หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้วิธีไล่แมลงสาบค่ะ!!!  (อ่าน 61078 ครั้ง)
จิ้งจกมันอยู่เฉยๆ ของมันก็น่ารักดีแล้วนี่ครับ
อย่าไปเผลอปิดหน้าต่างหรือประตูหนีบมันไส้แตกก็พอ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เหยื่อโศกนาฎกรรมรายล่าสุด ฝังตัวอยู่ใต้ซากหนังสือการ์ตูนถล่มครับ

(เหงื่อแตกพลั่ก)
เหยื่อโศกนาฎกรรมรายล่าสุด ฝังตัวอยู่ใต้ซากหนังสือการ์ตูนถล่มครับ

(เหงื่อแตกพลั่ก)
ของผม เหยื่อฆาตกรรม เคยอยู่ใต้ฝาหม้อข้าวครับ ง่ะ ง่ะ

ระหว่างทำกับข้าว คริคริ ก็ไปหุงข้าว ด้วยความเร่งรีบ ปิดฝา กดหม้อเรียบร้อยไปทำกับข้าวต่อ คริคริ

ระกว่างที่ทำกับข้างไป หุงข้าวไป  :34:เหมือนมีเสียงอะไรดีดหม้อข้าว เป๊ง เป๊ง อู้ย.. เราก็นึกว่า หม้อมันเดือดมั้ง ไม่ได้ใส่ใจ แป๊ะยิ้ม

ทำกับข้าวเสร็จ ข้าวสุกแล้ว เลยไปอาบน้ำ  เตรียมกับข้าวอย่างดี   ฮิ้ววว

แต่เปิดหม้อขึ้นมาดู

เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ

อ๊าก  จิ้งจก อบข้าวสวย กร๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด  ( มันไปอยู่ใต้ฝาหม้อมาแต่ใด)
 เททิ้ง หุงใหม่  เสียอารมณ์ สุดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ม.ค. 2009, 09:56 น. โดย tommyrnb » บันทึกการเข้า
 อ้วก
โปรตีน  อ้วก
อี๋~ จิ้งจกนึ่งอร่อยไหมครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อี๋~ จิ้งจกนึ่งอร่อยไหมครับ
พูดถึงคำถามนี้  หน้ามึน หน้ามึน

moment  แรก   เนี่ย อยากจะเอา แค่จิ้งจกออก แล้วก้ทานข้าวเหมือนกัน อู้ย.. อู้ย..
  ( เพระว่ามันสุก วางบนหน้าข้าวเรียบร้อยเชียว--เพระอะไร อ่ะโห่ ผัดกะเพรา  ไข่เจียว รอท่า ใส่กระบะ ตักน้ำ เตรียมน้ำปลา รอท่าอย่างดี รอแค่ข้าวสุกร้อย ราดน้ำปลานิดๆ โอ้ว.

****แต่ ทันใดนั้นในจิตใจก้บอกว่า  :18:เฮ้ยๆ แกๆ  นี่มันข้าวหุงด้วยน้ำต้มจิ้งจกนะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อ้วก อ้วก

แม้จะเอาจิ้งจกออก แต่น้ำมันคงทะลุทุกอณูเม็ดข้าว

กระนั้นแล้ว  ข้าพเจ้าเลย

เศร้า :16:เทข้าวออกหมดหม้อ หุงใหม่ด้วยออาการปลงๆ ครับ เห่อะๆๆๆ  หมีโหด~ หมีโหด~ ใช่ซี้~

.....ตกลง กระทุ้แมงสาบใช่มั้ย  :49:แล้วก็อีกคำถาม กระเพรา รึกะเพรา     น่าจะกะเพราเนาะ  ไม่เขียนนนานแล้ว
กร๊าก บรรยายเห็นภาพมากเลย

//กะเพราะจ้ะ

//กะเพราะจ้ะ
กะเพราะปลา กรี๊ดดดดด

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
 กร๊าก กร๊าก
นึกถึงแมวตกไปตายในโอ่งแดงเก็บน้ำ้ฝนที่บ้าน
ทุกคนในบ้านกินไปเป็นอาทิตย์แหนะ
น้องมันบ่นน้ำเหม็นๆ
จนแม่ไปเปิดเจอ

:หิว:

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
บร๊าบ อี๋~

หวาย    ง่ะ

เลวยั้นเงา
 อ้วก
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13