หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: นี่เปนกระจู๋แรกของ ผม kfcman  (อ่าน 20826 ครั้ง)
ตื่นเต้นมากๆ
กระจู๋แรกของข้า (อิอิ)
ข้าจะมาสวัสดีทุกท่านนะครับ
จบละ แค่นี้คงพอละ ง่ะ
เป็น ครับ ไม่ใช่เปน

อย่าไปเกร็งสิครับ
Sorry, you can't repeat a karma action without waiting 1 hours.
ยินดีต้อนทรัพย์ครับ
แต่วิบัติ เลยต้องทำตามธรรมเนียมครับ

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
คำว่าเปน คำเดียวเนี่ยนะ ถึงกับ- มันเข้มไปแล้ว ลดหย่อนบ้าง จะให้เป๊ะทุกคำตลอดมันก็ไม่ได้นะคะ

(+1)

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
+1 น้องนิ้ง (อิอิ)

等着
คำว่าเปน คำเดียวเนี่ยนะ ถึงกับ- มันเข้มไปแล้ว ลดหย่อนบ้าง จะให้เป๊ะทุกคำตลอดมันก็ไม่ได้นะคะ

(+1)
ไม่ได้ครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ใส่คำว่า เปน ในDic.มาหาไม่เจอ
ใส่คำว่า เป็น ในDic.หาเจอ
เีลียนแบบ คุณสนุกเกอร์ชัดๆ  เกย์แอบ

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
เค้าคงต้องการรักษาการเขียนแบบเดิมของพ่อขุนรามคำแหงไว้น่ะครับ

แต่บังเอิญว่าไม่เสมอต้นเสมอปลาย นิดนึง...  ฮิ้ววว

เอามั่ง
ใส่คำว่า เปน ในDic.มาหาไม่เจอ
ใส่คำว่า เป็น ในDic.หาเจอ
-*-

แล้วคำที่เรารู้ความหมายอยู่แล้ว จะเปิดDicหาทำไมล่ะ??
คำเดีัยวโดนลบ โอ้ย อะไรมันจะเครียดขนาดนั้น คนจะหนีหมดน่ะ

ร้ายแรงค่อยลบ ค่อยต่อว่าก็ได้นี่นา นี่คำว่าเป็น มันจะทำให้อ่านยากมากมายเชียวหรอ อย่าคิดแต่ว่า คำนี้สะกดไม่ถูก ลบๆๆๆๆๆ อย่างนี้สิ โปรดดูเจตนา ดูว่ามันทำให้อ่านยากขึ้นรึเปล่า เพื่อนนิ้งมันเกลียดที่นี่ไปแล้วนะ เพราะพวกคุณทั้งหลายเข้มเกินไป

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
แล้วทำไมผมยังหน้าด้านปั่นต่อทั้งๆที่ตอนนั้นผม-50ละ
ผมไม่ได้ลบนะครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ผมสอนเค้าดีๆนะ
 (เหงื่อแตกพลั่ก)
เพื่อนนิ้งมันโดนรุมด่า รุมประชด มันไม่ได้โดนลบนะ พวกคุณน่ะกัดเด็กใหม่แรงเกินไป นี่คือสิ่งที่จะบอก มันโดนทำเหมือนเป็นอาชญากร ที่สมควรโดนประหาร ในสถานการณ์เช่นนั้น นิ้งคงจะไม่เข้าที่นี่อีกเลยล่ะ ลองกลับไปคุ้ยๆดู

อยากให้รู้ว่า เราควรจะลบ ควรจะว่า ในกรณีที่มันมากไป แต่นี่ คำว่า "เปน" คำเดียว คำเดียวเท่านั้น แล้วดูคำอื่นสิ เค้าสุภาพ ถูกต้อง ที่นี่กลายเป็นสังคมจับผิดไปแล้วหรือ??? คนไหนผิด อ้าวกูต้องแอบอ้าง อ้าวกูต้องลบ ต้องด่า ทั้งๆที่มันแค่คำเดียว แค่บอกให้แก้ไขก็น่าจะพอแล้ว? คนเรามันไม่เหมือนกันนะ คุณโดนไปอาจจะไม่รู้สึกอะไร แต่คนอื่นล่ะ ถ้ามาถึง แนะนำตัว อยู่ดีๆก็ลบ ทำเหมือนเค้าเลวร้ายมาก คนเราเปลี่ยนแปลงได้ แต่ต้องใช้เวลานะ การที่มาถึงโพสแรก ก็สาดเสียเทเสีย มันรุนแรงเกินไป แค่พูดให้เค้าเข้าใจก็พอ

ขี้เกียจร่ายยาวแล้ว พอแล้ว เอาเป็นว่า อย่าเครียดเกินไปในเรื่องภาษาน่ะ
อันนี้นิ้งไม่ได้พูดแค่กระทู้นี้นะ แต่บอกไปถึงทุกๆครั้งที่พวกคุณกระทำ
-จบ-

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8