หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: เท่าไหน ถึงเรียกว่า กวนตีน  (อ่าน 25587 ครั้ง)
แล้วแต่จะคิดอ่ะ
คำว่ากวนตีนเป็นอนิยาม  หมีโหดดดด

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
คุณๆ สาวกเก่าคะ อยากทราบว่า การพูดคุยแบบไหน
ที่คุณๆ คิดว่ากวนตีน แบบไม่น่าให้อภัย
 เจ๋ง

อีกคำถามค่ะ
แล้วสาวกใหม่แบบไหน ที่คุณๆ อยากคุยด้วยค่ะ

เรียกตูว่าลุง  ชิ

[ว่างให้เช่า]
หวัดดีครับลุงแอ๊ะ  ฮิ้ววว
อาห์  ลุงแอ๊ะ

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
้ป้าแอ๊ะห์

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ป๊ะห์ป๋าห์อ๋าห์~*
ผมผ่านเข้ามาเก็บดาวเฉยๆ ครับ   ฮือๆ~ ง่ะ

//  แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2006, 18:40 น. โดย nuugo » บันทึกการเข้า

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ผมผ่าน :08:เข้ามาเก็บดาวเฉยๆ ครับ   ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ผมผ่าน :08:เข้ามาเก็บเดือนเฉยๆ ครับ   ฮือๆ~

Today you , Tomorrow me.
 โวย

เข้าเรื่องๆ  โวย

การกวนตีนเนี่ยนะครับ ขึ้นอยู่กับว่า กระทำกับใคร
ถ้าเรากวนกับเพื่อนๆ ถือว่าการกระทำแบบนั้นรับได้
แต่ถ้ากระทำกับคนที่เราไม่รู้จักมักคุ้น ถือว่ากวนครับ เริ่มรับไม่ได้

ถ้าเป็นในแตกฟอง ถือว่าเป็นการหยอกล้อ เล่นกันอย่างพอประมาณ
ถ้าถามความคิดผม ผมว่าเด็กในนี้กวนตีนทุกคน แต่รับได้ แถมชอบด้วย 
เพราะเราเคยเห็นตัวจริง เคยเจอกันที่งานมีตติ้งแล้ว
หลายๆ คน น่ารักกว่าที่คิดครับ  ฮิ้ววว

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
 ฮิ้ววว

1 เสียงค่ะ

โวย โวย ลุงเร่ ปู่อ๋าห์ ตาบักห์  ชิ ชิ

[ว่างให้เช่า]
นัทก็น่ารักกว่าที่คิด  ฮิ้ววว
นิสัยนะ

..ชีวิตต้องเรียนรู้..
แล้วก็  ตาชายคลอง  คุยเก่งมาก  จ้อไม่หยุดเลย   ฮี่ๆ

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7