หน้า: 1 ... 21 22 23 24 25 26 27 [28] 29 30 31 32 33 34 35

ผู้เขียน หัวข้อ: 100 โรงเรียนที่เก่งสุดในไทย  (อ่าน 137714 ครั้ง)
มหิดล สุดยอดอยู่แล้วครับ
เป็นโรงเรียนประจำ เข้ายากกว่าเตรียมอีก

อยากเข้าบ้างเหมือนกัน

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส

การแข่งขันทำเกรดทำคะแนนในโรงเรียนนี้สุดยอดครับ

เป็นโรงเรียนวิทยาศาสตร์ แต่นักเรียนบางกลุ่มแข่งกันเอาจริงเอาจังถึงขั้นใช้ไสยศาสตร์กันเลยทีเดียว

จากปากคำของน้องนักเรียนคนหนึ่ง

งบน้อย
สาวมหิดล อินเตอร์  หื่น หื่น

วันก่อนไปงานซ้อมรับ ป. ที มหิดล ศาลายา มา  หื่น

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
^
ดีใจด้วย กรี๊ดดดดด

ทำไม โรงเรียนมหิดลวิทยานุสรณ์ เก่งจังเลยคะ วียังไม่รู้เลยว่าโรงเรียนมันอยู่แถวไหน = =

นครฐมครับ บักหยกเพื่อนผมก็เพิ่งไปอยู่ เห็นมันมาโม้ว่าดีมากมาย
บักณัฐไปอยู่ตอ.
ส่วนตู แกร่วอยู่ที่เดิม ข้อหาหยิ่งไม่จับฉลากและสอบได้ที่พัน ฮือๆ~
อิจฉาชิบ

แต่มหิดลกะสาธิตนครปฐมมาแรงแฮะ -*-

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
จากที่อ่านของพี่อุ้ย อยากรู้ว่า มหิดล เรียนกันเครียดมั้ยเนี่ย
ถ้าแข่งขันกันเยอะๆขนาดนี้  (เหงื่อแตกพลั่ก)

there are no regrets in life, just lessons . .
ขึ้นอยู่กับตัวเราครับ

เรียนให้เข้าใจ
ไม่ใช่เรียนให้ได้คะแนน

ไม่มีจริงในโลกครับ ฮือๆ~

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ

ไม่มีจริงในโลกค่ะ ง่ะ

ไม่มีจริงในโลกฮ้า.....   (เห็เล่นกันเยอะ  เล่นมั่ง  อิอิ ปลื้ม)

Jo * W h o : ...
เอ่อ .. แต่มีครูภาษาไทยคนนึงนะค่ะ

ที่แบบว่า สอนรู้เรื่องโคตรๆ แต่กดคะแนนมากถึงมากที่สุด ทำให้ บางคนได้ 4 ทุกวิชา แล้วก็ ได้ 3.5 วิชาภาษาไทย นะน่ะ ... แต่มีครูอีกคนสอนน่าเบื่อมหาโคตร แต่... เรียนยังไงก็ได้ 4

แต่ไม่รู้วะ .. ยอมเรียนกับครูคนแรก  เกย์แอบ ไม่สน ก็ยังดีกว่าเรียนไปแล้วไม่เข้าใจอะไรเลย หลับอีก
เรียนไปแต่ใช้ในชีวิตประจำวันไม่ได้...

เรียนทำไมครับ
นั่นสิ

สัดส่วน สมการ พหุนาม เอกนาม ขายข้าวแกงยังไม่ต้องใช้ขนาดนั้นเลย -*-

ป้า ข๋า  ขอซื้อหลอด ฟลูออเรสเตน ค่ะ  ยิ้มน่ารัก

เรียนไปเถอะค่ะ บ่นไปไม่ได้อะไรหรอก  ลันล้า

นั่นสิ

สัดส่วน สมการ พหุนาม เอกนาม ขายข้าวแกงยังไม่ต้องใช้ขนาดนั้นเลย -*-

ถ้าคิดจะทำอะไรได้มากกว่าแค่ขายข้าวแกงรับรองได้ใช้แน่ครับ

งบน้อย
หน้า: 1 ... 21 22 23 24 25 26 27 [28] 29 30 31 32 33 34 35