หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 18

ผู้เขียน หัวข้อ: ครายสมัคร หรือติดคณะอะไรกันบ้างอะ  (อ่าน 62798 ครั้ง)
นิสิตนักศึกษาใหม่ กับอนาคต 

http://news.mcot.net/social/inside.php?value=bmlkPTEwODUyJm50eXBlPWNsaXA=

อยู่กับสิ่งที่ตัวเองรัก ดีกว่าฝืนนะคะน้องๆ

ยินดีกับคนที่สอบติด และคนที่ไม่ติด ก็อย่าท้อค่ะ สู้ๆ  เจ๋ง

สอบติด ไม่น่าดีใจเท่า เรียนจบนะ  ฮิ้ววว
หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~

เลือกที่ใกล้ๆบ้านไว้ ไม่ติดเลย ติดที่ไกลๆบ้าน เอือม
ได้นอนหอแล้ว กรี๊ดดดดด

ยินดีต้อนรับน้องคณะ
เสร็จแน่ กร๊าก

อีกอย่าง เข้าไป อย่าไปเครียดกับเกรดที่จะได้
ทำให้ดีที่สุด สนุกกับกิจกรรมดีกว่า
บางที เวลาสมัครงาน เกรดมันไม่ได้ตัดสินคนว่าดีหรือไม่

บางคน เกรดดี แต่คุยกันไม่รู้เรื่องก็ยังมี  ฮิ้ววว

อันนี้แหละจริงเลย ยิ้มน่ารัก
ที่ตูมีวันนี้ได้ก็เพราะกิจกรรมมหาลัยนี่แหละ
มันเปลี่ยนชีวิตคนได้จริงๆ นะ ยิ้มน่ารัก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เจ๋ง

ใช่ เอ็นไม่ใช่ทุกอย่างหรอกนะ

ถึงจะเข้าเรียนมหาวิทยาลัยได้
แต่ถ้าเราไม่ตั้งใจ ก็ไม่ดีเหมือนกัน

อีกอย่าง เข้าไป อย่าไปเครียดกับเกรดที่จะได้
ทำให้ดีที่สุด สนุกกับกิจกรรมดีกว่า
บางที เวลาสมัครงาน เกรดมันไม่ได้ตัดสินคนว่าดีหรือไม่

บางคน เกรดดี แต่คุยกันไม่รู้เรื่องก็ยังมี  ฮิ้ววว
ย้ำว่าบางทีและบางคนด้วยนะ ถ้าได้เกรด 2.01 บางทีกิจกรรมก็ไม่ได้ช่วยอะไร  กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย

อันนี้แหละจริงเลย ยิ้มน่ารัก
ที่ตูมีวันนี้ได้ก็เพราะกิจกรรมมหาลัยนี่แหละ
มันเปลี่ยนชีวิตคนได้จริงๆ นะ ยิ้มน่ารัก

ถ้ามีบันทัดตบท้ายที่ว่า    "มาทำธุรกิจร่วมกับเราซิครับ"  นี่ใช่เลย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ถ้ามีบันทัดตบท้ายที่ว่า    "มาทำธุรกิจร่วมกับเราซิครับ"  นี่ใช่เลย

อันนี้เริ่มกลัวแล้วละ

บรรทัด  งง

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ไม่รู้จะดีใจหรือเสียใจดีที่ไม่ได้เอาวิศวะคอมเกษตรไป ทั้งๆ ที่เค้าให้เข้าเลย  ฮือๆ~

ตอนนั้นคิดอย่างเดียวว่า ไม่อยากเรียนฟิสิกยาก ๆ อีกแล้ว

ตอนนี้มานั่งคิด คณะวิทยาศาสตร์ คอม มันจะรุ่งไหมเนี่ย ถ้าไม่ต่อ โท

ยิ่งเพื่อนสนิท อยู่เกษตรเยอะยิ่งคิดไปใหญ่

แต่คงดีแล้วแหละมั้ง เพื่อนเก่าเยอะคงไม่เจอสังคมใหม่ๆ  ฮือๆ~ โวย กร๊าก

วิศวะคอม  อ๊ากกกก หื่นนนนน

น่าเสียดายจริงๆด้วยครับ เฮ้อ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
เฟรชชี่ 51 มารายงานตัวค่ะ 
ติดโควต้า ศึกษาศิลปะ ลูกช้าง มช ค่ะ  ยิ้มน่ารัก

ถ้าสอบไม่ติดโควต้าตอนนี้คง ร้องไห้ขี้มูกโป่งอยู่บ้านแน่ๆ เลย
คณะที่อยากจะเข้า นี่คะแนนสูงขึ้นกว่าปีก่อนเป็นพันๆ  หมีโหด~
ถ้าสอบ ไม่ติด โควต้า คงเศร้าแน่ๆ

ยินดีกับกันย์ และก็เป็นกำลังใจให้กับคนที่ไม่ติด
เราสอบไม่ติดตั้ง 2-3ที่  เข้าใจอารมณ์อะ อย่าท้อๆ

มีเพื่อนคะแนน+1500 หลุดก็มี
หลุดทั้ง 4 อันดับก็มี  ฮือๆ~
บางคนติดแต่ก็ไม่พอใจก็มี  ง่ะ
ยินดีด้วยคร้าบบบ ยิ้มน่ารัก
เช่นกันครับ ยินดีๆ ด้วยครับ  ฮี่ๆ
ยินดีด้วยนะจ๊ะ
ยินดีด้วยกับนักศึกษาใหม่ทุกคน

รุ่นพี่ จะได้มีเด็กใหม่ๆลงท้องกันบ้างแล้ว งานนี้  หื่น

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 18