หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: เอารูปมาทำ font  (อ่าน 6494 ครั้ง)
ถ้าผมต้องการเอา รูปมาทำ font อะ ครับ ทำไง อะ แนะนำ ที่ครับ

เคยทำ font เป็น 3d อะ คับ มี ส่วนลึก ส่วนหนา ด้วย ละ

ผมจะเอารูปที่เคยทำไว้ มาทำ font ได้ไหม หรือ ต้อง วาดใหม่อะ คับ

ถ้าต้องวาดใหม่ ช่วย ลองทำแบบที่มีความหนาให้ดูหน่อยได้ไหมครับว่ามันจะประมาณไหน

เออ อยากได้แบบ ขบวนการ 5 สี ด้วยได้ ไหม (font สีละตัว อะไรประมาณนี้)
อ้าวพิมพ์ คับ อีกแล้ว เรา ขอโทษอีกทีครับ
 เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
รอผู้รู้มาตอบ
รอยักษ์มาย้าย  ฮิ้ววว

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
อ้าวพิมพ์ คับ อีกแล้ว เรา ขอโทษอีกทีครับ
 เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

ไม่เป็นไรคับ ให้อภัย

ผมก็ใช้ ครับมันทางการไปหน่อย ฮิ้ววว
สาม ขอส่วนลดที่ร้านหน่อยดิ มีโครงการจะไปนครฯ ซัก 75% กำลังดี  กร๊าก

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 ฮิ้ววว พี่เก้อก็มามุกๆนี้นะครับ
ตอนนี้พี่แกกลายเป็นส่วนๆในตู้เย็นแล้ว
ฮิ้ววว พี่เก้อก็มามุกๆนี้นะครับ
ตอนนี้พี่แกกลายเป็นส่วนๆในตู้เย็นแล้ว

สาม เอ็งจับคนมาทำอาหารเหรอ?  ฮิ้ววว

งั้นขอ ไส้ติ่งพอลล่า กับ ตับอ่อน ซอนย่า ด้วยนะ เอาเผ็ดๆ
รับทำแต่ผู้ชายครับ

นโยบายเดียวกับคูโบต้าด้วยนะครับ

เล็กๆไม่ ใหญ่ทำห์ จ๊วบ

เป๋ได้ใน 3 คำตอบ ฮิ้ววว

งบน้อย
เอารูปมาทำฟอนต์ได้ แต่ต้องเป็นรูปแบบ Vector นะ เช่น วาดใน Illus
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2007, 16:04 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

ของผมใช้ก๊อปรูปมาจากโฟโต้ฉ็อป พอวางในฟอนต์แลปมันจะเห็นเป็นจางๆ ก็เอาปากกา patch ลากตามเอาน่ะครับ

จริงๆเอามาจากภาพก็ได้ครับ
แต่เส้น Contour จะขรุขระ ไม่ชัด
แนะนำให้พอร์ทมาจากอิลลัสครับ

โดยการใช้ Pen ลอกเส้น Path มายังฟอนต์แล็บ

สงสัย?

เออ งงต่อไปเหอะ
จริงๆเอามาจากภาพก็ได้ครับ
แต่เส้น Contour จะขรุขระ ไม่ชัด

ตรงนี้ทำในฟอนต์แลบได้เลยมั้ยครับ ถ้าได้ต้องทำยังไง

หน้า: [1]