หน้า: 1 [2] 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: หนังสือสอนทำฟอนต์  (อ่าน 21534 ครั้ง)
ผมว่า OpenType อ่านแล้วได้สาระดีครับ
ส่วนสาระเรื่องการออกแบบฟอนต์ที่ได้ฟังๆ เขามา
จะพยายามทยอยเขียนในฟ๐รั่มนี้แหละจ้ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แล้วมีขายที่ไหนบ้างอะจะได้ไปซื้อ
 กึ๋ยๆ
​ผมว่า​ OpenType ​อ่าน​แล้ว​ได้​สาระดีครับ​
​ส่วน​สาระ​เรื่องการออกแบบฟอนต์ที่​ได้​ฟังๆ​ ​เขา​มา​
​จะ​พยายามทยอยเขียน​ใน​ฟ​๐​รั่มนี้​แหละจ้ะ​

เห็นหลายที แต่ราคาบาดใจ ไม่กล้าซื้อ
เอาเงินไปซื้อซีดีเพลง + เหล้ายาปลาปิ้งหมด หะหะ

อ้วก อ้วก

แต่คงไปถอยมาในเร็ววันนี้ครับ  เกย์แอบ เกย์แอบ

อ่อ รู้สึกจะมีเล่มก่อนหน้านี้เป็น Graphic Designer ของไทยด้วยนะครับ
คิดว่าสำนักพิมพ์เดียวกัน ปกเหลืองๆ เล่มนั้นซื้อแล้ว ดีเช่นกันครับ  เจ๋ง

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
ปกเขียวๆ หรือเปล่าครับ งง
เล่มนั้นผมซื้อมาเป็นของหวงเลย
แต่ปกเหลืองผมยังไม่เคยเห็นเลยนา

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ปกเขียว มีรูปยักษ์แอน?
ยิ้มน่ารัก ถึงเป็นยักษ์ก็รักวาฬนะ....

พลั่ก!!

อ้วก
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2007, 16:11 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

​ปกเขียวๆ​ ​หรือ​เปล่าครับ​ งง
​เล่ม​นั้น​ผมซื้อมา​เป็น​ของหวงเลย​
​แต่ปกเหลืองผม​ยัง​ไม่​เคยเห็นเลยนา​

อ่า ใช่ครับ ผมตาบอดสี + จำผิด  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

​ปกเขียว​ ​มีรูปยักษ์​​แอน​?

ใช่ๆ มียักษ์ครับ  กรี๊ดดดดด

ขออภัยตอบหลายอันไปหน่อย​  เอือม เอือม

10 ​​ยอดกราฟิกดี​​​ไซเนอร์สายพันธุ์​​​ไทย​​ = Graphic designer issue / ​​เรียบเรียง​​​โดย​​ ​​รัชภูมิ​​ ​​ปัญส่งเสริม​

ตอนแรกนึกว่ายักษ์แอนครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2007, 16:26 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

มีขายที่ไหนมั่งคะ  ฮือๆ~

ท่าจะหายาก
เพราะหนังสือค่าย core-function นี่เขาทำมาขายแบบแคบๆ น่ะ
(เป็นเจ้าเดียวกะ OpenType)

เว็บของ core เองก็ดูพิกลพิการ
แต่เนื้อหาข้างในเล่มดีมากนะ
อ่านแล้วได้แรงบันดาลใจหลายๆ อย่างเลย

หน้า: 1 [2] 3 4