หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: โชว์soundloop  (อ่าน 8944 ครั้ง)
ฮิ้ววว น่ารัก สมเลย์

ถามสักนิดครับ พวกเมโลดี้ใน ซล นี่คิดกันเองใช่ไหมครับ
คิดได้ยังไง ผมไม่มีความสามารถในด้านนี้เลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เออ ไม่ได้เล่น MODPlug มานานเลยแฮะ ฮิ้ววว
ผมไม่มีความรู้ด้านเพลงเลยนะ คือถ้าพี่เล่น band in a box จะกลายเป็น composer ง่ายๆแค่ไม่กี่คลิกแถมเพลงก็ไม่ซ้ำชาวบ้านด้วยน่ะ

ใส่ คอร์ด อะไรหน่อยนึงแค่นั้นเอง

นักเขียนการ์ตูนรายปี
อ้อ ถามซะเลย พอได้ midi sound มาแล้วทำยังไงให้เสียงมันเพราะกว่านี้ครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ลง soundfont ฮิ้ววว

รีคอมโพสใหม่ในโปรแกรมทำเพลงสกุล MOD, S3M etc. ครับ (ง่ายดี ฮิ้ววว)
หน้า: 1 [2]