หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้วิธีไล่แมลงสาบค่ะ!!!  (อ่าน 61054 ครั้ง)
ซันเจี่ย ตรามด6 ตัว แมลงสาบร้อยตัว ใส่ท่อ หรือที่ที่คิดว่ามันจะมีแหล่งซ่องสุมอยู่
ใส่ตอนเย็นๆนะ วันรุ่งคืน มันจะมานอนมองฟ้าเกลื่อนพื้นเลยล่ะ
แผ่เมตตา แล้วเก็บศพ

มันก็จะหายไปพักใหญ่ สักพักก็ต้องมาใส่ใหม่

ตรงคำถามเปล่าหว่า
อ้ะ  กรี๊ดดดดด
(+1) ขอบคุณค่ะ

(แต่ต้องฆ่ามันเหรอ  ฮือๆ~)

ที่บ้านมียาฆ่ามดด้วยล่ะ
แนวๆ นี้เหมือนกัน โรยที่รัง ตายสนิทและไม่กลับมาหลอกหลอนอีกเลย
แต่ไม่ได้ใช้ คือมดมันไม่ได้บิน พอทำใจไหว

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
มดบิน  เฮ้ย!?

Las Noches Rubicundior
มีใครจำได้บ้าง

จำได้ คลับคล้ายคลับคลา  เกย์แอบ

จับไปขายครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
นึกถึงคนที่จ้างเด็กไปจับแมลงสาบเอามากินน่ะ  ฮิ้ววว

there are no regrets in life, just lessons . .
 ไอ้มืดหมี เอามากินเอง รึให้เด็กที่จับกินนะ อีกที

เค้าเอามากินเองน่ะ แต่แมลงสาบที่บ้านเค้าหมดแล้วเพราะโดนจับหมด
ทีนี้ก็เลยต้องจ้างเด็กแถวบ้าน ให้จับแมลงสาบมาให้หน่อย  อ้วก

there are no regrets in life, just lessons . .
น่าจะให้คนนั้นมาอยู่ในท่อระบายน้ำนะ เยอะ มากเลย
ป.ล. เลี้่ยงตัวเงินตัวทองสิครับ

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
 ง่ะ อยากเลี้ยงเหรอ

แล้วมันมีวิธีที่จะไม่เห็นซากมันเลยมั้ยคะ?

กลัวตอนเก็บศพมันด้วยอ่ะ  ชิ

Life isn't always made to order.
แล้วจุดยากันยุงไล่ จะได้ผลมั้ยครับ
ง่ะ อยากเลี้ยงเหรอ

ตัวเห้กินแมงสาบ ไม่ใช่เหรอ หรือว้่า ตุ๊กแก  ??เลี้ยงตุ๊กแก ครับ ซัก 100 ตัวเอาไปปล่อยในท่อระบายน้ำ รับรองไม่มีแน่นอน

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
เดี๋ยวก็ต้องมาหาวิธีกำจัดตุ๊กแกอีกสิคะ

กลัวตุ๊กแกมากกว่าแมลงสาบอีก  ฮือๆ~

Life isn't always made to order.
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 13