หน้า: 1 ... 38 39 40 41 42 43 44 [45] 46 47 48 49 50 51 52

ผู้เขียน หัวข้อ: Adobe Photoshop ง่ายๆ  (อ่าน 414900 ครั้ง)
Content-Aware Scale

CS3 ไม่มีหงอยเลย  อ๊าง~

ถนัดซ้าย สุดยอด  เจ๋ง
รบกวนสอบถามครับ  ไหว้

วิธีทำ เหมือนตัวอักษรพุ่งออก ตรงคำว่า เมพขิงๆ โลกร้อนก็นอนแช่น้ำสิ ชาบู ชาูบู

ทำอย่างไรหรือครับ ลองไปตั้งค่า Drop Shadow มันก็ไม่พุ่งแบบนี้อ่ะครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบพระคุณครับ  ไหว้

http://www.skoolbuz.com/content_images/201006/images/comment_content.png
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ต.ค. 2010, 13:14 น. โดย เฟิร์ส » บันทึกการเข้า
อันนี้ทำในอิลลัสครับ ไม่แน่ใจว่าใช้ฟังชั่น 3d รึเปล่า คนทำไม่มาด้วยสิวันนี้  กร๊าก

ทำเส้นของแล้วลากเส้นเพิ่มง่ายกว่าครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เหมือนเขียนตีฟด้วยมือเหรอป๋า  งง

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
จริงๆมันแค่ลากเส้นสองสามเส้น ทำเป็นส่วนที่ยื่นเพิ่มจะดีกว่า โปรแกรมใหนก็ได้ ทั้ง illus ps

อันนี้ทำคร่าวๆนะครับ เพิ่ม detail เล็กๆตรง ตัวด้านบนของตัว L หรือ ส่วนอื่นๆเองจะสวยขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ต.ค. 2010, 14:09 น. โดย LAYIJI » บันทึกการเข้า

นั่นแหละๆ
อย่าลืมเข้า www.skoolbuz.com นะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถ้าเลือกใช้ Illustrator นำเสนออีกวิธีครับ ลองใช้ Blend Tool ช่วยดูครับ
ก่อนอื่นสร้างตัวหนังสือที่ต้องการ แล้ว copy ออกมาอีกชุด ย่อให้เล็ก แล้วไปที่ Object เลือกคำสั่ง Blend เลยครับ

ปล. วิธีนี้สะดวก แต่ว่าจะหนักเครื่องหน่อยนะ ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ต.ค. 2010, 17:56 น. โดย nobetakung » บันทึกการเข้า

จะตายอย่างวีรบุรุษ หรือจะอยู่นานพอที่จะเห็นตัวเองกลายเป็นวายร้าย
ขอบพระคุณพี่ๆ ทุกท่านครับ สำหรับคำแนะนำ ขอบพระคุณมากๆๆๆ ครับ ขอบพระคุณครับ  เจ๋ง  ไหว้
ใช้เพื่อนทำเลยครับสะดวกกว่า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ถ้าเลือกใช้ Illustrator นำเสนออีกวิธีครับ ลองใช้ Blend Tool ช่วยดูครับ
ก่อนอื่นสร้างตัวหนังสือที่ต้องการ แล้ว copy ออกมาอีกชุด ย่อให้เล็ก แล้วไปที่ Object เลือกคำสั่ง Blend เลยครับ

ปล. วิธีนี้สะดวก แต่ว่าจะหนักเครื่องหน่อยนะ ฮือๆ~

แจ่มๆ แต่สั่งแล้วมันไม่เบลนแฮะ   แป๊ะยิ้ม

กำลังโหลดข้อมูล .....
create outline ก่อนมั้งครับ

อ๊ะ ไม่ต้อง ๆ แต่ต้องไป double click ที่ปุ่มเครื่องมื่อ blend เพื่อตั้งค่า step การ blend
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2010, 16:21 น. โดย LAYIJI » บันทึกการเข้า

แจ่มๆ แต่สั่งแล้วมันไม่เบลนแฮะ   แป๊ะยิ้ม

create outline ก่อนมั้งครับ

อ๊ะ ไม่ต้อง ๆ แต่ต้องไป double click ที่ปุ่มเครื่องมื่อ blend เพื่อตั้งค่า step การ blend

ปกติผมใช้เป็น shortcuts ครับ ก็เลือก object ทั้งสองตัว แล้วก็กด command+option+B ครับ (พีซี ก็จะเป็น ctrl+alt+B)
ส่วนเรื่องปรับ step ก็ทำอย่างที่พี่เลย์แนะนำเลยครับ ไหว้

จะตายอย่างวีรบุรุษ หรือจะอยู่นานพอที่จะเห็นตัวเองกลายเป็นวายร้าย
แปะไว้ ว่าอ่านจากตรงนี้ ย้อนไปจนถึงหน้า 39  หยี

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
หน้า: 1 ... 38 39 40 41 42 43 44 [45] 46 47 48 49 50 51 52