หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: แปลงไฟล์เป็น pdf แล้วฟอนต์ไม่โชว์  (อ่าน 10402 ครั้ง)
ผมได้นำฟอนต์ลายมือหลายๆ ตัวไปใช้งานใน MS Word XP
แต่พอแปลงไฟล์เป็น pdf แล้ว ส่วนที่เป็นฟอนต์ลายมือทั้งหมด
จะไม่แสดงในเอกสาร pdf จะเห็นเป็นช่องว่างๆ เท่านั้น
เสียดายจังเลย ไม่ทราบว่าสาเหตุเป็นเพราะอะไร
และจะแก้ไขได้อย่างไร  ขอบคุณครับ
ผมเดาว่าเป็น Acorbat 7 ใช่ไหมครับ เพราะหากเป็น 6 แล้วมันจะพรีวิวบน PDF ให้แต่ตอนเอาไปพิมพ์จริง จะเป็นอย่งที่คุณบอก แต่ 7 มันจะรู้ปัญหาก่อนเลยพรีวิวเป็น จุดบ้าง ขีดบ้าง สีเหลี่ยมบ้าง อักขระพิเศษบ้าง

คำตอบคือ เป็นการบั๊คของฟอนต์ + ระบบปฏิบัติการณ์ + ภาษาโพสสคิป ครับ

1. วิธีแก้บน office ไม่มีครับ
2. วิธีแก้ที่ฟอนต์คือให้ใช้ temp ใหม่ของท่านนายพลครับ เพราะลองแล้วผ่านครับไม่มีปัญหา ไม่บั๊คครับ
วิธีแก้ที่ illustrator เมื่องานเสร็จก็สั่ง Flatten ชิ้นงานครับ แล้วเอางานออกเป็น EPS แล้วโยนใส่ Distriller เลยครับ
3. ส่วน PhotoShop ไม่มีปัญหานี้ครับ
4. บน PageMaker เรียกใช้ฟอนต์ที่มีอาการนี้ไม่ค่อยได้อยู่แล้ว หากได้จะเห็นอาการเลยตอนพิมพ์
5. หาโปรแกรมแก้ PDF ชื่อว่า Foxit PDF Editor v1.4 Build 1531 มาแก้ดู(การใช้งานง่ายศึกษาเอาเอง)

รู้สึกเราตอบนอกประเด็นในข้อ 2 - 4 (ขอโทษด้วยครับ)  (อิอิ)
แค่ตอบก็สุดยอดแล้วครับพี่

ตามนั้นครับ  เกย์แอบ
หน้า: [1]