หน้า: 1 ... 171 172 173 174 175 176 177 [178] 179 180 181 182 183 184 185 186

ผู้เขียน หัวข้อ: ลาก่อนจู๋ (จู๋ลา)  (อ่าน 563811 ครั้ง)
แค่นั่งรถ 4 ชม ไปกลับ เพื่อไปกินข้าวเที่ยงกะเพื่อน ตอนนี้กำลังนั่งชิวๆ ไม่มีไรลำบากเลยนะ   อ๊าง~

4ชั่วโมง เท่ากับผมนั่งรถไฟฟรีไปหาพี่แอ้ที่สีคิ้วเลยนะ  อ๊าง~

เห็นมีเช็คอินที่วัดอนาลโยด้วย

เคยไปจำวัดอยู่ตอนธุดงค์ ไหว้
เขาอีกลูกด้านหลังโน้น (ที่มีพระเจ้าทันใจ) บรรยากาศตอนจุดพลุฉลองวัดสุดยอดมาก เจ๋ง เจ๋ง

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
เพิ่งเที่ยวกลับมาครับ
ไปบ้านผางาม ปราจีนบุรีมา
สนุกมากเด้อ

เล่าเลยๆ กรี๊ดดดดด

เห็นมีเช็คอินที่วัดอนาลโยด้วย

เคยไปจำวัดอยู่ตอนธุดงค์ ไหว้
เขาอีกลูกด้านหลังโน้น (ที่มีพระเจ้าทันใจ) บรรยากาศตอนจุดพลุฉลองวัดสุดยอดมาก เจ๋ง เจ๋ง

เป็นวัดที่ชอบมากๆ ค่ะ
คราวนี้ขี่มอตะไซไปด้วยแหละ เส้นทางสวยมาก  หยี

ปล. ทริปนี้ไม่มีอะไรตื่นเต้นจริงๆ ชิวมากๆ
แต่กลับมาเจอฝนตกนี่แหละ  เอือม

ปล.๒ อันที่จริงแอบมีตื่นเต้นนิดหน่อย เรื่องคุณตำรวจอัญเชิญคุณต่างด้าวลงรถขากลับไปหนึ่งคน
บ่นไว้ใน ฟบ. ละ  กร๊าก

ลาไปลาวแล้วครับ
ยังไม่รู้เลยว่าจะไปเที่ยวที่ไหน อะไรยังไงบ้าง  กร๊าก ฮือๆ~

ตัวคนเดียว :]
ขอให้สนุก สะดวก และปลอดภัยครับ

ขอให้สนุก สะดวก และปลอดภัยครับ

ขอให้สนุกและปลอดภัยจ้า.. ส่วนสะดวกนี่ ตัวใครตัวมันนะ  อ๊าง~

เบิ้ล

ลาไปเชียงใหม่ ๔ วันค่ะ
ทริปนี้จะเป็นอะไรที่ฉีกแนวจากทุกๆ แนวที่ทำมา (มันยังฉีกได้อีกเรอะ !!)
เชื่อเถอะว่า พวกมาโซคิสม์มันหาทางได้เสมอแหละ  กร๊าก

ทริปนี้โคตรอยากไปด้วยเลย  กระซิกๆ  ฮือๆๆ

ขอลากลับออสเตรเลียคืนนี้ค่ะ ไหว้

ฮ่าๆ ฮือๆ
เดินทางปลอดภัยครับ

เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น

เดินทางโดยเครื่องบินครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อืม  ...มันก็จริง
หน้า: 1 ... 171 172 173 174 175 176 177 [178] 179 180 181 182 183 184 185 186