หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 ... 35

ผู้เขียน หัวข้อ: 100 โรงเรียนที่เก่งสุดในไทย  (อ่าน 137709 ครั้ง)
ทั้งความเข้าใจ ทั้งท่อง
ยากสิคะ = =

ไม่ยากจ๊ะ  เชื่อพี่กฎหมายระดับมัธยมไม่ถึงขนาดต้องใช้ความเข้าใจมาก  ส่วนใหญ่ก็จำๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ที่จำมากก็คงเป็นเรื่องกระบวนการนิติบัญญัติ

สรุปสมัยมัธยม  พี่เรียนแบบจำๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  แต่ถ้าน้องวี  หรือน้องๆคนไหนสงสัย  ถ้าพี่มั่นใจ  พี่จะตอบให้นะจ๊ะ

โดยเฉพาะน้องวี   จุ๊บ จู๊บ  เกย์ออก เกย์ออก

(ตับเด็ก  ตับเด็ก  ตับเด็ก หื่น)

โล่ง
วีของพีช  ชิ

งอนพี่อะ มาแย่งวีไปได้ไง  ฮิ้ววว
 (เหงื่อแตกพลั่ก)

ป.ล. นี่มันกระจู๋..
น้องวี มาหาพี่ดีกว่า มามะ  (อิอิ)

กฎหมาย...เฮ้อ  เอือม

there are no regrets in life, just lessons . .
แขกรับเชิญคนต่อไป  น้องพีซครับ  หื่น

(ตับเด็ก ตับเด็ก ตับเด็ก)

โล่ง
 ฮิ้ววว

ฮือๆ~

(กลัว)

ใช่มั๊ยคะ = =
ทำไมเค้าเล่นพวกเดียวกันหมดแล้ว... เอือม

พี่ดิว พี่ดิว จุ้บ จู้บบบบ เกย์ออก
 (อิอิ)
โดนกันทั่วหน้า

<3.
สาม จุ๊บ จู๊บ  เกย์ออก เกย์ออก

เพื่อไม่ให้เสียเวลารอคอยกันนาน sample ข้อสองมาแล้วครับ

พี่กับน้องพีซเรียนอยู่ที่เดียวกัน  พบกันโดยบังเอิญ  แล้วเราก็รู้ว่าหัวใจเราอยู่ที่เดียวกัน  พี่จึงเสนอพีซว่าเมื่อถึงเวลากลับบ้านให้กลับด้วยกันนะจ๊ะ  จุ๊บ จู๊บ  เกย์ออก เกย์ออก

ต่อมาก่อนกลับบ้านพี่ได้ไปสะดุดหัวใจของน้องหนิง  น้องหนิงก็สะดุดหัวใจพี่  ต่างคนต่างสะดุดหัวใจของกันและกัน ยิ้มน่ารัก   แล้วชวนน้องหนิงกลับบ้าน  หื่น (ผมพาน้องหนิงไปส่งบ้านครับ)  น้องพีซมาเห็นเข้าจึงเรียกร้องให้พี่พาน้องพีซกลับบ้านคนเดียว  ไม่เอาน้องหนิง โวย  มิฉะนั้นน้องพีซจะใช้สิทธิตามกฎหมาย

พี่อยากจะปรึกษาน้องๆทั้งหลาย  ผู้ใคร่กระหายความรู้ทางกฎหมายว่า  พี่ผูกพันตามกฎหมายต้องปฏิบัติตามข้อตกลงที่ให้กับน้องพีซหรือไม่

ครั้งนี้ขอขอบคุณแขกรับเชิญพิเศษ  น้องพีซและน้องหนิงนะครับ
ส่วนตูรับบทชายหลายใจอีกแล้ว ฮือๆ~

(ข้อสอบแก้ตัว ปี 2541)

สรุปว่า คำถามวิชาคณิตศาสตร์ตอบอะไรจ๊ะ  อยากรู้คำตอบจะตายแล้ว โวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2006, 22:30 น. โดย อ๊ะ เปลี่ยนชื่อเรียก » บันทึกการเข้า

โล่ง
ไม่ต้องปฎิบัติรึเปล่า (ไม่รู้ ง่ะ)

จะครบรร.แล้วค่ะ  (ขาดไหมกับเบลและแ๊อ๊น ฮิ้ววว)

there are no regrets in life, just lessons . .
ไม่ต้องปฎิบัติรึเปล่า (ไม่รู้ ง่ะ)

จะครบรร.แล้วค่ะ  (ขาดไหมกับเบลและแ๊อ๊น ฮิ้ววว)

เฮ่ย  น้องจั๊วเซ้นส์กฎหมายใช้ได้นะนั่น

สรุปว่าพี่ไม่ต้องปฏิบัติครับ  เพราะการสัญญาว่าจะพาน้องพีซกลับบ้านนั้น  เป็นการสัญญากันตามปกติประเพณีอัธยาศัยอันดีของคนรู้จัก (ชายหลายใจ)  ไม่มีวัตถุประสงค์ในการผูกพันเป็นนิติกรรม  ดังนั้นการชวนกันกลับบ้าน หื่น จึงไม่สร้างผลผูกพันทางกฎหมายครับที่ต้องพาน้องพีซกลับบ้านคนเดียว

ดังนั้นคราวนี้พี่เลยกล่อมทั้งน้องพีซกับน้องหนิงมาทั้งคู่เลย ฮี่...

โล่ง
เฮ่ย  น้องจั๊วเซ้นส์กฎหมายใช้ได้นะนั่น

สรุปว่าพี่ไม่ต้องปฏิบัติครับ  เพราะการสัญญาว่าจะพาน้องพีซกลับบ้านนั้น  เป็นการสัญญากันตามปกติประเพณีอัธยาศัยอันดีของคนรู้จัก (ชายหลายใจ)  ไม่มีวัตถุประสงค์ในการผูกพันเป็นนิติกรรม  ดังนั้นการชวนกันกลับบ้าน หื่น จึงไม่สร้างผลผูกพันทางกฎหมายครับที่ต้องพาน้องพีซกลับบ้านคนเดียว

ดังนั้นคราวนี้พี่เลยกล่อมทั้งน้องพีซกับน้องหนิงมาทั้งคู่เลย ฮี่...

แต่อาจจะต้องรับสารพิษ(ตะกั่ว) เกินขนาดนะครับ อาจจะเป็นขนาด .38 .357 หรือ .22

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ถ้าตามที่น้องอุ๊ว่า
หมายความว่าถ้าโรงเรียนอันดับที่ร้อย
มีนักเรียนสอบได้ 601 คน (จากห้าพันคน หรืออะไรก็ตาม)

โรงเรียน xxx มีนักเรียนม.หก ทั้งหมด 600 คน  ทุกคนสอบได้ทั้งหมด

ก็จะไม่ติดหนึ่งในร้อยสิ

แอบอ้างมางั้นแหละ  ฮิ้ววว

นักเรียนที่เก่งๆ แล้วก็พอมีฐานะบ้าง พ่อแม่จะให้ไปสอบเข้า รร. ที่มีชื่อเสียงทั้งหลาย
เยอะเลย นักเรียนจากต่างจังหวัดกัน หลุดไปเรียนก็เยอะ
เช่นจากจังหวัดประจวบฯ ไปเรียนที่ เพชรบุรี ราชบุรี
(เบญจมเทพอุทิศ เบญจมราชูทิศ พรหมานุสรณ์)

นักเรียนเยอะ แถมส่่วนใหญ่มีคุณภาพซะด้วย ไม่แปลกที่จะอยู่ใน top 100  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
เป็นหัวหมาดีกว่าเป็นหางมังกรค่ะ
 ชิ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 ... 35