หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้วิธีไล่แมลงสาบค่ะ!!!  (อ่าน 61057 ครั้ง)
ต้องอย่าให้อาหารมันนะคะ
ไม่งั้นมันใฝ่สูง  ฮิ้ววว

ที่บ้านเคย จ้างบริษัทมาฉีดปลวกน่ะค่ะ
ต้องฉีดลงไปในบ้าน พอฉีดไปซักห้านาที
ทั้งแมลงสาปทั้งปลวก วิ่งพล่านเต็มบ้าน  ฮือๆ~

แล้วแมลงสาปนี่ไม่ใช่ ที่เคยเห็นทั่วไป
มันเป็นแมลงสาป ตัวเบ้งๆ น่ากลัวๆ  อี๋~
วิ่งเร็วปร๊าดดดดดดดด
ส่วนปลวกนี่ ตัวขาวๆ ยี๋ๆ  อี๋~

วันนั้นต้องรีบวิ่งขึ้นที่สูง  คิดแล้ว  อ้วก

แบ่งปันประสบการณ์  ฮิ้ววว

สรุป ฉีดไบกอน เลยค่ะ  ฮิ้ววว

<3.

เคยได้ยินแบบนี้เหมือนกัน เป็นงานวิจัย หรือ โครงงานวิทยาศาสตร์อะไรสักอย่าง ออกทีวีด้วย
ทำไมอาจารย์ต้องหัวเราะเยาะด้วยอ่ะ   ง่ะ

เริ่มนึกออกแล้ว เป็นงานวิจัยของเด็กไทยนิแหละ อ่านเจอในหนังสือพิมพ์
นึกแล้วก็ยังโกรธๆอยู่ มาเยาะเย้ยต่อหน้าพ่อแม่เราด้วย หาว่าเราเพ้อเจ้อ  โวย

ต้องสวดมนต์เยอะๆครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
 ฮิ้ววว  เคยมีประสบการณ์เรื่องแมลงสาบเหมือนกันค่ะ

เคยอาบน้ำแล้วมันขึ้นมาตามท่อน้ำทิ้ง ทีแรกเห็นไม่เท่าไหร่ แต่พอเอาน้ำฉีดไล่มัน
แล้วมันบิน ..........

พั่บ ๆ ๆ  โวย

นึกถึงภาพคีนู หลบกระสุนใน เดอะแมตทริกซ์ อย่างนั้นเลยค่ะ   ฮิ้ววว

ส่วนซอยหอตูน้ำชอบท่วมบ่อย ๆ ตอนท่วม แมลงสาบเป็นร้อยตัวเลยค่ะ ขึ้นบนฟุตบาท
หนีน้ำ  ตู................... ฮือๆ~

จะอ๊อก  อ้วก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2006, 19:08 น. โดย คนมีรู » บันทึกการเข้า

เลวยั้นเงา
จับแมลงสาบใส่แก้ว เอาน้ำมันรอนสันราดแล้วจุดไฟ   กร๊าก สะใจมาก
 :42:ไล่ฉีดลงตะแกรง แล้วฉีดน้ำอัดจนเละ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
น้องนา ๆ โหดนะคะ   เอือม

เลวยั้นเงา
 :05:ก็มันตกใจอ่ะ

เห็นตอนแมลงสาบมันบินแล้วเห็นพวกลายหน้าท้องแล้ว

ฮือๆ~.............

เลวยั้นเงา
 งั้นเหรอ น้ำบ้าน นานา แรงจิงฉีดแมลงสาบ เละ
 :42:ทั้งฝักบัวทั้งที่ฉีดน้ำอ่ะ

สองประสานล็อกตำแหน่งแล้วก็ยิง  ฮิ้ววว

:08:กดแช่ไว้ตั้ง5นาทีกว่าจะเละ ไหลลงท่อไป

ไปอยู่กับเฟริ์นได้เลยนะ น้องนา ๆ   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา

นุ๊กเอาเป็ดราดมัน

เท่านั้นแหละ

เกย์แอบ เรียบร้อย

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
 ฮิ้ววว ไหน ๆ มีวิธีไล่แมลงสาบแล้ว ขอวิธีไล่มดให้ตูด้วย

หงุดหงิดมาก ๆ เลยว่ะ   เอือม

เลวยั้นเงา
บ้านผมมีตุ๊กแกอยู่ใต้เครื่องซักผ้าครับ  ฮิ้ววว

ตั้งแต่มันหลุดเข้ามาในบ้านผมก็ไม่เคยเห็นแมลงสาบอีกเลยครับ
แมลงสาบขึ้นมาเท่าไหร่โดนดักกินหมด (ส่วนใหญ่แมลงสาบขึ้นมาตามรอยแตก และท่อน้ำครับ)

พูดถึงตุ๊กแกแล้วก็
ใจหนึ่งก็รัก อีีกใจหนึ่งก็เกลียด  ฮิ้ววว

เอามั่ง
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 13