หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ลาก่อนบอร์ดพี่แอน  (อ่าน 31800 ครั้ง)
(+1) นิ้ง
ชอบๆ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
แอบอ้าง
สาวกเก่าอายุมากขึ้น อายุมากขึ้น

ไม่ต้องย้ำก็ได้  ชิ

เอามั่ง
เต่า เอ็งจะร้อนตัวทำไมวะ

ดูตูนี่ ดูซิ๊

ยังนิ่งเลย  ฮิ้ววว
อ้าวเวรกรรม หน้าแตก
จู๋นี้จั่วหัวด้วยชื่อตูนี่หว่า
แต่ไหงผู้ถูกพาดพิงกลับเพิ่งได้เข้ามาดูซะงั้น

อ่านมาทุกหน้าแล้ว
ความเห็นยังไม่ตกตะกอนดีครับ
แต่โดยสรุปความจากผม - ผู้ที่สร้างจักรวาลเอ็กซ์เม็นแห่งนี้ขึ้นมา
อยากจะบอกว่า สิ่งที่คุณบอกว่า "มันเปลี่ยนไป" นั่น
ไม่ได้เฉพาะกับฟ๐รั่มนี้ สังคมนี้หรอกครับ
มันเป็นไปกับทุกๆ สังคมนั่นแหละ

คบเพื่อนคนนึงไปนานๆ พอเพื่อนมีแฟนก็บอกเพื่อนไม่เหมือนเดิม
กินข้าวแกงร้านนึงอร่อยถูกใจ แต่พอเปลี่ยนแม่ครัวใหม่ก็บอกว่าไม่เอารสชาตินี้
ฯลฯ

ก่อนจะคบกับคุณ เพื่อนคุณก็ผ่านคนอื่นมาเยอะแยะ
ถึงแม้จะมีแฟน แต่มันก็ยังเป็นเพื่อนสนิทคุณเหมือนเดิม
มันต้องเปลี่ยนตัวเองไปตามเวลา

ก่อนคุณจะกินข้าวแกงร้านนี้ นโยบายของร้านก็คือ
จะเปลี่ยนแม่ครัวทุกๆ 3 เดือน เพื่อกันการยักยอกเงินร้าน

คุณรู้ไหมครับว่า
จักรวาลมันไม่ได้สร้างมาตอนที่คุณเกิดและดับไปพร้อมๆ กัน
มันมีมาอยู่แล้ว ค่อยๆ เติบโต และเป็นไป

ความคาดหวังของคุณคือความประทับใจแรกที่อิ่มเอมที่สุดจากสิ่งที่พบ
แต่พอเห็นความเปลี่ยนแปลงซึ่งเป็นอนิจจังของทุกๆ อย่าง ก็ตัดพ้อ
ถ้ารักจะอยู่กับสิ่งใด คุณก็ต้องรับความเปลี่ยนแปลงนั้นให้ได้ครับ

สำหรับผมเอง คิดว่าไม่ว่าจะนานแค่ไหน ที่นี่ก็ยังน่ารักเสมอ
ระบบที่ช่วยๆ กันวางไว้ (เห็นเลยว่ากว่าจะกลมกล่อมขนาดนี้ ตูไม่ได้วางคนเดียวแน่ๆ) ก็อร่อยดี
อะไรที่ตึงไป พอมีกระจู๋นี้เข้ามาเตือนก็ช่วยทำให้หย่อยไปได้บ้าง
และในทางกลับกัน อะไรที่หย่อนไป ก็ช่วยกันขันให้แน่น
ออกจะน่ารักจะตายไป ฮิ้ววว

แถมพก - ปวารณา
- นิ้งซึ่งเป็นสาวกที่น่ามาคุในยุคแรกๆ มาพักหลังๆ นี่นานมาแล้ว กลายเป็นคนพูดรู้เรื่องขึ้นมากครับ
- บักเจฟ บักแม็ค และบางทีก็บักก๊อพ ไงก็ช่วยระวังการใช้คำพูดกับขาจรหรือสาวกใหม่ๆ หน่อยเด้อ
- จู๋นี้เดี๋ยวจะจับขึ้นหิ้งครับ ชอบเป็นการส่วนรวม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ยักษ์
 กรี๊ดดดดด

แค่พูดว่า "ใช้ภาษาวิบัติ" แค่เนี้ย  หมีโหดดดด

ไม่ได้รุนแรงอะไรเลย

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ชอบตรงเนี้ย ของเว็บ f0nt  เจ๋ง

เหมือนเว็บที่กล่อมเกลาให้ชาวไซเบอร์เสปซยังเป็นคนอยู่

เข้าเว็บอื่นแล้วมันดูหงุดหงิดพิลึก ไม่ว่าจะเป็นภาษาวิบัติ หรือ ความหยาบไร้สติ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
แค่พูดว่า "ใช้ภาษาวิบัติ" แค่เนี้ย  หมีโหดดดด

เหลือบ หยวนๆนิดๆก็ได้น่ะครับ

มันต้องเปลี่ยนแปลงทีละนิด...

ทีละนิด..

...

ที..ละ..นิด... ครับ...จ๊วบ

อืมห์~

หมดฤดูละ
บวกให้ จขกท.
บวกให้การ์ตูนป๋าเลย์

เกย์แอบ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เห็นจู๋นี้นานแล้วนะคะ ได้แต่อ่านผ่าน ๆ ไม่เคยเข้ามาตอบเลย

ตอนเข้ามาใหม่ ๆ  เกร็งค่ะ  บางทีก็ติด ๆ ความวิบัติมาเล็กน้อยถึงปานกลาง

เคยเลิกเล่นไปประมาณ 1 อาทิตย์  เพราะว่าเบื่อและอีกอย่างไม่ค่อยได้รู้จักใคร

แต่ตั้งแต่ไปมีตติ้งมา....ได้รับมิตรภาพจากเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ เยอะเลยค่ะ

-/\-  ขอบคุณที่ขัดเกลาการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยค่ะ  

เลวยั้นเงา

อย่างที่บอกไง มันต้องระวังการใช้คำ
เช่น ถ้าเขาคุยมา ดีงับๆ อะไรก็ว่าไป เราก็ตอบไป และตบท้ายด้วยคำว่า
- "ป.ล. ลองพิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องจะน่ารักกว่านี้ครับ เช่น คะ ค่ะ ครับ"
- "ป.ล. คำว่า สังเกต ไม่มีสระอุนะครับเจ๊กัม อยู่มานานแล้วยังผิดอีก เดี๋ยวจับตูดซะเลย"
- "ป.ล. กติกามีบอกไว้ที่ http://f0nt.com/forum/index.php?board=13.0 นะ อ่านจู๋แรกสุดมีบอกไว้"
- ฯลฯ

อย่าลืมว่าสังคมทุกๆ ที่ในโลกอินเทอร์เน็ตก็ร้อยพ่อพันแม่ครับ
เอาใจเขามาใส่ใจเรา จะได้เอาตังค์เขามาใส่เป๋าเรา

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เหมือนของเดิมเด๊ะเลย เจ๊นัท

จู๋เปิดใจ

ต้องอย่างนี้ซิฟะ ทำเว็บมันต้องให้อะไรกับสังคมมั่ง ผมว่าเว็บนี้ประสบความสำเร็จอย่างสูงแล้วล่ะครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ตอนเข้ามาใหม่ ๆ  เกร็งค่ะ  บางทีก็ติด ๆ ความวิบัติมาเล็กน้อยถึงปานกลาง

เคยเลิกเล่นไปประมาณ 1 อาทิตย์  เพราะว่าเบื่อและอีกอย่างไม่ค่อยได้รู้จักใคร

แต่ตั้งแต่ไปมีตติ้งมา....ได้รับมิตรภาพจากเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ เยอะเลยค่ะ

ใกล้จะมีความรู้สึกเหมือนคุณนัทแล้วค่ะ .. เบื่อ ไม่รู้จักใคร  เศร้า
ใกล้จะเลิกเล่น ว่าจะลองทิ้งซัก 2-3 วัน แต่ก็ตัดใจไม่ได้ (บอร์ดนี้เล่นของแน่เลย)  กร๊าก
อีกอย่างคงไม่ได้ไปมีทติ้งค่ะ ไม่มีปัญญาไป ..  เอือม

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10