หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 28

ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าแล้ว...  (อ่าน 78988 ครั้ง)
 (อิอิ)

ว่าแล้วเชียว ทำไมแด๊ก กล้าออกมา ตรวจ ดีเอ็นเอ

ถ้าเกิดไปทำเค้าท้องจริงๆ  คงไม่กล้าออกมแล้วล่ะ คงจะ ยัดเงิน แล้วข่าวก็คงเงียบ  ง่ะ

<3.
จะได้ฟังเพลงชุดใหม่ซักที เห็นว่าจะเสร็จแล้วดันมาเจอข่าวซะก่อน ง่ะ

ปาล์มมี่จะออกอัลบั้มแล้วหนิคะ

เห็นว่าทำเสร็จแล้ว น่าสงสารจังที่โดนข่าวว่าเขาท้อง

แต่ถึงจะท้องจริงแต่ก็ยังชอบเขาอยู่ดี

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
 ฮี่ๆ  เห็นไหม  ในที่สุด.....แฟนตูก็ยังไม่มีลูก

เลวยั้นเงา
ถ้าแฟนพี่นัทคือแด๊ก งั้นจั๊วจองคนในอวตารพี่นัทแล้วกันนะคะ  ฮี่ๆ

ปล.ว่าแต่คนที่พี่นัทบอกยังไม่มีลูกนี่คือ แด๊ก หรือปาล์มมี่คะ  ฮิ้ววว

there are no regrets in life, just lessons . .
 เหลือบ  ตาคนในอวตารเจ๊ก็หวงจ๊ะน้องจั๊ว

เลวยั้นเงา
หมอแมวจะเป็นไงมั่งนะ  ยิ้มน่ารัก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
 ฮิ้ววว ก็ยังเป็นหมอน่ะ 

เลวยั้นเงา
ต่อไป เรามาถกข่าวเรื่อง

พีททองเจือกันมั่งค่ะ  หมีโหดดดด

เรื่องมีอยู่ว่า

“พีท” บู๊นอกจอ เจอขวดซีอิ๊วตีหัว

เมื่อ วันที่ 8 พ.ค. ที่ผ่านมานายสุทธิชัย วีรกุลสุนทร ส.ก.เขตจอมทอง ได้พานายศิระวัฒน์ สาเทียน อายุ 25 ปี นายนิรันดร์ ทรงกำพลพันธ์ อายุ 23 ปี และนายมนตรี จันทร์พุก อายุ 19 ปี พร้อมดอกไม้เตรียมมาขอขมา เข้ามอบตัวต่อ เจ้าหน้าที่ตำรวจ สน.บางมด ในข้อหาร่วมกันทำร้ายร่างกายนายธนภณ ทองเจือ อายุ 37 ปี หรือพระเอกหนุ่ม “พีท ทองเจือ” เหตุเกิดเมื่อเวลา 23.00 น. วันที่ 6 พ.ค.ที่ผ่านมา ภายในร้านก๋วยเตี๋ยวเม้ง ปากซอยพระราม 2 ซอย 5 แขวงบางมด เขตจอมทอง กทม.

ผู้ต้องหาวัยรุ่นทั้ง 3 ให้การว่า วันเกิดเหตุไปนั่งกินก๋วยเตี๋ยวที่ร้าน ระหว่างนั้นนายนิรันดร์เกิดเดินสะดุดขา “พีท” ที่กำลังนั่งอยู่กับภรรยาและลูกสาววัยขวบเศษ เมื่อเห็นเป็นพระเอกคนดัง จึงยกมือไหว้ขอโทษ แต่ “พีท” กลับแสดงอาการไม่พอใจพูดจาต่อว่า และทำทีจะเข้ามาทำร้าย นายศิริวัฒน์เลยคว้าขวดซีอิ๊วตีเข้าไปที่หลัง “พีท” จนขวดแตกละเอียด ก่อนพากันขึ้นรถจักรยานยนต์หลบหนี กระทั่งสำนึก จึงเข้ามอบตัว เพราะอยากขอโทษ “พีท” เบื้องต้นพนักงานสอบสวนแจ้งข้อกล่าวหาทำร้ายร่างกายไว้ก่อน และจะเรียกคู่กรณีทั้ง 2 ฝ่ายมาให้ปากคำอีกครั้ง

ขณะที่ “พีท ทองเจือ” ลำดับเรื่องราวว่า พานางวิไลลักษณ์ ทองเจือ ภรรยาสาวที่กำลังท้องแก่ และน้องเซย่า ลูกสาววัยขวบเศษ ไปนั่งกินก๋วยเตี๋ยวตามประสาพ่อแม่ลูก ขณะกำลังป้อนก๋วยเตี๋ยวให้ลูกสาวอยู่นั้น มีชายวัยรุ่นเดินมาสะดุดโต๊ะจนลูกเกือบตกเก้าอี้ และแทนที่จะเอ่ยปากขอโทษ กลับเฉย พอจะลุกไปต่อว่า กลับถูกใครไม่รู้คว้าขวดซีอิ๊วฟาดเข้าที่หัวไหล่จนขวดแตก เศษแก้วยังกระเด็นใส่น้องเซย่า เป็นแผลตามร่างกายหลายแห่ง ส่วนตนก็บาดเจ็บเหมือนถูกปากฉลามทิ่มด้วยเช่นกัน ขณะที่กลุ่มวัยรุ่นคู่กรณีพากันหลบหนีไป

“เมื่อตั้งสติได้ ผมรีบพาลูกไปโรงพยาบาลนครธน เย็บแผลที่ถูกเศษขวดบาดเกือบ 10 เข็ม ตัวผมเองก็โดนแทงที่หัวไหล่เป็นแผลลึกเย็บนับสิบเข็ม ที่แขนอีก 7 เข็ม เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นผมไม่ผิด เมียกำลังท้องแก่ และผมกำลังนั่งป้อนข้าวลูก แล้วจะไปหาเรื่องใครได้ อย่างไร เขาน่าจะขอโทษสักคำ เพราะเกือบทำลูกผมตกเก้าอี้ คดีความคงปล่อยให้เป็นเรื่องของเจ้าหน้าที่ตำรวจดำเนินการ เพราะได้ส่งตัวแทนไปแจ้งความเบื้องต้นแล้ว อยากขอความเป็นธรรมด้วย” พีทกล่าวทิ้งท้าย

หมีโหดดดด หมีโหดดดด หมีโหดดดด หมีโหดดดด

ดูข่าวในทีวีนะ
ดูสภาพผู้ก่อเหตุสิคะ
หน้าโหดมาก แต่ถือดอกไม้คนละช่อ  ฮิ้ววว
พีทขี้โกง เล่น 4 รุม 2
เค้าเลยกลัว เอาซีอิ๊วฟาดหัวแค่นั้นเองเนอะ  ยิ้มน่ารัก

สงสารพีทค่ะ

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
พีทมันโหดจะตาย

แต่คราวนี้เขาไม่ผิดหนิ อ่านจากข่าว 2 ฝ่ายให้การไม่ตรงกัน

แต่สงสารลูกเขาโดนไปด้วยเลย

ไม่ชอบพ่อมันค่ะ นิสัยไม่ดีน่ะ   เหลือบ

เลวยั้นเงา
แต่หล่อนะ

พีท ซ่า จะตาย  หมีโหดดดด

แต่หล่อจริงๆแหละ  กึ๋ยๆ

เอ๊ะ เหมือนเลยพิซซ่า   (อิอิ)

<3.
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 28