หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: อกหักครับ  (อ่าน 18303 ครั้ง)
คงไม่ต้องบรรยายนะครับว่าคนที่โดนหลอกรู้สึกยังไง

คนที่เป็นไอ้น่าโง่รู้สึกยังไง

คนที่ร้องให้คนเดียวเป็นยังไง
 ฮิ้ววว

(ไม่กล้าเล่นมุก)

Today you , Tomorrow me.
เอาน่า  ถือว่าเป็นการสั่งสมประสบการณ์
โลกนี้มีคนอกหักทุกวันนั่นแหละ อย่างน้อย ตอนที่เราร้องไห้ คงมีใึีครสักคนแหละีที่ร้องพร้อมเรา

ปล. แนะนำเพลงความเจ็บปวดของปาล์มมี่ โดนมั่กมาก ยิ้มน่ารัก
ปลอบคนไม่เป็นแฮะ
(ถนัดทางซ้ำเติม)

เสียใจก็ระบายออกมาให้พอค่ะ
เวลาจะแก้ไขความรู้สึกได้ดีที่สุด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
 ฮิ้ววว อย่าปิดตัวเองแล้วกันเน้อ
อกหัก ก็มีกันทุกคนแหละค่ะ อยู่ที่ว่าใครจะเจอมาหนักกว่ากัน

คิดในทางนึง ผู้หญิง 1 คน คู่กับผู้ชาย 1 คน
เรารักเค้า แต่เค้าไม่รักเรา มันก็เป็นเรื่องที่เค้าคิด
มันต้องมีคนสมหวัง และผิดหวัง เป็นของคู่กันค่ะ  ฮือๆ~

there are no regrets in life, just lessons . .
อยู่กับความเจ็บครับ อย่าพยายามกีดกันมัน
ปล่อยให้มันเป็นไปอย่างที่มันจะเป็น
อยากร้องให้ก็ร้อง รู้สึกอย่างไรก็แสดงออกมา
อย่าฝืนตัวเองครับ
จากก็รอ....ให้เวลามันผ่านไป
ทุกอย่างจะค่อยๆดีขึ้นเอง
เอาใจช่วยครับ

My Life, My Pride, is Broken
อยู่บ้านมันร้องไม่ได้นี่ เกรงใจแม่กะพ่อ เดี๋ยวน้องล้อด้วย  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

อย่าคิดมาก

ถ้าคิดก็อย่านาน

โลกยังมีอะไรสวยๆ งามๆ อีกเยอะ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
อยากลองรักดูสักหน่อย จะปล่อยให้ช้ำก็จำต้องเป็น

จะสุขหรือทุกข์อยากแค้นลำเค็ญ จะลองให้เห็นรักเป็นฉันใด

เห็นโลกมาแล้วช่วงหนึ่ง จะมองให้ซึ้งถึงช่วงต่อไป

ถึงล้มลุกคลุกคลานเท่าใด จะจำเอาไว้...สอนใจตัวเอง

Today you , Tomorrow me.
คุณรู้มั้ยคะ เราหาบทความมาจะให้คุณอ่าน ที่เราเคยอ่านเจอ อยากให้คุณอ่านมากเลย แต่เราหาไม่เจอ

เราก็ปลอบใจไม่เก่งด้วยสิ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

เอาเป็นว่า เมื่อคุณจบจนหายดีแล้ว เหตุการณ์ครั้ง นั้นจะเป็นบทเรียนอย่างดีให้กับคุณ
ไว้ใช้กับรักครั้งใหม่ เพื่อแก้ไขข้อผิดพลาด ทั้งของตัวเรา และของตัวเค้า
สู้ๆนะคะ อกหักไม่ใช่เรื่องใหญ่ค่ะ .. ดีกว่าไม่เคยได้รักใคร นะคะ

อกหักเรื่องเล็กค่ะ
อกเล็กเรื่องใหญ่ (อิอิ)

อ่านแล้วยิ้มด้วยนะ ไม่อยากให้เครียด ยิ้มน่ารัก
เอาน่า ... ดีกว่ารักไม่เป็นคะ  เฮ้ย!?

นานๆ จะเข้ามาที
 ฮือๆ~  คนไม่ใช่ยังไงมันก็ไม่ใช่ ต่อให้รักให้ตายยังไงก็คงเสียเปล่า

(แจ๋ว แจ๋ว) มองโลกข้างหน้าเถอะค่ะ
เคยมาเหมือนกันนะ  หนักเหมือนกัน

แต่ก็นี่ไง  ผมยังคงอยู่  ยังมีชีวิตอยู่   ยังสนุกกับมัน   และก็ยังอยากมีแฟนอีกอยู่ดี  แม้ว่าอาจจะต้องวนกลับไปเหมือนเดิม

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
คิดอีกทีไม่เล่นมุกดีกว่า...

เวลาผ่านไปนานๆก็ดีขึ้นครับ...

เอามั่ง
หน้า: [1] 2 3 4 5 6