หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 35

ผู้เขียน หัวข้อ: 100 โรงเรียนที่เก่งสุดในไทย  (อ่าน 137701 ครั้ง)
โรงพยาบาลของเร่ต้องการตับเด็กเพื่อใช้ในการผ่าตัดให้น้องนานา (เพราะตับนานาโดนพี่กินไปแล้ว หื่น) จึงติดต่อไปยังสามผู้ขายอวัยวะตัวเองเป็นประจำ (ล่าสุดเข้าใจว่าขายหัวใจดวงน้อยๆไปให้ลั่นแล้ว ยิ้มน่ารัก) สามตกลงจะมาขายตับให้เร่ใช้ผ่าตัดในอีกสองวันถัดไป  โดยคิดในราคา 7000 บาท  (อันนี้คิดมุกไม่ออกแหล่ว กรี๊ดดดดด)  เมื่อถึงกำหนดสามไม่มา  เร่จึงไม่สามารถผ่าตัดตับให้นานาได้ทันเวลา  นานาชักกระตุก  เร่จึงเรียกให้สามชดใช้ค่าเสียหายที่เกิดขึ้น  สามมันหัวหมอ  ปฏิเสธว่าสัญญาซื้อขายที่ทำกันนั้นไม่มีอำนาจบังคับตามกฎหมาย  ตนจึงไม่มีหน้าที่ใดๆอันเกิดจากความตกลงนั้น

ท่านเห็นว่าข้ออ้างของแดงถูกต้องหรือไม่  ให้เหตุผลทางหลักกฎหมายให้ชัดเจนด้วย โวย

คำตอบจะเปลี่ยนไปหรือไม่  ถ้าสามเปลี่ยนจากขายตับ  เป็นขายเลือดตัวเอง ลันล้า

โล่ง
 เอือม ลืมไปหมดแล้ว

ตอบว่า นิติกรรมที่ทำทั้งๆที่รู้่ว่าขัดกับกฏหมายไม่มีผลบังคับใช้แต่แรกเริ่ม
เป็นโมฆะค่ะ  ลันล้า

(มั่วทั้งดุ้น  ฮิ้ววว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ค. 2006, 09:21 น. โดย จั๊ว » บันทึกการเข้า

there are no regrets in life, just lessons . .
จั๊วลืมหมดแล้ว เอือม

งั้นไปอ่านอีกนิดแล้วสอบเนติบัณฑิตเลยดีกว่า  เก่งอย่างนี้ เจ๋ง

สรุปว่าถูกครับ  ได้ 7/20 ครับ

เพราะอะไรไม่บอก  เดี๋ยวจะมาเฉลยครับ แบร่

โล่ง
เป็นเด็กนี่หน่า

ต้องได้รับการยินยอมก่อน
แล้วมันก็ผิดกม.ตั้งแต่ต้น

เป็นโมฆะเปล่า เอ๊ะ หรือ โมฆียะ  กร๊าก กร๊าก

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
เป็นเด็กนี่หน่า

ต้องได้รับการยินยอมก่อน
แล้วมันก็ผิดกม.ตั้งแต่ต้น

เป็นโมฆะเปล่า เอ๊ะ หรือ โมฆียะ  กร๊าก กร๊าก

นึกว่าลืมใคร  ที่แท้ก็น้องหรั่งสุดหล่อนี่เอง
รอข้อต่อไปนะจ๊ะ  จุ๊บ จู๊บ  เกย์ออก เกย์ออก

ที่หรั่งพูดถูกแล้วจ๊ะ  สามยังเป็นเด็กอยู่ ง่ะ  ทำอะไรก็ต้องให้ผู้แทนโดยชอบธรรมยินยอมก่อน  แต่อย่างไรเสีย  การซื้อขายตับนั้น  เป็นนิติกรรมที่ขัดต่อความสงบเรียบร้อยของประชาชนครับ  ผลตกเป็นโมฆะ

แต่สาเหตุที่ให้คะแนนไม่ถึงครึ่งเพราะเหตุผลอื่นจ๊ะ ยิ้มน่ารัก

โล่ง
แล้วตับไก่ทอดอะ  งง

[ว่างให้เช่า]
แล้วตับไก่ทอดอะ  งง

ตับไก่ทอดไม่ผิดครับ  เป็นปกติประเพณีไปแล้ว  จนกว่าวันหนึ่งคนในสังคมจะเห็นว่าการขายตับไก่มันทำให้สังคมวุ่นวาย  ไม่สงบเรียบร้อยขึ้นมา  ค่อยตกเป็นโมฆะก็ยังไม่สาย ฮี่ๆ

โล่ง
ชัดกระตุกจนจะตายแล้วทำไงดี  ฮือๆ~

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
รร. ม.ต้นผมอยู่อันดับ 104
รร. ม.ปลายอยู่อันดับ 7

รู้สึกแถวนี้มีรุ่นน้อง รร. ทั้งม.ต้น ม. ปลายเยอะจัง  ไอ้มืดหมี
รร. ม.ต้นผมอยู่อันดับ 104
รร. ม.ปลายอยู่อันดับ 7

รู้สึกแถวนี้มีรุ่นน้อง รร. ทั้งม.ต้น ม. ปลายเยอะจัง  ไอ้มืดหมี

สมัยไหนครับพี่  สมัยไหน
สมัยอ.เกษียรรึปล่าว   กรี๊ดดดดด

โล่ง
สมัยไหนครับพี่  สมัยไหน
สมัยอ.เกษียรรึปล่าว   กรี๊ดดดดด

ใช่มั๊งคับ... ลืม  ง่ะ

ความจำสั้นหน่ะคับ... ไม่รู้เค้านับเลขรุ่นกันยังไงด้วย...  กร๊าก

แต่ผมรุ่นแรก ญ.ส. นะ ถ้าแบบนี้นับถูก... นับง่ายดี  กร๊าก (รู้สึกแก่  เอือม)
รุ่นแรกญ.ส.  ตอนนี้ก็อายุ ยี่สิบห้า เกย์ออก อ้วก อ้วก

ใช่มั้ยครับ

โล่ง
เปิดกระจู๋คนหัวหมอไปเลย แล้วเอาข้อกฏหมายมาคุยกันน่าสนุกดีนะ  ยิ้มน่ารัก

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
แฝงตัวในนี้แหละเฮียเจฟ

วันนี้ไม่มีแรงจะ create ข้อสอบแล้ว  เป็นหวัดงอมแงมเลยครับ

ค้างตัวละครลับไว้สอง  คือ  หรั่ง กับเฮียเจฟ  และเฮียกัมอีกคน
สามคนนี้จะมาทำอะไร  โปรดติดตามชม ยิ้มน่ารัก

โล่ง
อย่าเอาหนูไปทำมิดีมิร้ายนะ  กรี๊ดดดดด

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 35