หน้า: 1 ... 21 22 23 24 25 26 27 [28] 29 30 31 32 33 34 35 ... 52

ผู้เขียน หัวข้อ: Adobe Photoshop ง่ายๆ  (อ่าน 414963 ครั้ง)
อย่าไปเชื่อข้างบนครับ (อ้าว พ้นหน้าแล้ว)
ใช้ของเถื่อนดีกว่า ชิ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ฮิ้ววว

ขอบคุณค่ะ (เดี๋ยวจะไปโหลดล่ะ)
คือว่าอยากจะทำภาพให้มันกลับด้านอ่าค่ะ
จำได้ว่าเคยมีคนสอนนาน(มากๆๆๆ)แล้ว แต่ลืม เศร้า

แล้ววันนี้มาลองพยายามจิ้มๆใน PS แล้ว
แต่ยังไงก็ยังทำไม่ได้อ่าค่ะ???

ช่วยชี้แนะทีนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ  ไหว้

ấ  Łí††lè  Ģ!яŁ  ïй  †hε  Łì††lé  ω✪яŁ₫
Edit > Transform > Flip Hori#^% ครับ
ถ้ากลับแบบบนล่าง ก็ Flip Vertical

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณ พี่แอนที่มาตอบให้ค่ะ ลันล้า

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ấ  Łí††lè  Ģ!яŁ  ïй  †hε  Łì††lé  ω✪яŁ₫
อ้อ ถ้าอย่างที่พี่แอนบอก ต้องสร้างSelectionขึ้นมาก่อนนะครับมันถึงจะกดได้
แต่ถ้าจะกลับ ทั้งรูป ก็ไปที่ Image > Rotate Canvas > Flip ... นั่นแหละครับ

i'll walk until i find u.
ไม่ต้องสร้าง Selection ก็ได้ครับถ้าทำงานกับเลเยอร์ เกย์ออก

ปุจฉา

ทำงานกะ imageready (สะกดถูกไม๊เนี่ย) คือ เอา file xxx.gif ตัวเก่ามาแก้
ตอน แก้ใน โฟโต้ชอป มันก็เป็นสี นะ
แต่พอ จั๊มพ์ ไป อิมเมจฯ ปุ๊ก กลายเป็นสีเท่า
มันเกิดอะไรขึ้นนนนนนนน  เฮ้ย!?
ว่างๆๆ ทำอะไรดี  โวย

เข้ามาบอกวิธีเพิ่ม Highlights ให้กับรูปกันให้สะใจไก่งงกันไปเลยก็แล้วกัน

ขั้นแรก:
เปิดรูปที่ทะมึนทึนทึบ และต้องการจะปรับให้มันเจิดจ้ากว่านี้ขึ้นมา
แหนะ อย่ามันแต่มองหน้านางแบบนายแบบกันเพลินก็ำไปที่เมนู Select > Color Range... ก่อน

ขั้นสอง:
มันจะมี Popup window ของ Color Range ขึ้นมา
ในส่วนของ Select ให้เลือกเป็น Highlights แล้วก็แตะที่ปุ่ม OK โลด (1)
ถึงตอนนี้มันจะทำ Selections เลือกแต่ส่วนที่เหมาะแก่การ Highlights ให้เราเองแล้วหละ (2)  ฮี่...

ขั้นสามแล้ว:
เหลือกตาไปมองที่พาเลท Layer ล่างๆมันจะมีปุ่ม Create new fill or adjestment layer เป็นรูปวงกลมๆ อยู่ให้กดเข้าไปในนั้น แล้วเลือก Brightness and Contrast... ตามรูปเลยนะแจ๊ะ

ท้ายสุดสุดท้าย:
โปรแกรมมันจะเด้งกรอบสี่เหลี่ยมๆ ขึ้นมาชื่อว่า Brightness and Contrast นั่นแหละ
ถึงตอนนี้แล้วก็ปรับให้สว่างแค่ไหนก็แล้วแต่เลย..

เสร็จแล้ว ง่ายชิมิ  เกย์ออก

Everybody's gonna love today
http://www.adobe.com/designcenter/video_workshop/
วิดีโอสอนทุกอย่างใน CS3  เจ๋ง

ได้สคริปมาใหม่ค่ะ  หมีโหดดดด
ไม่รู้ทราบกันไปยัง

จากภาพแบบนี้
(เผยผิวพี่สาว)

เป็นแบบนี้  ลันล้า

//อ้าว มีคนเคยลงไว้แล้ว ช่างเหอะ  กร๊าก

* CHHolga.rar (8.3 KB - ดาวน์โหลด 254 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2007, 15:45 น. โดย หมีโหด* » บันทึกการเข้า

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
พี่สาวคุณหมีจริงเหรอ  กึ๋ยๆ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ลูกพี่ลูกน้องละกัน  เกย์ออก
พี่ไม่แท้อ่ะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
สวยดี  เจ๋ง
ทำยังไงคะอร
ขำที่มีคนลงไว้แล้วนี่แหละ คริคริ

หน้า: 1 ... 21 22 23 24 25 26 27 [28] 29 30 31 32 33 34 35 ... 52