หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 16

ผู้เขียน หัวข้อ: หนังเก่า ดูเท่าไหร่ก็ไม่เบื่อ  (อ่าน 112181 ครั้ง)

ไม่มีกระทู้หนังเก่า ดูที่ไรไม่เบื่อมั่งรึ.. ฮิ้ววว

เห็นนาย Sub พูดเรื่องนี้ เลยตั้งกระจู๋ซะเลย

หนังเก่าดูเท่าไหร่ก็ไม่เบื่อ
มีเรื่องอะไรบ้างน่ะ

สำหรับเรา ดูได้ไม่เบื่ออก็คงเป็นเรื่อง

ฟอเรสกัมป์

ไม่อยากสปอยด์เลย คิดว่า คนมีอายุหน่อยๆคงได้ดูกันบ้างแล้วล่ะ
ทอม แฮงค์ เล่นเป็นคนที่เป็นโรค ออทิสติก IQ EQ ต่ำ แต่มีความ
เป็นมนุษย์สูงกว่าคนบางคนซะอีก
 ตั้งแต่เด็ก เป็นเด็กพิการหลังงอ ขาเป็นปลิโอต้องใส่ที่ดามขาตลอดเวลา
 แต่เพราะต้องหนีจากการถูกรังแก ที่ดามขา หลุดกระจาย
และวิ่งเร็วที่สุดใน โรงเรียน

และด้วยความที่วิ่งเร็ว ก็ได้เล่นอเมริกันฟุตบอลเป็นตัววิ่ง
ได้เรียนมหาวิทยาลัยเพราะพรสวรรค์ในการวิ่ง
เรียนจบก็ผันตัวเองไปเป็นทหาร เข้ารบในสงครามเวียดนาม
รอดได้เพราะวิ่ง
และ...................................................

ไปหาดูเอานะ

คนอื่นล่ะมีเรื่องอะไรกันบ้าง

STAR WARS ครับ
มันส์ดี

อีกเรื่องก็ TERMINATOR ครับ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
โดเรม่ิอน
การ์ตูนเก่่า  ฮิ้ววว

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เจ๊กั๊มเขาบอกว่าหนัง  โวย

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
Star Wars อีกเสียงครับ  แต่ไม่แน่ใจว่าถ้าดูติดต่อกันวนไปสักห้าหกรอบจะเบื่อหรือปล่าว

อีกเรื่องที่ดูบ่อยคือไททานิกครับ  อันนี้ดูบ่อยมากแต่ก็ไม่ค่อยเบื่อ

ปล.โดราเอม่อนภาค movie ไม่เคยดูครับ  แต่คิดว่าก็คงไม่น่าเบื่อหากจะดูหลายๆรอบ  เพราะภาค tv ทำไว้ดี movie ก็น่าจะดีตาม

โล่ง
น๊อตติ้ง ฮิล  ครับ  (เพิ่งดูรอบที่ 17 เมื่อคืน)

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
The Nightmare Before Christmas ของ Tim Burton
เพลงประกอบเพราะมาก...

ไนท์แมร์ฯ ชอบมาก

ร้องได้เกือบทุกเพลงเลยนะ
ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
BIG FISH ของทิม เบอร์ตันค่ะ  ฮิ้ววว

กับ CATCH ME IF YOU CAN ของลีโอนาร์โด กรี๊ดดดดด และ ทอม แฮงค์

*แ้ก้ค่ะแก้   (เหงื่อแตกพลั่ก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2006, 11:08 น. โดย จั๊ว » บันทึกการเข้า

there are no regrets in life, just lessons . .
BIG FISH ของทิม เบอร์ตันค่ะ  ฮิ้ววว

กับ CATCH ME IH YOU CAN ของลีโอนาร์โด กรี๊ดดดดด และ ทอง แฮงค์

ครับน้องจั๊ว สรุปว่าเค้าเป็นคนไทยใช่ไหม ฮิ้ววว

แต่ดูหนังที่ทอมแฮงค์เล่นหลายเรื่องเลยนะชอบมากๆ

เป็นนักแสดงที่เข้าถึงบทบาทมากเลยอ่ะ

ยิ่งเรื่องแคสอะเวย์ นี่สุดๆ

เปิดเรื่องมาอ้วนท้วนเลย

แต่ตอนหลังๆหุ่นดีเลยเพราะติดเกาะนาน
(ช่องสามเพิ่งฉายไปเมื่อ อาทิตย์ทีแล้ว)

(นักแสดงของ ฮอลี่วูด เพื่อบทบาทให้สมจริง ต้องลดน้ำหนักหลายสิบกิโลเพื่อรับบทที่จะแสดง หรือจะเพิ่มหลายสิบกิโลเพื่อรับบท เหมือนเรื่องบริดเจทโจนส์ไดอารี่อ้วนปุ๊กเลย  ลำบากแต่ต้องทำเพราะทุ่มเท  ฮิ้ววว
ไอ๊หยา พี่กัมมมม  โวย

ก็แหม แ่ค่อยากให้เค้าเกี่ยวข้องกับเมืองไทยไง  ฮิ้ววว

:05:ชิส์

จั๊วก็ชอบ Cast Away นะ แต่อยากรู้จริงๆว่าในกล่องสุดท้ายมีอะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2006, 10:59 น. โดย จั๊ว » บันทึกการเข้า

there are no regrets in life, just lessons . .
เรื่อง TOPGUN ฟ้าเหนือฟ้าครับ

เป็นหนังสงครามแนวเครื่องบินรบ แต่ไม่เน้นสงครามครับ เน้นเรื่องความรักและการทำในสิ่งที่ตั้งความหวังไว้ให้สำเร็จ เป็นหนังที่ทอม ครูยซ์ แจ้งเกิดเลยก็ว่าได้ครับ เป็นหนังที่มีเจอร์รี่ บั๊คไฮเมอร์ร่วมสร้างอยู่ด้วย เป็นหนังเครื่องบินรบที่ผมคิดว่ายังไม่มีหนังเครื่องบินรบเรื่องไหนเอาชนะได้ เพลงประกอบภาพยนตร์สุดยอดครับ คงมีใครเคยฟัง "Danger Zone" by Kenny Loggins , "Mighty Wings" by Cheap Trick , Take My Breath Away (Love theme from "Top Gun")" by Berlin ,"Heaven In Your Eyes" by Loverboy , "Top Gun Anthem" by Harold Faltermeyer & Steve Stevens ผ่านหูมาบ้างนะครับ หนังเรื่องนี้ทำให้ผมหลงไหลใน F14 TOMCAT มากมายเลยครับ แม้ปัจจุบันจะมี F18 ต่อมหาภัยมาแทนที่ก็ตาม ผมดูครั้งแรกตอนนั้นยังเป็นม้วนวีดีโออยู่เลยครับ ชอบมากเพราะทีมเสียงเอกพากษ์ครับ เมื่อปีที่แล้วบังเอิญไปเจอที่เขาเอามาทำเป็นวีซีดี ก็เลยซื้อเก็บไว้ พอกลับมาดูใหม่ก็ยังสนุกไม่เปลี่ยนไปเลยครับ  ปลื้ม

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เห็นนาย Sub พูดเรื่องนี้ เลยตั้งกระจู๋ซะเลย
โวย โวย โวย

Saving Private Ryan ครับกี่รอบก็ไม่เบื่อ
ทหาร1หน่วยที่ออกตามหานายทหารในดงของศัตรู
เพื่อช่วยชีวิตของทหารนายนั้นซึ่งพี่น้องเค้าตายไปแล้ว2คน

TERMINATOR 2029 ภาค1-2 ชอบมากๆ
ภาคแรกคนเหล็กย้อนเวลามาฆ่าแม่ เพื่อป้องกันลูกที่จะเกิดมาเป็นหน่วยต่อต้านคนเหล็กปี2029
ภาค2ลูกที่กลายเป็นหน่วยต่อต้านแล้วในปี2029 ส่งหุ่นย้อนเวลามาช่วยเหลือตัวเองตอนเด็กจากหุ่นสังหารที่ย้อนเวลามาฆ่าเหมือนกัน ...

PREDATOR1
เรื่องนี้ก็ชอบ ทหารรับจ้างเผชิญหน้ากับมนุษย์ต่างดาวหน้าตาน่าเกลียดและโหดเหี้ยม

Speed 1 ช่วงนั้นหนังเรื่องนี้สร้างกระแสทรงผมพระสึกใหม่สุดฮิต หนังมันจริงๆ

ล่าซื้อ DVD ปลอมมาหมดแล้ว(แผ่นละ100) ของจริงผมคงจนตาย ง่ะ

กำลังโหลดข้อมูล .....
โหวดให้ฟอเรสต์กัมพ์อีกคน เจ๋ง

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
Saving Private Ryan กับ Forest Gump  เกย์แอบ

แถม OST Forest Gump ชื่อเพลง Turn Turn Turn ขับร้องโดย The Byrds ใครสนใจติดต่อได้ทาง msn ครับ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 16