่ะ

(อย่างน้อยๆก็ไว้ใช้สอบ  ชิ)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ติดอันดับที่ 47 ด้วย

ติดมาได้ไงฟะ   หน้าแตก
ชีวิตไม่ได้อยู่ที่การเรียนเสมอไป

อยู่ที่ประสมการณ์มากกว่า ฮิ้ววว
(คำแก้ตัวของ รร ที่ไม่ได้ที่1 ใช่มั้ยแมค T_T)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ไม่หรอก

ก็มันจริงๆนะ ฮิ้ววว

ง่ะ
มันอยู่ที่ว่าเราต้องการอะไรในชีวิตมั้ง  ฮิ้ววว
อยากที่จะเรียนก็มีความสุขกะมัน
อยากที่จะใช้ชีวิต ก็หาไปสิประสบการณ์  ฮิ้ววว

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
วันนี้ไปสยาม เด็กเรียนพิเศษเดินหน้ามันกันเพียบเลย
งั้นดูนี่ดีกว่า น่าสนใจกว่านั่งบ่นเรื่องการเรียนเยอะเลย

จากเว็บบิต (ฟังเพลงอยู่ เพราะดี)
แอบอ้าง
   รายละเอียดวง - เป็นวงเพื่อนเราเองและ ไปขอบัตรมาจากเจ้าตัวเลย 555+ เจอมาทั้งวงเลยตอนซ้อม

นักร้องนำ  จูน จบ ม.3 จากสตรีวิท เคยประกวดปีที่แล้ว แต่ตกรอบแรก
และปัจจุบันประกวดตอน ม.4 ในนนาม โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา

Saxophone - ต้นไม้  เป็น ทายาทของ นักดนดรี แซก ชื่อดัง "เฉลียง"

ส่วนคนอื่นไม่พูดถึงนะ อิอิ

เป็นเพลงที่วงนี้
ใช้ส่งเป็น Demo ได้เข้าไปประกวด Hotwave ครั้งที่11 ติดรอบ11วงสุดท้าย และได้เปนแชมป์แล้วด้วย
1.Entertain ยอดเยี่ยม
2.Re-Arrange ยอดเยี่ยม
3.รางวัลชนะเลิศ

อันนี้เป็นเพลงโจทย์ที่กำหนดนะครับ
1.เพลงที่ต้องเอาเพลงมาทำเนื้อร้องใหม่ให้เนื้อหาเกี่ยวกับHotwave มั้งครับ
2.เพลงRe-Arrange ใช้เนื้อเพลงและทำนองเดิม(ทำนองร้องอ่ะครับ แปลงไม่ได้) ส่วนดนตรีต้องทำใหม่
3.เพลงนี้ให้เล่นแบบต้นฉบับเป๊ะ
แนว Jazz เพราะโครตๆ
วงนี้ดังแน่ในอนาคต

ป.ล.
มือกลองน่ารักมาก นักร้องนำก็ใส่แว่น  กรี๊ดดดดด
เสียดายตูไม่ได้ไปดู อุตส่าห์ขอบัตรฟรีจากพิธีกรหัวฟูมาแล้วตั้งหลายใบ  ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ซ้ายสุด น่ารัก  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
เฮีย ฌานดนู (ต้นไม้)
เพื่อนตู

เคยอยู่สาธิตจุฬา แต่ไปเข้าเตรียมได้ก็เลยไปเตรียม

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
กริ๊ดดด ชื่อ ต้นไม้  กรี๊ดดดดด ชื่อน่ารักจัง
ตูฟังคอนเสิร์ตเฉลียง ต้นไม้ยังเป็นเด็ก พูดไม่จั๊ดอยู่เลย ง่ะ

กริ๊ดดด ชื่อ ต้นไม้  กรี๊ดดดดด ชื่อน่ารักจัง

ลันล้า ปลื้ม

Jo * W h o : ...
อันดับ 39 เหรอเนี่ย  ฮิ้ววว

แต่มันไม่ใช่ความเชื่อนะครับ เรื่องโรงเรียนเก่งๆเนี่ย
เพื่อนผมที่เรียนด้วยกันตอนมหาวิทยาลัย
ก็มาจากโรงเรียนเหล่านี้ล่ะครับ

บางโรงเรียนถ้าอ็นติด แทบจะปิดโรงเรียนเลี้ยงเลย (เพื่อนผมเอง เอ็นฯ ติดคนเดียวในโรงเรียน)

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
หน้า: 1 ... 22 23 24 25 26 27 28 [29] 30 31 32 33 34 35