หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 18

ผู้เขียน หัวข้อ: แอนก๊งเหล้า เคล้า 5 นศ.  (อ่าน 61881 ครั้ง)
ถ้าหมายถึงตู ตูกินประชด  อี๋~

Today you , Tomorrow me.
ก็ดีกว่าให้เด็กแอบกินเอง
แล้วจะเกิดอะไรมั่งก็ไม่รู้

คนเราจะมีสักกี่คน
ที่คิดได้ตั้งแต่แรกว่าของนี้ๆ มันไม่ดีๆ

เด็กหลายคนเอานิ้วแหย่ปลั๊กไฟ เอามือจับกาน้ำร้อน แล้วถึงจะขยาด
ก็เหมือนกันแหละ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ส่วนมากก็คิดได้ตั้งแต่แรกว่ามันไม่ดีทั้งนั้นแหละ
แต่พอความเป็นเด็กในตัวดดนแทนที่ด้วยเหตุผลโง่ๆ ของความเป้นผู้ใหญ่
มันก็มีข้ออ้างชักลากไปให้กิน ให้สูบ จนได้

ดีนะที่ตูดร็อปอายุไว้ที่ 18

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 เศร้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
สาเหตุนึงที่ทำให้ผมไม่ดื่มสุรายาเมา เพราะผมเห็นน้าๆเป็นตัวอย่างครับ น้าๆผมตอนปกติไม่ดื่ม เป็นคนที่ขรึม สุภาพ รอบคอบ แต่พอเหล้าเข้าปากจนเมา กลายร่างเป็นอีกคนเลยครับ อารมณ์ดีเกินเหตุ เต้นโชว์แหลก แถมปากหวานจนก้นเปรี้ยว ผมเห็นแบบนี้ประจำเลยไม่คิดที่จะดื่มจะกินมันเลยครับไอ้สุรายาเมาเนี่ย  เอือม

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
แต่ถ้ามีน้องสาวจะให้หัดกินเหล้านะ

ให้รู้ว่าว่าอาการจะเป็นยังไง มีเพื่อนผู้หญิงบอกมาว่า มันช่วยได้ในกรณีที่ถูกมอมเหล้า
จะครองสติอยู่ได้ในระดับหนึ่ง แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น ต้องไม่ทำตัวอยู่ในความเสี่ยงดีที่สุด

ผมตัวเองว่าเคยกินมั้ย เคย ตอนที่เริ่มทำงานใหม่ๆ
เคยเมาขนาดโดนหิ้วไปอยู่บ้านคนอื่นยังไม่รู้ตัวเลย
(พฤติกรรมที่ไม่ดีไม่ต้องจดจำและเลียนแบบ)
เคยหมดสภาพ จนไม่สามารถปกป้องเพื่อนได้ อย่าให้เล่าเลย รู้สึกผิดจนทุกวันนี้

แต่ตอนนี้เลิกแล้ว ช่วงนั้นมันอยู่ในสังคมคนทำงาน

ต้องใช้กี่คนโอ้เอ้   (อิอิ)

[ว่างให้เช่า]
ส่วนมากก็คิดได้ตั้งแต่แรกว่ามันไม่ดีทั้งนั้นแหละ
แต่พอความเป็นเด็กในตัวดดนแทนที่ด้วยเหตุผลโง่ๆ ของความเป้นผู้ใหญ่
มันก็มีข้ออ้างชักลากไปให้กิน ให้สูบ จนได้

ดีนะที่ตูดร็อปอายุไว้ที่ 18

เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
มีคนไม่แตะเหล้า เคล้าบุหรี่  เป็นเพื่อนด้วย
ปล.  ไม่เคยโดนล้อเลยว่ะ  เรื่องไม่เข้าสังคม  เพราะไม่มีใครกล้าหือ โวย

โล่ง
ตูว่าเอ็งต้องเคยเจอช็อตนี้แน่ๆ สลด

มึนตึ้บ- เฮ้ยสลด ดื่มๆ
 ไอ้มืดหมี- อ๋อ โทษทีพี่ ผมไม่กินเหล้าครับ
 มึนตึ้บ- เฮ้ย จริงง่ะ กูไม่เชื่อเด็ดขาด หน้าตาอย่างมึงน่ะนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อร์
ตูว่าเอ็งต้องเคยเจอช็อตนี้แน่ๆ สลด

มึนตึ้บ- เฮ้ยสลด ดื่มๆ
 ไอ้มืดหมี- อ๋อ โทษทีพี่ ผมไม่กินเหล้าครับ
 มึนตึ้บ- เฮ้ย จริงง่ะ กูไม่เชื่อเด็ดขาด หน้าตาอย่างมึงน่ะนะ

กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก
ผมเคยเมาน้ำแดงครับ  กรี๊ดดดดด

เอามั่ง
ผมเคยเมาโค้กครับ  กรี๊ดดดดด

เมื่อเร็วๆนี้พี่ผมให้ผมกินเบียร์ไปอึกหนึ่ง
รู้สึกอร่อยดีครับ
ฮิ้ววว
ผมเคยเมาน้ำแดงครับ  กรี๊ดดดดด

ผสมเหล้าขาว  เอือม

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ผมเคยเมาโค้กครับ  กรี๊ดดดดด

เมื่อเร็วๆนี้พี่ผมให้ผมกินเบียร์ไปอึกหนึ่ง
รู้สึกอร่อยดีครับ
ฮิ้ววว

ถ้า 2 อึกจะอร่อยกว่านั้น ถ้า 3  4     5      6 อึก เปลือง  (แจ๋ว แจ๋ว)

[ว่างให้เช่า]
แหวะ ไม่อร่อยเลย ขม  อี๋~

Today you , Tomorrow me.
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 18