หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8

ผู้เขียน หัวข้อ: The Dãh VinCi Code  (อ่าน 22163 ครั้ง)
อ่านที่ไหนมาไม่รู้ มีคนบอกว่า ต้องเอาใจเขามาใส่ใจเรา

ถ้ามีคนทำหนังบอกว่าพระพุทธเจ้าของเรามีภรรยา
คุณจะว่ายังไง หรือให้ร้ายกว่านั้นก็บอกว่าแถมยังมีลูกด้วย
เป็นคุณคุณจะพอใจไหม

เฮ้ย!?
เป็นมุกเหรอ  เฮ้ย!?
ก็เป็นเรื่องจริงนี่นา ที่มีทั้งภรรยา และ ลูกชาย
แต่ว่านั่นก่อนออกผนวช  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
 :42:นั่นน่ะสิ

เอาเหอะ ยังสื่อได้ว่าก็มีคนที่ไม่ได้ศึกษาเรื่องราวของศาสนานั้นๆอยู่นะ  คริคริ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ไปดูมาแล้วค่ะ เมื่อวันศุกร์ ไม่ผิดหวังแต่ไม่ประทับใจ รู้สึกว่าไม่มันหักเหลี่ยมหักมุมแบบในหนัง ยังสงสัยอยู่ว่าคนที่ไม่อ่านจะเข้าใจรึเปล่า (แต่ถามเพื่อน ก็เข้าใจนะ)

แต่ตอนดูจบรู้สึกเหมือนตอนอ่านจบเลย มันเป็นเรื่องแต่งแน่เหรอวะ ตาคนแต่งนี่โน้มน้าวเก่งมากเลย

วันนี้ไปดูก้านกล้วยมา รู้สึกประทับใจมากกว่าดาวินชีอีกค่ะ (ที่จริงอยากไปดูกับเพื่อน แต่มันบอกปัญญา่อ่อน โวย)

ดาวินชีโค้ด บอกว่าศาสดาของเค้ามีเมีย
เข้าใจว่าเค้าคงอยากจะเปรียบเทียบให้มันเหมือนกัน
ถ้าเราโดนเหมือนกัน ก็คือเปรียบให้ศาสดาของเรามีเมียเหมือนกันไง
ยังไม่พอ อยากจะเพิ่มความเจ็บช้ำน้ำใจให้เรา ด้วยถารแถมว่ามีลูกด้วยเลยเอ้า  ง่ะ

เป็นคุณ คุณจะพอใจไหม?

I ROCK , THEREFORE I AM
(อิอิ)
 :42:พอเข้าใจค่ะพี่เก้อ

แต่อีตาคนแต่งมันโน้มน้าวได้เก่งจริงๆนะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ไปดูมาละ ฮิ้ววว

ไม่ค่อยประทับใจมาก
ถ้าไม่มีเมียสิแปลก (อิอิ)

[ว่างให้เช่า]
ไปดูมาเมื่อวาน ฮือๆ~ ต้องกลับมาเปืดอ่านอีกรอบ งง

การโกหก คือ
ความจริง 10% ที่เหลือ............ก็จริง(เหรอ??)
เอาศาสดาเค้ามาเขียนแนวนั้น มันก็ไม่น่าพอใจเท่าไร

แต่เรื่องก็ตื่นเต้นหนุกหนานดี ฮิ้ววว
(ตามช่วงตาแก่เล่าเรื่องอัศวินไม่ทัน หลายชื่อ หลายสมาคมมาก)

กำลังโหลดข้อมูล .....
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด
จะมีคนเลี้ยง X-MEN 3 แล้ว >O<
จุ๊บๆ

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
ดาวินชีโค้ด บอกว่าศาสดาของเค้ามีเมีย
เข้าใจว่าเค้าคงอยากจะเปรียบเทียบให้มันเหมือนกัน
ถ้าเราโดนเหมือนกัน ก็คือเปรียบให้ศาสดาของเรามีเมียเหมือนกันไง
ยังไม่พอ อยากจะเพิ่มความเจ็บช้ำน้ำใจให้เรา ด้วยถารแถมว่ามีลูกด้วยเลยเอ้า  ง่ะ

เป็นคุณ คุณจะพอใจไหม?
ฮิ้ววว
เจ้าชายสิทธัตถะ มีลูกมีเมียนะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ดูท่าทางคนที่ไปดูไม่ค่อยประทับใจแฮะ  ง่ะ
ที่ดังนี่เพราะกระแสหรอกหรือ  ง่ะ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8