หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 35

ผู้เขียน หัวข้อ: 100 โรงเรียนที่เก่งสุดในไทย  (อ่าน 137699 ครั้ง)
โรงเรียนผมที่ 36 ครับ ฮิ้ววว

ขนาดมีระเบิดนะครับเนี่ย ฮิ้ววว (เคยโพสไปแล้ว)

โรงเรียนผมที่15 คิดว่าน่าจะได้สูงกว่านี้  ฮิ้ววว (เคยโพสไปแล้ว)

I ROCK , THEREFORE I AM
ตกลงว่าใครเป็นคนจัดอันดับเหรอคะ
เชื่อถือได้แค่ไหน
เพราะตอนนี้ที่โรงเรียนอาจารย์กำลังตื่นเต้น เปิดดูกันใหญ่
ดึกแล้ว อาจารย์ยังไม่นอนกันเหรอ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ค่ะ
อาจารย์ที่โรงเรียนน่ะ แม่ดาเอง ฮิ้ววว
ให้ดามาเสิรชกูเกิ้ลๆอยู่นั่นแหละ
ไม่้เห็นมี  ฮือๆ~

Las Noches Rubicundior
ค่อยโพสต์คำถามกฎหมายตอนเย็น

น้องจั๊ว จุ๊บ จู๊บ  เกย์ออก เกย์ออก

ยังอยู่ที่งานวันแรกพบ

อิจฉาเพื่อนนะครับ  เมื่อกี้มันโทรมา  บอกว่าอยู่มหาลัยอยู่เลย  กำลังส่องรุ่นน้องฉาวๆๆ หื่น หื่น

โล่ง
เพิ่งปั่นได้วันนี้

.
.
อ.สงบ นั้นหรอ เห่อๆๆ
ให้เด็กเข้าค่ายพระธรรม  ฮือๆ~ อยู่ ม5 อยู่เองค่ะ  ฮี่...

เยิ้ม ...  หยุดปั่น
ขอวกกลับไปเรื่องโจทย์ข้อนั้นหน่อย
เห็นพี่ดิวถามว่าเมื่อไหร่จะเฉลย

ป.ล. หนิงไม่มีคำตอบให้นะคะ  กร๊าก
 คิดออกแล้วบอกด้วยละกัน  ฮิ้ววว

ฮิ้ววว

เอาโจทย์ข้ออื่นอีกไหมคะ
มี 30 ข้อแหนะ  ฮิ้ววว

<3.
พี่ดิว จั๊วไปอยู่คณะอื่นแล้ว  ฮิ้ววว ลัลล้า ~

แต่ยังเอากฏหมายมาถามได้ค่ะ ชอบ  กรี๊ดดดดด
 เพราะต้องเรียนตอนปีหนึ่ง ฝึกไว้  ฮิ้ววว

there are no regrets in life, just lessons . .
พี่จั๊วเทพ~

ทุกอย่าง

กึ๋ยๆ
ขอวกกลับไปเรื่องโจทย์ข้อนั้นหน่อย
เห็นพี่ดิวถามว่าเมื่อไหร่จะเฉลย

ฮิ้ววว

เอาโจทย์ข้ออื่นอีกไหมคะ
มี 30 ข้อแหนะ  ฮิ้ววว

เอาจ๊ะ
ชอบๆ

ส่วนจั๊ว  ใจหายไปเลย  เสียดายเด็กเก่ง ฮือๆ~  แต่ทำตามสิ่งที่ชอบเถอะครับ  ชีวิตจะมีความสุข
คำถามวันนี้คำถามเนติบัณฑิตครับ

นายเจฟอยู่ที่กรุงเทพฯ ส่งจดหมายเสนอขายลุงอ๋าห์โบราณของตนในราคา 80000 บาท ให้แก่นายหรั่งซึ่งอยู่ที่จังหวัดเชียงใหม่  โดยแจ้งว่า หากนายหรั่งตกลงซื้อก็ให้ตอบกลับภายในวันที่ 27 กันยายน 2549 นายหรั่งได้รับจดหมายในวันที่ 20 กันยายน 2549 และส่งจดหมายตอบตกลงซื้อรถยนต์นั้นถึงนายเจฟผ่านทางไปรษณีย์ด่วนพิเศษเมื่อวันที่ 25 กันยายน 2549 หลังจากส่งจดหมายแล้วนายหรั่งถูกน้องเคนหักอก  ถึงแก่ความตายในวันนั้นเอง  นายกัมเพื่อนชายของนายเจฟและนายหรั่ง  อยู่ที่จังหวัดเชียงใหม่  โทรศัพท์แจ้งข่าวดังกล่าวให้ในยเจฟทราบในวันรุ่งขึ้น  ปรากฎว่าน้ำท่วมที่จังหวัดอุตรดิตถ์  ไปภาคเหนือไม่ได้แล้ว ฮือๆ~  ทำให้การขนส่งไปรษณีย์ภัณฑ์ระหว่างเชียงใหม่และกรุงเทพฯมีข้อขัดข้อง  จดหมายของนายหรั่งซึ่งตามปกติควรส่งมาถึงนายเจฟในวันที่ 27 กันยายน 2549  กลับมาถึงในวันที่ 4 ตุลาคม 2549 นายเจฟเห็นว่าจดหมายของนายสวัสดิ์มาถึงหลังกำหนด  ทั้งนายหรั่งก็ถึงแก่ความตายไปแล้วและมีผู้อื่นสนใจจะเสนอซื้อลุงอ๋าห์โบราณในราคา 1000000 บาท  จึงไม่ติดต่อกับทายาทของนายหรั่งในเรื่องการซื้อขายรถยนต์นั้น

ดังนี้ให้วินิจฉัยว่านายเร่ซึ่งเป็นทายาทคนเดียวของนายหรั่งจะเรียกร้องให้นายเจฟส่งมอบลุงอ๋าห์โบราณให้ตนในราคา 800000 ได้หรือไม่ ยิ้มน่ารัก

เอ่อ จั๊วเรียนคณะอะไรครับ  กฎหมายของคณะอื่นคงไม่ยากขนาดนี้แล้วครับ  (แต่ก็มี F หลายคนสำหรับวิชาเลือกกฎหมายในธรรมศาสตร์ ง่ะ)

โล่ง
เออ...เอาตูมาเล่นซะจนได้  ง่ะ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 เอือม อิ๊ ขอนี้ งง

นายเร่เรียกร้องจากนายหรั่งได้แล้วกันค่ะ
เพราะนายหรั่งแสดงเจตนาตอบรับในการทำสัญญาไปแล้ว
และวันที่ส่งจม.แสดงเจตนานั้นยังอยู่ในระยะเวลาที่กำหนดไว้
(จม.ลงทะเบียนมันมี วันที่กำหนดนินา  ฮิ้ววว)

ฮิ้ววว ผิดชัวร์

there are no regrets in life, just lessons . .
เดาว่าไม่ได้อะ  (มั่ว) ฮิ้ววว

เพราะนายหรั่งตัดสินใจซื้อคนเดียว ไม่เกี่ยวกะเร่
เร่เลยเรียกร้องให้นายเจฟส่งของให้ไม่ได้

อี๋~ ยากอ้ะ ผิดชัวร์  เอือม
หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 35