หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ๐นต์แรกในชีวิตค่ะ  (อ่าน 2658 ครั้ง)

ฟ๐นต์นี้หนูเพิ่งเคยทำเป็นฟ๐นต์แรกค่ะ ทำแค่ภาษาอังกฤษเสร็จค่ะ  ต้องแก้ไขตรงไหนบ้างหรอคะ
จะได้ไปปรับปรุงก่อนจะทำภาษาไทย
อยู่เหมือนลายขีดๆ เส้นเลย

น่าจะแก้เรื่องช่องไฟนิดหน่อยนะครับ
ว่าแต่ตัว s หายไปไหน???

ตัว f พิมพ์เล็กอาจจะให้สูงกว่านี้
ตัว M แอบมีเขาด้วย น่ารักดี
ตัวอักษรไทยท่าทางมันส์น่าดู

ตัว s ต้องอยู่ในคำว่า jumps จ้ะ
เวลาเอามาใช้งานจริงเราจะเห็นตัวพิมพ์เล็กที่คุณทำให้มันเป็นปื้นๆ ชัดเจนนะครับ
ยังไงลองเอาไปประสมเป็นย่อหน้าดู ถ้าเป็นว่ามันรกตาก็ปรับออกบ้าง
แต่ถ้าชอบรกๆ ก็โอเคครับ อยู่ที่ดีไซน์ขั้นต่อไปแล้วได้เลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]