หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 ... 52

ผู้เขียน หัวข้อ: Adobe Photoshop ง่ายๆ  (อ่าน 414952 ครั้ง)
เอางานมาส่งอาจารย์ที่รักเดือนครับผม

รีทัชเนียน ๆ มั้ง ดูกัน

นี่ก่อน

นี่หลัง

gusso,. มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย
เดือนสอนรีทัชตอนไหน  งง

ฮี่...

Today you , Tomorrow me.
เดือนสอนรีทัชตอนไหน  งง

ฮี่...

ยังไม่สอนครับพี่เอ้  เม่หัวล้านนอกครู....

^^ ให้คุณครูเดือนพิจารณา ฝีมือ ข้าน้อย

พี่เอ้ช่วยพิจารณาด้วยนะครับผม เกย์แอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มิ.ย. 2006, 22:14 น. โดย alyze » บันทึกการเข้า

gusso,. มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย

อันนี้ติดเรทละ  (อิอิ)

ส่งงานพี่เดือน extract เน้อ  ฮิ้ววว

ที่จริงเคยใช้วิธีนี้นานแล้ว ทำรูปเพื่อนในห้องสนุกสนาน   ปลื้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิ.ย. 2006, 03:33 น. โดย เจ้าจั๊ว » บันทึกการเข้า

there are no regrets in life, just lessons . .
ขอบคุณสำหรับกระทู้นี้ครับ
(+1) นุ๊ก เฮียเม่ จั๊ว

ความจริงวิธีวาดการ์ตูนนี่ถ้าจะให้เหมือนจริงหรือเป็นธรรมชาติมันต้องใช้บรัชระบายสีน้อ (แนวของพี่กัมนั่นแหละ) เพียงแต่ว่าไม่สามารถขนาดนั้นก็เท่านั้นเอง  ง่ะ

ส่วนรีทัชของเฮียเม่ น่าจะเป็นการเลือกซีเล็คชันโดยใช้ lasso ปะ? แล้วก็ใส่สีแล้วเปลี่ยนเบลนดิ้งโหมดเอา ถ้าจะให้เนียนกว่านี้น่าจะแก้ซีเล็คชันซะหน่อยเพราะสีมันเกินออกมา

ส่วนของจั๊ว ติดเรตตรงไหนเหรอ  งง
ไม่รู้สินะ คิดว่าฟิลเตอร์ extract นี่มันก็ใช้ได้ดีเหมือนกันในการเอาส่วนที่มันสร้างซีเล็คชันยากๆ ออก
จะว่าไปการทำซีเล็คชันนี่ก็เป็นอะไรที่ยากมาตั้งแต่สมัยไหนไม่รู้  ง่ะ (ส่วนใหญ่เดือนใช้ยางลบลบเอาอะ ถ้ามันยากๆ  ง่ะ)

อีกเหตุผลนึงที่ไม่อยากเขียนเรื่องรีทัชเป็นเพราะว่า...ช่างเหอะ  ง่ะ
ส่วนตัวชอบใส่ฟิลเตอร์หรือรีทัชทั้งภาพมากกว่าจะมาทำให้หน้าคนหรือหน้ากะหัวคนมั้ง

อย่างทริกที่พี่แอนเอามาฝากมันก็ใช่ว่าจะไม่มีประโยชน์ซะทีเดียวนะ มันเป็นจุดเล็กๆ ที่บางคนอาจจะนึกไม่ถึง หรือเป็นเพราะว่าเวลาใช้โปรแกรมเราถนัดใช้นี่ๆๆ นี่หว่า มาลองใช้แบบนี้บ้างก็ไม่เลว มันก็เหมือนคณิตศาสตร์มั้ง แล้วแต่คนจะแสดงวิธีทำนะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
 ฮิ้ววว ติดเรท ตรงสนูปปี้ชายมันถอดกางเกงบอกเซอร์อะ 55+
(+คืนค่ะ  ปลื้ม)

there are no regrets in life, just lessons . .
ฮิ้ววว ติดเรท ตรงสนูปปี้ชายมันถอดกางเกงบอกเซอร์อะ 55+

ไอ้มืดหมี   ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
นึกว่าติดRed  ฮิ้ววว
หาอนิเมชั่นไม่เจออ่าค่ะ :44:ทำไงดีคะบอกหน่อยค่ะอยู่ตรงไหน? กรี๊ดดดดด

ตามรูปข้างล่างเลยค่ะ
หาไอ้นี้อยู่ใช่มั้ยคะ

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
ตามนั้นค่ะ  ฮิ้ววว

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
วิธีการทำภาพให้คล้าย ๆ กับการถ่ายจากกล้องโลโม
คือจริงๆ ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะเหมือนรึเปล่า

เอาเป็นว่า เอารูปที่ทำมาลงก่อนนะ
สนใจก็ บอกละกัน

BEFORE

AFTER

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
กรี๊ดดดดด สวยจัดฉาก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เจ๋ง ขอด่วน  กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 ... 52