หน้า: 1 ... 17 18 19 20 21 22 23 [24] 25 26 27 28 29 30 31 ... 52

ผู้เขียน หัวข้อ: Adobe Photoshop ง่ายๆ  (อ่าน 414937 ครั้ง)
สอนเลยครับ  กรี๊ดดดดด

Everybody's gonna love today
การแต่งภาพระบายสีน้ำ โดยใช้ Fiter

1.เปิดไฟล์ภาพที่ต้องการ
2.เข้าไปที่เมนู Fiiter-->>Artistic-->>Cutout... ปรับค่า 7 , 1 , 1 ตามลำดับ

ภาพที่ได้

----------------------------
3.ไปที่เมนู Fiiter-->>Artistic-->>Paint Daubs.. ปรับค่า 1, 11 ตามลำดับ

ก็จะได้ภาพแบบคล้ายระบายสีน้ำ(อีกแบบ)

=============================================
การทำภาพแบบวาดเส้น

1.เปิดไฟล์ภาพที่ต้องการ
2.ไปที่ Fiiter-->>Artistic-->>Paint Daubs.. ปรับค่า 1, 20 ตามลำดับ

ภาพที่ได้

-----------------------------------------
3.ไปที่เมนู Image-->Adjustment-->Threshold..
เลื่อนปรับค่าตามต้องการ

ผลที่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ค. 2006, 01:10 น. โดย Sub-Zero™ » บันทึกการเข้า

กำลังโหลดข้อมูล .....
 เจ๋ง

กรี๊ดดดดด

อ่านสนุกมากเลยค่ะ
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันลงมายำ

จะว่าไปไม่ได้ทำงานจริงจังมานานแล้วแฮะ - -"
1.ขออนุญาตเจ้าของติวเตอร์ทุกท่านไปลง ลลพ ได้มั้ยคะ  งง
   (ใครอนุญาตก็จะเอาไปลงนะคะ)
2.เวลาใส่งรูปนี่ พี่แอน ให้ลิงค์มาที่ f0nt เลย หรือว่าอัพรูปเพิ่มไปเลยคะ?
3.หรือทำลิง์ให้้มาที่จู๋นี้เลยคะ  กึ๋ยๆ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
1. ไม่ให้ โวย
2. ก็อปไปเลย ไปหนักเครื่องพี่โอ้เอ้เลย โวย
3. แจ๋วมาก โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ลิงก์มาที่นี่ได้มั้ยจ๊ะนานา  ยิ้มน่ารัก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
โอเคค่ะ ตามนั้นเลยนะ  เจ๋ง
(ลิงค์มาที่นี่เลยละกัน)

ติวเตอร์ของทุกท่านจะเป็นประโยชน์สุขแด่มหาชนชาวสยามค่ะ
ขอบคุณค่ะ  ยิ้มน่ารัก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ฮือๆ~ ก็อปไปเหอะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

กลัว bandwidth เต็มล่ะสิ เกย์แอบ

งบน้อย
 ฮี่ๆ
นานาน่ารัก  ฮี่ๆ

เอาไปโลดครับ  ยิ้มน่ารัก

บทความที่ผมเขียนๆไปน่ะ เอาไปให้หมดเลยก็ได้ครับ
คนไทยด้วยกัน
 โวย ไหนฟะ

ก็ค่อยๆเขียนบทความไปวันละนิดวันละหน่อย  จนเยอะขนาดนี้แหละครับ
ได้แรงบันดาลจาย มาจากหนัง Silent hill อ่ะงับ งุงิ...
หน้า: 1 ... 17 18 19 20 21 22 23 [24] 25 26 27 28 29 30 31 ... 52