หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: น้องสาวจะทำฟอนต์ครับ  (อ่าน 18127 ครั้ง)
คือน้องสาวเห็นพี่ชายนั่งอ่านเว็บฟอนต์ทั้งวัน

"พิมพ์อยู่ได้ทั้งวันไม่เบื่อรึไง"

ก็เลยมาเปิดๆดู ชอบ อกชอบใจกับหน้าฟอนต์โหลดเป็นอันมาก
ทดลองพิมพ์จนเกือบๆครบทุกฟอนต์...

เสร็จแล้วก็พูดประโยคนึงที่ทำให้ผมสะดุ้งๆ

"พี่สรัช หนูจะทำฟอนต์"

เอ่อ  ง่ะ

งงสิครับ

ตั้งแต่เข้ามาในวังวนแตกฟองชีวิตก็ไม่ค่อยได้ทำอะไร
ฟอนต์ที่แก้จาก NP templete ก็เละเทะไม่มีชิ้นดี...

ทำไม่เป็นแต่ก็ไม่อยากให้น้องสาวรู้จักแถวนี้เลย... กลัวน้องเสียอนาคตครับ  เอือม
ขอความกรุณาสาวๆ เอ้ย... ผู้หญิงแถวนี้ที่ใช้ Fontlab คล่องๆ
ช่วยแนะนำน้องผมเป็นการส่วนตัวได้มั้ยครับ

(ผู้ชายกับเกย์ไม่เอานะ)

น้องสาวอายุ 10 ขวบครับกำลังน่ารัก (ซนฉิบ)
ตั้งใจว่าจะไม่ให้สมัครเป็นสาวกจนกว่าจะอายุครับ 14 ครับ  ฮิ้ววว

อ่ะ รูปน้องสาว...  ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ค. 2006, 21:13 น. โดย เต่า » บันทึกการเข้า

เอามั่ง
เผยเลยพี่สรัช  ฮิ้ววว

น้องสาวน่ารักมั้ยคะ

ถ้าน่ารักคงเป็นเร็วหน่อย

เกย์แอบ

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
ยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุนะครับ
ให้เป็นสาวกก็ดีนะ แต่ต้องดูแลกันหน่อย
(จริงๆบอร์ดฟอนต์ก็ดีออก)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ใช่ บอร์ดฟอนต์ดีออก
(แต่ไม่กล้าให้พ่อแม่ดู  ฮิ้ววว)
ใช่ บอร์ดฟอนต์ดีออก
(แต่ไม่กล้าให้พ่อแม่ดู  ฮิ้ววว)
เหมือนกันค่ะ ฮิ้ววว

(แม่เห็นคำว่ากระจู๋ก็ด่าใหญ่แล้ว)

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
ผมให้แม่ดู ตลอดเลยครับ

ไม่เห็นมีอะไรไม่ดีเลย

พอดีแม่จบเดคด้วย รุ่น 22
เหมือนกันค่ะ ฮิ้ววว

(แม่เห็นคำว่ากระจู๋ก็ด่าใหญ่แล้ว)

ใช่เลยนิ้ง  คริคริ
นั่นน่ะสิ...  โวย

ทุกวันนี้สิ่งแวดล้อมมันไม่ค่ิอยดี...
ต้องระวังป้องกันไปหมด... เหนื่อย แถมยังต้องนั่งทะเลาะกับน้องอีก
ความจริงบางทีก็รู้สึกยุ่งกับชีวิตน้องมากไปหน่อย แต่ว่าบางอย่างมันก็จำเป็นเหมือนกันไง

เอามั่ง
 :08:อืม
ถ้าเข้าแค่ฝั่งเกี่ยวกะฟอนต์ได้มั้ยอ่ะ
แล้วก็อยู่ในการแนะนำของพี่เต่าหน่อยนึง (พวกภาษาวิบัติ รึอะไรที่ไม่หมาะกะเด็ก)

แต่ต้องชี้แนะแบบไม่วุ่นวายเกินไปด้วยอ่ะ  ฮิ้ววว

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ถ้าชี้แนะมากไปเดี๋ยวน้องจะรำคาญ พาลเลิกสนใจเอา
มองตา รู้ทันทีว่า น้องเค้าหวังดีต่อพี่จริงๆ
และการที่บอกว่าอยากทำฟอนต์ (ตามพี่)  ก็เข้าใจได้ว่า เด็ก10ขวบเริ่มพูดประชดเป็นแล้ว กร๊าก

กำลังโหลดข้อมูล .....
น่ารักอะ  กรี๊ดดดดด

เอางี้สิ เวลาน้องสงสัยหรือมีปัญหาอะไรก็ฝากเต่ามาถามในช่างศิลป์
เป็นร่างทรงชั่วคราว

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
พี่ผมก็เคยอยากทำครับ
และก็ล้มเหลว
ง่ะ
หน้า: [1] 2 3 4