หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำจุดเหลี่ยมให้มีแขนอย่างไรใน FL  (อ่าน 4895 ครั้ง)
อยากเปลี่ยนจุดจากแบบหักเหลี่ยมให้เป็นจุดโค้งมีแขนทั้ง 2 ข้าง ทำยังไงอะคะ
จำไม่ได้ว่าแขนอย่างนั้นเรียกว่าอะไร bizer รึเปล่า

เรียกเป็นภาษาทางด้านนี้ว่าโค้งดิไวเซอร์ครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
นั่นสิครับ อยากรู้เหมือนกัน
เพราะผมก็ไม่รู้ว่าวิธีจริงๆมันทำยังไง

ส่วนของผมคือคลิกขวาเอาที่จุดใดๆ
จากนั้นกด Convert PS/TT เสร็จแล้วก็ลบจุดนั้นทิ้ง
แล้วสร้างจุดโค้งขึ้นมาใหม่

สลับซับซ้อนทีแท้  ไอ้มืดหมี

ส่วนของผมคือคลิกขวาเอาที่จุดใดๆ
จากนั้นกด Convert PS/TT เสร็จแล้วก็ลบจุดนั้นทิ้ง

เคยคิดว่าจะลองกดคำสั่งนั้นดู
แต่นึกว่า PS ย่อมาจาก Postscript ส่วน TT ย่อจาก Truetype เลยไม่กด  ง่ะ ง่ะ ง่ะ
ถ้าจะให้มีสองแขน point ต้องอยู่บนเส้นโค้งมั้งครับ

ไม่รู้ว่าใช่แบบนี้หรือเปล่าที่ต้องการ

เลือก 2 point ตรงที่จะทำโค้ง แล้วคลิกขวา

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
ทำได้แล้ว
ขอบคุณนะคะ
ขอบคุณครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กรี๊ดดดดด

ขอบคุณค่ะ
กรี๊ดดดดด

ขอบคุณค่ะ

ไปซะแล้วเหรอเร่  ง่ะ

หน้า: [1]